Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.562
11.770
113
HCM
bác ở pp ah.. minh cũng ở đây, làm ở đây thôi 2 tuần về nhà 1 lần vào cuối tuần.. rãnh thì cafe giao lưu, vì ở đây buồn và ko co bạn..

Em thỉnh thoảng mới sang đấy bác ạ.

• Like
Reactions: vistahome
Hạng D
15/5/13
1.552
8.981
113
37
đồ của Thái là chính, mua hộp sữa tươi nhỏ cũng 12k vnd, cách đây 2 năm, bằng hộp của vinamilk chứ mấy, nhưng đóng bằng hủ nhôm đẹp hơn.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Sao mấy bác cứ suốt ngày than giá xe VN mắc vậy?
Giá xe rẻ quá thì đường đâu mà chạy? Chán cho mấy bác qua Bangkok ngồi trong xe kẹt suốt 2 tiếng đồng hồ chỉ để đi được 1km, vậy mà chưa thấy sợ cứ về VN than thở. Em cầu cho VN tăng thuế tiêu thụ đặc biệt thêm nữa.
Giá xe rẻ quá thì đất đâu mà đậu? Nhiều khi thấy cái xe hơi ông nào đó chạy về nhà chiếm cả cái con hẻm thấy bực bực.
Có phát triển công nghiệp oto thì VN có được lợi gì đâu, con người và cách dùng người vẫn vậy.
Chán nhất là các bác thích chạy xe hơi đi làm. Đường đông mà một mình chạy một chiếc xe hơi có 4 chỗ ngồi còn trống. Từ nhà tới chỗ làm có 5km mà cũng không đi xe máy được. Cả năm toàn chạy trong TP góp phần kẹt xe, rất ít khi đi tỉnh ngoài mà cứ đòi phải mua xe SUV sang cỡ lớn máy khủng tốc độ cao làm gì? Đi Camry đối tác cũng chả đến nỗi khinh mình đâu trừ khi bác muốn loè ngân hàng để chôm tiền. Bất hợp lý.
Chạy xe máy cứ sợ mưa nắng lạnh, cho con nó phơi nắng phơi mưa cho tăng sức đề kháng. Trong thành phố chạy dưới 30km/h sợ gì tai nạn giao thông? Đừng vượt đèn đỏ mua cái mũ bảo hiểm tốt tốt vào thì chả thể bị tai nạn gì nặng. Nếu không thích lái xe thì mua xe làm gì? Để tiền đó bắt taxi hay thuê xe trong các chuyến đi xa cho khoẻ. Một năm đi có vài lần mà. Suốt ngày cứ than thở giá xe mắc em phát ngán.
Cái lý sự mà bác đã nêu là cái lý sự khổ lắm nói mãi rồi, nhàm lắm rồi, em hỏi bác đường sá thì trong 61 tỉnh thành có mỗi trung tâm TpHCM, và Hà Nội là kẹt thôi, còn lại 59 tỉnh thành và ngoại ô TpHCM và Hà Nội thì đường sá có kẹt không? Vậy tại sao bắt cái số đông đó phải chấp nhận cái lý sự là đường không đủ để xe chạy? Đó là cái lý sự lấy cái riêng để nói đến cái chung, cái tổng thể. Không biết có sách vở dạy lý luận nào giảng dạy về cái điều này không mà thấy cái thời nay sử dụng thường xuyên thế? Đi xe không phải là để lòe thiên hạ, mà để bảo vệ bản thân, thời gì rồi mà còn lấy cái xe để lòe thiên hạ? Có chăng chỉ là lũ choai choai mới lớn, mà đó cũng chỉ là thiểu số trong cái đa số. Mua xe để bảo đảm an toàn cho tính mạng của bản thân và gia đình, tránh khỏi va quẹt, tránh khỏi khói bụi, tránh khỏi gió mưa.
Lại nói cái lý sự kẹt xe là do xe oto? Không hiểu thiên hạ lấy ở đâu ra cái số liệu báo cáo là phần lớn nguyên nhân các vụ kẹt xe là do xe oto gây ra nhỉ? Hay lại là võ đoán theo cái suy nghĩ ấu trĩ đến cùng cực là 4 chỗ chiếm nhiều không gian hơn 2 chỗ? Đó chính là cái lỹ sự của bọn trẻ con đang chơi đánh đáo ngoài ngõ phố bỗng dưng hứng chí bàn chuyện chính sự thì còn nghe được, chứ là người trưởng thành có đầy đủ tri thức mà vịn vào cái lý sự phải nói xin lỗi là "ngu xuẩn" ấy thì đúng là hết chỗ để phân tích.
Dựa vào cở sở nào mà bác quy chụp tấc cả mọi người đều hằng năm chỉ có nhu cầu đi xa có vài lần? Hay bác lại lấy cái lý sự của cá nhân mình để quy chụp cho cái đa số sao?
Ai bảo bác lái xe trong thành phố là không có nguy hiểm đến tính mạng? Bác đã xem qua thống kê về tai nạn giao thông chưa mà quả quyết đến như vậy? Hay lại là duy ý chí, võ đoán với cái mũ bảo hiểm thì không có tai nạn gì lớn?
Lại so sánh việc phơi nắng khi tham gia lưu thông trên đường với việc nằm phơi nắng hưởng thụ cuộc sống là như nhau? Cái này thì cũng tùy cảm nhận của mỗi người, nhưng tôi tin là không có nhiều người có cùng cái suy nghĩ với bác ở điểm này.
Ai ai cũng đều nhận ra nguyên nhân cốt lõi của kẹt xe, tai nạn giao thông là lỗi do ý thức người tham gia giao thông quá kém, mà đa số là những người đi xe gắn máy, đi bộ, xe bán hàng rong .... Rất ít tài xế lái xe bốn bánh dám quẹo cắt đầu xe khác hay lấn đường, vì như vậy sẽ lập tức bị chửi, bị xxx hỏi thăm liền, còn hãy xem xe máy lưu thông nhé, thích là quẹo là quẹo, không cần xi nhan, không cần nhìn trước ngó sau, thích vượt là vượt, thích đậu là đậu thích leo lề là leo.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
VN mình là một trong những nước đáng sống nhất thế giới mà chứ toàn nghe than khóc k vậy bác. Chính phủ mình đi tắc đón đầu k cho tốn tiền mua xe hơi. Mấy nước văn minh thành phố toàn đi xe đạp điển hình là Hà Lan, Đan Mạch...VN mình xây dựng XHCN cũng quá độ lên nên giờ cũng muốn quá độ xe hơi để chuyển wa xe đạp bằng chính sách đấu giá quyền đi oto, dùng ngày chẳng lẻ.... Thử tưởng tượng một ngày nào đó Tp.hcm, HN toàn đi xe đạp k thì ra đường k phải đeo khẩu trang để gặp người wen mà cũng k nhận ra thì hay biết mấy... Đa số xe hơi ở Vn để lòe thiên hạ là chính điển hình là siêu xe và xe sang chứ có mấy người xài hết công dụng của xe mình đâu... đại xá đại xá...:3dcuoi:
Cái thông tin VN là 1 trong những nước đáng sống nhất thế giới này quả thực em mới nghe lần đầu đó bác.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Trang BusinessInsider vừa đưa ra gợi ý ..... đó là thông tin đê bác đưa ra kết luận, là vn là 1 trong những nước đáng sống nhất thế giới, Nếu quả thực VN đáng sống hơn Nhật Bản, Bỉ ... thì tôi cũng rất muốn hạ cấp mình để đến sống ở đó đấy bạn.

2/3/14
1.327
1.287
113
Ở mấy nước đó k có cafe quan cóc, k có mắm ăn, k có cá lóc nướng trui.... bác nhìn kỷ xem dù thu nhập k cao mà dân mình cứ mỗi sáng, mỗi tối đều cafe tán gẫu bạn bè bà con chỉ cần alo ra gặp mặt.... mấy nước kia nếu có rãnh cũng khó đi chơi tốn tiền mình rảnh người khác k rảnh.... Nói chung VN thích hợp cho làm chơi ăn chơi. Nước phát triển làm thiệt thì đem tiền về vn mới an thiệt. Mỗi người thích cách sống khác nhau thôi.

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ở mấy nước đó k có cafe quan cóc, k có mắm ăn, k có cá lóc nướng trui.... bác nhìn kỷ xem dù thu nhập k cao mà dân mình cứ mỗi sáng, mỗi tối đều cafe tán gẫu bạn bè bà con chỉ cần alo ra gặp mặt.... mấy nước kia nếu có rãnh cũng khó đi chơi tốn tiền mình rảnh người khác k rảnh.... Nói chung VN thích hợp cho làm chơi ăn chơi. Nước phát triển làm thiệt thì đem tiền về vn mới an thiệt. Mỗi người thích cách sống khác nhau thôi.
Uhm, là do bác lộn giữa đáng top các nước đáng sống và top các nước người dân cảm thấy hạnh phúc nhất, cái này thì đúng à,