Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Mẹ mua con xe hơn tỉ mà bị ba cái lăng nhăng này thì ra chửi chết cụ bọn sale đi chứ lên đây than thở làm gì.
Bao giờ mua xe cỏ, xe cũ nát thì lên đây hỏi sau.

Hạng B1
28/4/15
55
29
18
36
Can Tho
Xin chào các ae. Mình ở Cần Thơ mua con stf19 cơ bản và bị lỗi cửa bên tài kêu xẹc xẹc và cửa bên phụ kêu cộp cộp khi đi đường dằn.
Từ lúc mua xe đã bị lỗi cửa bên tài kêu xẹc xẹc. Đêm lên hãng cứ chỉnh tới chỉnh lui hoài 3-4 lần không có hết. Mình gọi ra Thành Công yêu cầu phải giải quyết dứt điểm. Lần này lấy cái ron của xe mới thay qua thì hết luôn. Lỗi ron cửa bên tài xế làm xe kêu xẹc xẹc. Còn lỗi bên cửa phụ kêu cụp cụp a lên họ chỉnh cho hết liền à.
Ngoài ra xe mình đi nhiều hiện đã chạy hơn 30,000 km rồi, cảm giác ồn từ bánh xe nhiều hơn lúc mới. Đã vô hãng kiểm tra các kiểu bình thường hết. Vậy tiếng ồn đó có phải do vỏ kumho mòn không còn mới nên kêu to không nhỉ?

Attachments

Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Xin chào các ae. Mình ở Cần Thơ mua con stf19 cơ bản và bị lỗi cửa bên tài kêu xẹc xẹc và cửa bên phụ kêu cộp cộp khi đi đường dằn.
Từ lúc mua xe đã bị lỗi cửa bên tài kêu xẹc xẹc. Đêm lên hãng cứ chỉnh tới chỉnh lui hoài 3-4 lần không có hết. Mình gọi ra Thành Công yêu cầu phải giải quyết dứt điểm. Lần này lấy cái ron của xe mới thay qua thì hết luôn. Lỗi ron cửa bên tài xế làm xe kêu xẹc xẹc. Còn lỗi bên cửa phụ kêu cụp cụp a lên họ chỉnh cho hết liền à.
Ngoài ra xe mình đi nhiều hiện đã chạy hơn 30,000 km rồi, cảm giác ồn từ bánh xe nhiều hơn lúc mới. Đã vô hãng kiểm tra các kiểu bình thường hết. Vậy tiếng ồn đó có phải do vỏ kumho mòn không còn mới nên kêu to không nhỉ?
Đúng rồi bác
Kumho ồn là đúng, lại chạy 3v thì càng ồn

Hạng D
30/7/16
1.325
2.714
113
mấy cái miến ốp nhựa đi lâu ngày cũng hên xui lém . mình có ông bạn đi chervolet chạy lâu lâu xuống ổ gà nó kêu nhẹ . tìm hoài ko ra.vô hãng tìm 2 lần mới ra phần nhự bị vên
- Còn mình đi Ford lâu lâu đi xa nắng . nó cũng bị kêu éc éc nhẹ . tháo đèn tháo nhựa tùm tùm lum , đi lại hãng 3 lần , 1 năm mới tìm ra nguyên nhân . là tháo keo kính dán lại hết .
-

Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
Chưa đem vào bảo hành mà lên đây đẽo cày hả bác?
Kì lạ là bây giờ rất nhiều bác thích khám bệnh online. Khi nào bác vào hãng ko xử lý được, hoặc từ chối bảo hành, thì bác hãy lên đây hỏi

đâu ai cấm khám bệnh online đâu? lên đây để nhiều người cùng đi xe chú ý kiểm tra tốt cho cộng đồng chứ?

btw, bác nói “đẽo cày” í là sao? Cái này hỏi thiệt lòng vì em hay nghe mấy người nói mà ko hiểu ý nghĩa

• Like
Reactions: lankhanh3
Hạng D
24/9/13
1.111
1.455
113
đâu ai cấm khám bệnh online đâu? lên đây để nhiều người cùng đi xe chú ý kiểm tra tốt cho cộng đồng chứ?

btw, bác nói “đẽo cày” í là sao? Cái này hỏi thiệt lòng vì em hay nghe mấy người nói mà ko hiểu ý nghĩa
Chuyện đẽo cày giữa đường mà chưa nghe bao giờ à bác? Em kể luôn: chuyện là ông nọ mang khúc cây ra giữa đường đẽo cái cày, người qua đường mỗi người chỉ đẽo một cách cuối cùng không thành cái cày mà thành cái sextoy :D

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
24/9/13
1.111
1.455
113
Cái xe ông thớt chắc là dán cách âm hay độ âm thanh gì đó mà buộc buộc phải tháo nhựa ốp cửa ra nên lắp lại chưa hết ngàm chứ có mẹ gì đâu phức tạp. Hoặc cũng có thể thằng thợ lắp xe hôm đó đi chơi khuya về sáng làm việc mắt mở mắt nhắm đó mà.

• Like
Reactions: STF19
Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
2 ốc trong bịt là để mình bắt bản số nhé các bác, không sài mình bỏ đi.....tapi em thấy hình bị xệ xuống em nghĩ chêm lên cho bằng là ok ạ....sẽ chia các bác

Xe mới lấy mà cụ sale này coi giống như xe 10 tuổi kêu chêm :D

Hạng B1
9/9/19
51
143
33
52
Cái xe ông thớt chắc là dán cách âm hay độ âm thanh gì đó mà buộc buộc phải tháo nhựa ốp cửa ra nên lắp lại chưa hết ngàm chứ có mẹ gì đâu phức tạp. Hoặc cũng có thể thằng thợ lắp xe hôm đó đi chơi khuya về sáng làm việc mắt mở mắt nhắm đó mà.
Cụ này nhận định hay nè. Chắc San của em bị như này, chênh phần ốp cửa bên tài với phần ốp taplo, nhìn rất khó chịu, nhưng khg bị kêu gì. Hnao vô hãng nhờ tháo ra coi sao

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Đem vô hãng thôi bác, xe nó lỗi nó sẽ sửa miễn phí, ra ngoài tốn tiền mà cũng chưa biết chỗ nào tốt hơn.