Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
SantaFe 2019 mới lấy bị hở phần ốp cửa bên phụ

Chào các Bác,

Xe em mới lấy T10/2019, chạy chưa hết rôđai. Hôm trước bạn em chỉ em mới phát hiện là phần ốp cửa bên phụ không khớp với tablo (bị chênh ra) và sau em đi thì phát hiện khi xe qua chỗ dằn sóc nghe tiếng lạch cạch rất khó chịu.

Em nghĩ là do phần ốp này không khớp gây ra. Em không biết đem ra hãng xử lý được không hoặc đem ra ngoài làm? Em cũng muốn hỏi lỗi này là do lắp ráp bị hay sao ạ? Em có vài tấm hình chụp.

Cử bên tài khớp:

Cửa bên phụ không khớp:

Khi em mở cửa thì thấy phần ốp bên trong bị hở, cũng như hở nhiều ở phần lên xuống kính so với bên tài:

Các bác tư vấn cho em cách fix nha, chứ để vậy mất mỹ quan xe mới quá.

SantaFe 2019 mới lấy bị hở phần ốp cửa bên phụSantaFe 2019 mới lấy bị hở phần ốp cửa bên phụSantaFe 2019 mới lấy bị hở phần ốp cửa bên phụSantaFe 2019 mới lấy bị hở phần ốp cửa bên phụSantaFe 2019 mới lấy bị hở phần ốp cửa bên phụSantaFe 2019 mới lấy bị hở phần ốp cửa bên phụ

Last edited by a moderator:
Hạng B1
9/9/19
51
143
33
52
Cám ơn Bác đưa thông tin. Xe mình lấy tháng 6/2019 cũng bị y vậy, vào hãng hỏi thì NV đã chụp hình để nghiên cứu hướng xử lý, hơn tháng nay chưa thấy trả lời gì!
Hôm nhận xe thấy có dư 2 con ốc ở trong xe, khg biết có phải nguyên nhân.

Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Ồ, xe em cũng có dư 2 con ốc trong xe, để trong 1 túi zip nhỏ trong hộc để đồ. Cũng không biết để làm gì. Vậy Hãng chỉ chụp chứ không tháo ra lắp lại hả bác? Em nghĩ cái đó do lỗi khi lắp ráp?

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
2 ốc trong bịt là để mình bắt bản số nhé các bác, không sài mình bỏ đi.....tapi em thấy hình bị xệ xuống em nghĩ chêm lên cho bằng là ok ạ....sẽ chia các bác

• Like
Reactions: city_modulo2013
Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
2 ốc trong bịt là để mình bắt bản số nhé các bác, không sài mình bỏ đi.....tapi em thấy hình bị xệ xuống em nghĩ chêm lên cho bằng là ok ạ....sẽ chia các bác
Không phải bị xệ tapi đâu ạ, mà phần ốp cửa không thể ốp sát được, gây lệch ra ngoài (hình 2 sẽ thấy đường ko liền mạch như hình 1 bên tài), nhìn anh sẽ thấy có kẻ hỡ giữa phần ốp và cửa (hình 3), em thử kéo ra thì nó bung ra, phía sau có mấy con ốc mềm, có thể đóng lại (2 con bên dưới), nhưng con ốc trên cùng thì ko vào được nên mới bị hở, làm cho tấm ốp đó không ốp sát cửa được. Em nghĩ tiếng lạch cạch là do miếng nhựa từ phần ốp không sát, tạo độ lệch và cạ vào phần góc tapi gây ra (hình 2).

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Quan trọng là tiếng kêu thôi bác (đem vào hãng thì free còn gara thì not free) còn các chi tiết khó thể nào liền lạc được => con xe nó hàng nghìn chi tiết được kết hợp lại với nhau thì không thể nào như "Cục bột đổ vào khuôn đúc được". Tùy vào khả năng hoàn thiện của mỗi hãng xe thôi. Các bác có thời gian cứ diện kiến SP của Vin thì sẽ thấy V2 mình vẫn rất tuyệt đó.

• Like
Reactions: jackalcodon
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Cám ơn Bác đưa thông tin. Xe mình lấy tháng 6/2019 cũng bị y vậy, vào hãng hỏi thì NV đã chụp hình để nghiên cứu hướng xử lý, hơn tháng nay chưa thấy trả lời gì!
Hôm nhận xe thấy có dư 2 con ốc ở trong xe, khg biết có phải nguyên nhân.
Ồ, xe em cũng có dư 2 con ốc trong xe, để trong 1 túi zip nhỏ trong hộc để đồ. Cũng không biết để làm gì. Vậy Hãng chỉ chụp chứ không tháo ra lắp lại hả bác? Em nghĩ cái đó do lỗi khi lắp ráp?
Thấy giống mua cái áo Pierre Cardin có mấy hạt cúc dự phòng thay cúc vậy bác.