Hạng C
15/11/11
809
925
93
trước khi mua máy xăng thì mình cũng tìm hiểu thêm về máy dầu thì lượm lặt được 1 số thông tin sau:
1/ tiết kiệm hơn máy xăng --> đúng với thực tế
2/ chạy bốc hơn máy xăng về sau --> lên sau 80km/g là mình không đuổi kịp bác chạy máy dầu nhưng lúc đầu thì mình lẹ hơn.
3/ ồn hơn máy xăng --> đúng với thực tế
4/ chi phí bảo dưỡng mắc hơn máy xăng --> cố vấn dịch vụ nói.
5/ càng về sau thì máy dầu càng ồn ( riêng cái này thì chưa kiểm chứng được vì đây là những thế hệ động cơ mới )
6/ mùi hôi của dầu nếu bác chịu được thì không quan trọng nhưng đối với mình thì khó chịu hơn mùi xăng.

Hạng B2
20/7/11
269
383
63
Cứ múc con nào bác thích và phù hợp điều kiện kinh tế của bác thôi. Chín người mười ý nên cũng khó, em ko nói máy dầu ko tốt nhưng em mua máy xăng vì em thích, phù hợp với em thôi...:)

• Like
Reactions: MrDee
Tập Lái
18/12/15
16
24
3
Mua máy dầu đi bác .vì huyndai mạnh về công nghệ máy dầu nói chung củng rất bốc ,,khi vượt đạp mạnh 1 phát nó về số xong là dính ghế lun cảm giác vượt rất tự tin ..về tiền nhiên liệu khoảng 1 nửa so với máy xăng ...còn về độ ồn bên ngoài thì ồn hơn máy xăng nhiều nhưng vào cabin thì cách âm rất tốt máy chạy không rung mạnh như fortuner rất êm ,,khi chạy dường như không nghe tiếng máy chỉ nghe tiếng lốp thôi...nên bác yên tâm về độ ồn ....em đang hạnh phúc với em full dầu ...xăng chưa đi thử chưa biết ,,, theo giá. Dầu hiện nay xe em đi 1km tốn 1000 đồng h đi đâu củng lôi ra đi rẻ hơn đi xe ôm nhìu hehe ..vài ngu ý của em..
ác cho hỏi về cái khoản "hôi dầu" trong xe có hay ko bác?
p/s trước h mình đi toàn máy xăng chưa đi máy dầu bao h :))

• Like
Reactions: minhtri_bb
Hạng B1
5/6/15
57
55
18
31
ác cho hỏi về cái khoản "hôi dầu" trong xe có hay ko bác?
p/s trước h mình đi toàn máy xăng chưa đi máy dầu bao h :))
Trong xe ko hôi dầu được bác , chỉ hôi bên ngoài thôi... Mình chỉ nghe mùi dầu lúc mới nổ máy ,máy chạy 1 tí thì không còn nửa ..do mình dưới quê nhà xe thoáng lúc đậu củng không nghe mùi ...còn các bác ở thành phố đậu xe trong nhà kín thì không biết thế nào ....còn j thắc mắc về con xe thì hỏi mình...

• Like
Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
Trong xe ko hôi dầu được bác , chỉ hôi bên ngoài thôi... Mình chỉ nghe mùi dầu lúc mới nổ máy ,máy chạy 1 tí thì không còn nửa ..do mình dưới quê nhà xe thoáng lúc đậu củng không nghe mùi ...còn các bác ở thành phố đậu xe trong nhà kín thì không biết thế nào ....còn j thắc mắc về con xe thì hỏi mình...

Băng 3 STF khi đi xa dễ say xe không Bác?

Tập Lái
18/12/15
16
24
3
trước khi mua máy xăng thì mình cũng tìm hiểu thêm về máy dầu thì lượm lặt được 1 số thông tin sau:
2/ chạy bốc hơn máy xăng về sau --> lên sau 80km/g là mình không đuổi kịp bác chạy máy dầu nhưng lúc đầu thì mình lẹ hơn.
5/ càng về sau thì máy dầu càng ồn ( riêng cái này thì chưa kiểm chứng được vì đây là những thế hệ động cơ mới )
6/ mùi hôi của dầu nếu bác chịu được thì không quan trọng nhưng đối với mình thì khó chịu hơn mùi xăng.
Mục 6 của bác là hôi trong hay hôi ngoài vậy?

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Mục 6 của bác là hôi trong hay hôi ngoài vậy?
hôi ngoài bác ơi, nếu xe đậu trong nhà thì nó sẽ ảnh hưởng, còn khi chạy thì người ta biết chứ mình đâu có biết nên nói làm gì :)

Hạng D
17/8/09
1.948
131
63
46
SFC
Quá chuẩn luôn!
Hôm trc có gặp Bác Steelman OSPD, Ổng cũng nói sẽ lấy máy xăng 2015, cá nhân em nếu dc chọn giữa xăng dầu em cũng chọn xăng cho êm ái, nhẹ nhàng dù chi phí có tốn thêm ít khi vận hành so với em dầu la to, hôi hám :D

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
ít đi mua máy xăng bác và gia đình, đi nhiều thì mua máy dầu bác ơi sẽ chia ......chủ thớt mua xe cho vài tấm hình luôn nhé

• Like