Hạng B2
14/6/17
149
101
63
35
Thế là theo như những "nhà yêu nước" và những anh ốc vít thì mấy trăm người đã bị Vin nó lừa, yêu nước mà NGU. Có tiền mua xe mà NGU.
Người ta dư tiền bỏ 500 củ ra mua con xe hàng trăm người như vậy mà mấy anh vẫn kêu họ ngu :))). Đến ạ các anh quần đùi 2 bánh.
Em đến ạ với bác, mâm Vinfat nào em củng thấy bác nhảy vào bình luận:D

Tập Lái
20/5/19
41
17
8
26
Các bác phải mua hàng Việt mới thể hiện ta đây yêu nước , cũng là để khéo léo phô trương ta đây sành điệu sang chảnh đẳng cấp , và ta đây giàu sụ mua hàng mà ko thèm nhìn giá cả :)) và cũng là để giúp nền kinh tế Vn ngày càng phát triển , vì mua hàng Việt thì đồng tiền sẽ quay vòng vòng trong nước chứ ko chảy ra nước ngoài , mà đồng tiền quay vòng vòng trong nước thì sẽ quay lại túi các bác thôi . Chứ đkm , các "tủ lạnh" chỉ quan tâm dòng tiền nó có chảy qua Thuỵ Sĩ hay ko thôi , chứ quan tâm mẹ gì chảy vòng vòng trong Vn :)) Đẳng cấp tầm nhìn giữa các "tủ lạnh" tài tình và mấy con bò ngu si đần độn nó khác nhau chỗ này :)) Tiên sư tổ mấy con bò đi dạy ngu người dân thiện lành :)) Đkm mấy con bò xúi trẻ con ăn cức gà :))
Cũng giống như dân ngu cu đen thì khổ sở , vất vả như con chó từ lúc nhỏ ,18+ đi nghĩa vụ quân sự mới là yêu nước , còn trốn nghĩa vụ là thằng manh nha bán nước . Còn con cái các "tủ lạnh" thì từ nhỏ sung sướng ăn chơi sang chảnh , 18+ đi du học nước Mỹ rồi định cư bên Mỹ mẹ lun , tầm này rồi thì quan tâm yêu nước làm mẹ gì nữa :)) , rõ chưa hả lũ dân ngu cu đen =))

Hạng F
6/9/18
7.367
16.287
113
35
thời ông bà ta cũng đi 2 bánh, bác nào chê quần đùi 2 bánh thì về ạ ông bà đi ạ

Tập Lái
20/5/19
41
17
8
26
Cuối cùng là Vinfast sản xuất cái gì trong xe ? Tỉ lệ nội địa trong chiếu xe này ?

Có cái logo Vinfast là dc rồi , quan tâm tỉ lệ nội địa làm gì . Chúng ta cứ đổ tiền cho Vin đầu tư phát triển , còn chúng ta ra sao , có ai giúp đỡ để phát triển hay ko thì ko đáng để bàn :) chúng ta là dân đen nên chỉ việc ói tiền ra thôi , còn lại đã có "tổ chức" lo rồi :))

Hạng C
25/5/11
903
600
93
Cứ liên quan đến Đèo Pha đin là chém nhau loạn xạ, chứng tỏ hiệu ứng xe Vin là tốt.

Hạng C
18/4/19
568
433
91
30
thời ông bà ta cũng đi 2 bánh, bác nào chê quần đùi 2 bánh thì về ạ ông bà đi ạ
Trước kia ông bà em đi bốn bánh, sau đó có người nước ngoài vô nên bị đi bộ rồi xe đạp, xe máy tới giờ. Mãi đến năm rồi mua được con xe của thằng phái xít 300 củ đóng thuế 500 củ nữa mới được chạy ạ. Rõ khổ

Hạng B2
14/6/17
149
101
63
35
Trước kia ông bà em đi bốn bánh, sau đó có người nước ngoài vô nên bị đi bộ rồi xe đạp, xe máy tới giờ. Mãi đến năm rồi mua được con xe của thằng phái xít 300 củ đóng thuế 500 củ nữa mới được chạy ạ. Rõ khổ
Nhà ông bà em cùng cảnh ngộ với nhà bác, từ khi xuất hiện vĩ tuyến 17 tràn vào là ko còn cái xe đạp để bà em đi chợ luôn ợ:D

Hạng B2
8/8/15
343
149
43
54
Em hoan nghênh 2 tay 2 chân Anh/Chị nào đã & sẽ mua xe VF, phải có nhiều người dám hy sinh-đi tiên phong thì các anh em mua sau mới có được đánh giá khách quan, trung thực & chính xác,..để chúng ta sẽ có được sản phẩm thương hiệu Việt tốt và giá hợp lý.
Sau này thấy Lux, Lux SA nó ngon, thằng đi trước bảo thằng không đi hay đi sau là ngu, không biết hưởng thụ bác nhẩy:D

Hạng B1
21/7/18
74
32
18
Hiện tại thì chưa biết mua xe của Vin, của Thaco, hay của Hyundai TC là mang tiền về cho người Việt nhiều hơn đâu bác. Tương lai vài năm nữa cũng vậy. Cái khác biệt duy nhất là VinFast là thương hiệu Việt, có thể là ảnh tự quyết định sản phẩm của ảnh sẽ là cái gì (có thể thôi). Chứ dòng tiền có ở lại hết trong biên giới VN hay không thì chưa biết.
Uhm thì ít nhiều vẫn ở vn. Chứ nó ko mang hết ra nc ngoài đc. Sang bên nc ngoài mới biết thế nào. Như nhật bản ko có tài nguyên. Mà ngoài đường nhà cửa toàn sắt thép. 1 cái cột điện của họ. Xung quanh Ko biết dùng bào nhiêu kg thép nữa.