TPP confirmed
Hạng B1
31/10/16
78
139
38
Vậy lý do gì mà chủ đầu tư lại thay đổi các điều khoản khi chuyển nhượng hđ cho khách mới. Hơi khó hiểu cđt này
Thông thường thì cdt vẫn phải giữ nguyên các điều khoản đã kí với khách hàng trước. Chỉ là chuyển nhượng tất cả quyền và nghĩa vụ cho khách hàng mới thôi
Một dấu hỏi cho chủ đầu tư này

• Like
Reactions: thuto1 and mem.moi
Hạng B2
3/10/18
121
35
38
43
Sẽ không sàn nào dám ký vậy, vì tài sản không thuộc sở hữu/định đoạt của sàn để mà nhận cọc. Còn nếu sàn nhận cọc hộ người bán, nếu vậy thì phải xem người bán có ủy quyền không.
Còn sàn ký giấy nhận tiền để giữ chỗ thì được :)
Vậy mà sàn F1 này dám ký đó bác, còn khẳng định như đinh đóng cột các cam kết của mình.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Vậy mà sàn F1 này dám ký đó bác, còn khẳng định như đinh đóng cột các cam kết của mình.
Khẳng đinh bằng giấy trắng mực đen hay chỉ bằng mồm thế bác.

• Like
Reactions: mem.moi
Hạng B2
31/10/12
437
673
93
48
Mới đầu sàn ko dám kí là đúng, khách đi gọi lại làm bừa, tham ! Hên thì trót lọt ko ngờ xui, mà cũng xui cho bác chủ đi lại xa xôi. Việc họ khẳng định làm dc ko có giá trị pháp lý gì cả, quan trọng là ghi trên hđ thế nào. Nếu họ cam kết cái họ ko đủ tư cách thì bác chủ hoàn toàn có thể kiện !
Vấn đề số tiền 50tr giờ sàn nhây ko muốn móc túi trc để trả bác, mà nói chờ ng bán trả cũng cùng 1 kiểu của cách họ khẳng định lúc đầu (vô trách nhiệm). Bác cứ làm mạnh vào cho chừa mấy đứa hứa lèo !

• Like
Reactions: thuto1 and mem.moi
Hạng D
12/7/13
2.069
7.699
133
Hồ Chí Minh
cái sai lầm lớn nhất là đi mua nhà đất cứ giao tiền cho môi giới, sàn
môi giới chỉ là ngừoi làm chứng
mua bán là giữa bên mua và chủ bán
Nhiều ca nay họ gửi môi giới bán mai họ k bán nữa thì làm gì họ
Nhiều ca môi giới ôm tiền cọc cao chạy xa bay, em từng biết cty môi giới ôm vài chục cái booking chạy và mở cty mới nha

Hạng B2
3/10/18
121
35
38
43
Tình hình là bên sàn vẫn bảo phải đợi ng bán làm việc này việc kia họ mới trả cọc và mình sau 1 tuần chờ đợi thấy mệt mỏi rồi. Mình xin công bố danh tính sàn là Rubyland, F1 của dự án King Bay Nhơn Trạch.
Nhân tiện đây cũng khuyên các bác khi đầu tư vào dự án nên yêu cầu cdt có cam kết như đã nêu ở trong bài, để đến khi ra hàng không bị thay đổi nội dung hđ cũng như gây khó dễ.
Mình sẽ up bản hđ cọc lên đây cho các bác xem, do là mem mới nên phải loay hoay 1 chút các bác thông cảm cho nhé.

• Like
Reactions: orderchung.com
Hạng B2
27/5/17
447
793
93
40
Hợp đồng 3 bên mà mỗi 2 bên ký còn cái thằng quan trọng nhất thì chưa ký vào thì coi như chưa có hiệu lực bác ơi!

• Like
Reactions: mem.moi