Hạng B2
20/2/08
448
1
16
Sài Gòn
www.atim.com.vn
RE: SantaFE và Caren máy dầu: Liệu còn lợi thế nữa kô?

Theo dự báo của một số chuyên gia quốc tế thì tình hình lạm phát năm nay lạc quan là khoảng 19% còn bi quan thì vào khoảng 23%. Mà giá xăng dầu thì thuộc đối tượng nhạy cảm nên có tăng hay giảm thì CP cũng phải cân nhắc kỹ. Theo em biết các doanh nghiệp cứ kêu nhưng có thằng nào lỗ đâu vì nhà nước bù giá. Em nghĩ trước đây mình đi xe máy tháng hết khoảng 100K tiền xăng là cùng. Giờ đi xe hơi tháng mất khoảng 1-2 triệu vẫn chịu được thì dù giá xăng dầu có tằng 20% bà con vẫn chịu OK mà. Chỉ có điều giá xăng dầu tăng thì chi phí vận chuyển và một số ngành như nông nghiệp thủy sản chết thôi. Vì vậy rất có thể chúng ta sẽ phải bớt đi cái vụ ăn nhậu hải sản ... do tăng giá .. hehehe...

Hạng B2
24/8/05
166
1
0
53

Ý bác ATIM là hải sản không bơi trên cạn được phải vận chuyển nên tăng giá, còn các con có chân như lơn, bò, dê, cầy, nhím có chân chạy được thì đỡ được tiền vận chuyển nên giá sẽ không tăng :D:D:D

Hạng C
6/4/07
664
3
18

Trích đoạn: Xich_Lo

Ý bác ATIM là hải sản không bơi trên cạn được phải vận chuyển nên tăng giá, còn các con có chân như lơn, bò, dê, cầy, nhím có chân chạy được thì đỡ được tiền vận chuyển nên giá sẽ không tăng :D:D:D

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Xe SF máy xăng có cùng hạng với SF máy dầu không hả bác? Hóa ra ae trong SFC toàn "ngu" nên đặt mua xe dầu vừa đắt hơn, vừa ồn hơn lại vừa hôi hơn?
Trích đoạn: tdang1

Em đi ít nên cứ xài xăng thôi :D máy dầu thì kinh tế nhưng mùi và ồn quá vợ cả em nó sayyyyyyy

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

oài, lạm phát lại đc đà đây ^__^ chắc mấy ông ngồi ghế cao thích lắm :D sau này em có con, đứa nào mà đòi vào làm trong cơ qua hành chính sự nghiệp quốc gia em đánh qùe giò ^__^

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Cứ cái đà này thì ở ngoài đường sẽ có nhiều chí phèo lắm đây. Làm nghề **giao thông không biết lên "nóc tủ" lúc nào!
Trích đoạn: kanz_min

oài, lạm phát lại đc đà đây ^__^ chắc mấy ông ngồi ghế cao thích lắm :D sau này em có con, đứa nào mà đòi vào làm trong cơ qua hành chính sự nghiệp quốc gia em đánh qùe giò ^__^

Hạng B2
5/6/07
199
0
16

Nếu bác định chuyển sang CAPTIVA thì call em nhé.:D
Trích đoạn: im_santafe

Em bán SANTAFE MLX 2.0 máy dầu DELUXE đây, bác nào có nhu cầu call em: 098.717.0000

Em Thiết (Hà Nội)

Tập Lái
25/11/06
39
1
0

Trích đoạn: Xich_Lo

Các bác cho hỏi có phải sau một thời gian xe dầu sẽ ồn hơn nhiều so với xe xăng cùng lứa không các bác ? Tôi nghiệm thấy khi ngồi mấy xe chạy máy dầu tầm 7 8 tuổi thì thấy ồn kinh, trong khi máy xăng tầm tuổi đó không khác nhiều so với mới .

Điểm nữa các bác cho nhận xét có phải Santa Fe máy dầu phải chạy tới độ 20 , 30 kh h thì mới hết tiếng ù ù đặc trưng của máy dầu đúng không ?

Bác cứ yên tâm, tiền nào của ấy, dù xe xăng hay dầu cũng thế thôi, xe cao tiền sẽ bền hơn xe thấp tiền. Bác lưu ý, bên Mỹ SF bảo hành 10 năm nhé. !!!

Hạng B2
2/12/04
258
0
0

Bác tính giúp các chi phí bảo dưỡng này với. Tuổi thọ động cơ thì họ toàn nói ngược với bác, lạ thật.

Trích đoạn: minhpv

Chi phí bảo dưỡng của động cơ Diezen lớn hơn động cơ xăng rất nhiều, tuổi thọ động cơ Diezen cũng kém hơn động cơ xăng do máy và buồng đốt làm việc với 1 áp lực rất cao bác ah.

Trích đoạn: Kienvang

Vẫn còn lợi thế bác à, vấn đề là xe dầu mức tiêu hao lượng nhiên liệu luôn ít hơn rất nhiều so với xe xăng. Có như bác nói cũng chẳng làm sao cả:D

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Lợi thế đây!