Hạng B2
6/8/14
183
189
43
34
go vap
Một số anh em mới lấy Santafe bị vậy, mà hình như bị nhiều nhưng ít người để ý, bác nào bị zô hãng chỉnh lại miễn phí nhé, bên hãng xử lý được.

• Like
Reactions: jackalcodon
Tập Lái
16/11/19
3
1
3
33
Chỗ này fix sao vậy bác, xe e sau 10k giờ cũng kêu kiểu như mỗi khi xe bị vặn khung, e cứ đoán là do cửa sổ trời
mấy cái nẹp nhựa che cái đường ray trượt của ghế nó bị hở nên khi bác chạy vào chỗ xóc nó va đập với thanh đường ray tạo nên tiếng lạch cạch, bác kiếm miếng cao su chêm vào giữa nẹp nhựa và thanh đường ray là fix được

• Like
Reactions: totite
Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
tiếng kêu lạch cạch khi đi vô chỗ xóc bác xem thử chỗ nhày nhé, xe tui cũng bị và đã fix rồi
Cám ơn bác mà tiếng em nghe là từ phía tablo bên phụ, chứ không phải từ ghế sau ạ.

Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Xin chào các ae. Mình ở Cần Thơ mua con stf19 cơ bản và bị lỗi cửa bên tài kêu xẹc xẹc và cửa bên phụ kêu cộp cộp khi đi đường dằn.
Từ lúc mua xe đã bị lỗi cửa bên tài kêu xẹc xẹc. Đêm lên hãng cứ chỉnh tới chỉnh lui hoài 3-4 lần không có hết. Mình gọi ra Thành Công yêu cầu phải giải quyết dứt điểm. Lần này lấy cái ron của xe mới thay qua thì hết luôn. Lỗi ron cửa bên tài xế làm xe kêu xẹc xẹc. Còn lỗi bên cửa phụ kêu cụp cụp a lên họ chỉnh cho hết liền à.
Ngoài ra xe mình đi nhiều hiện đã chạy hơn 30,000 km rồi, cảm giác ồn từ bánh xe nhiều hơn lúc mới. Đã vô hãng kiểm tra các kiểu bình thường hết. Vậy tiếng ồn đó có phải do vỏ kumho mòn không còn mới nên kêu to không nhỉ?
Dạ em tính tuần này đi bảo dưỡng 1k rồi nói hãng fix luôn vụ này.

Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Cái xe ông thớt chắc là dán cách âm hay độ âm thanh gì đó mà buộc buộc phải tháo nhựa ốp cửa ra nên lắp lại chưa hết ngàm chứ có mẹ gì đâu phức tạp. Hoặc cũng có thể thằng thợ lắp xe hôm đó đi chơi khuya về sáng làm việc mắt mở mắt nhắm đó mà.
Hahaha, xe em đó Bác, mà xe em nguyên zin, chưa tháo thiếc gì hết cả, em lấy về cũng không để ý sau có người chỉ em mới thấy...

Tập Lái
1/8/19
15
10
0
có mấy bác kêu vô SR để ăn "vạ", nói chuyện nghe mệt lỗ đít, mua xe bạc tỷ mà lại đi ăn "vạ"

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Ráng sau này đổi xe nhập nguyên chiếc có bị lỗi thì nó phát thông báo toàn thế giới, chứ còn xe lắp ráp thì coi như che nắng che mưa cho nhẹ cái đầu, chứ giờ than vãn cũng chả ai cứu dc, hên thì thằng bán nó fix để vui, còn xui thì coi như của đi thay người :D
Bác nói chuẩn, hợp lý!

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Bác nói chuẩn, hợp lý!
Em thấy nhập khẩu hay lắp ráp thì cũng phải bảo đảm chất lượng đầu ra. Ví dụ xe đã qua sử dụng một thời gian em không nói vì nhiều khi chủ cũ có đụng vào nội thất. Đằng này đây là xe mới xuất xưởng, em cũng chưa chạy nhiều đến nỗi bung cả phần ốp nội thất...(em mới đi có 500km, chưa hết rodai) nên khá khó chịu khi chiếc xe mình mua về với giá trên 1 tỷ có lỗi, dù đây là lỗi lắp ráp. Nó làm mình có cảm giác như đang đi xe chưa hoàn thiện vậy thôi.
Nói cho cùng thì em cũng sẽ đem lên hãng cho người ta fix lại và hy vọng là hãng làm được trong 1 nốt nhạc, chứ như bác nào nói bên trên "chụp hình nghiên cứu, 1 tháng sau vẫn chưa thấy hồi âm" thì em pó tay :)))