Hạng B1
1/5/06
84
0
0
Visit Site
xe em là 1.8AT, mua dc tầm gần 6 tháng, tối qua về vẫn bt, sáng nay thấy đã bụp rồi
ông chú em cũng đi 2.0, đi dc hơn 2 tháng, đang chạy trên đường thì nổ lốp trước, may mà đi chậm trogn thành phố nên ko có va chạm gì xảy ra.
ko hiểu sao lốp civic kém vậy nhỉ, mà thay lốp trc thì hết bao nhiêu vậy các bác?

Tập Lái
17/12/07
16
0
1
HCM
RE: sao lốp CIVIC kém thế nhỉ

Em thấy lốp của Civic dở thật, xe em mới lấy khoảng 3 tuần, chạy được 1700km, mà lốp bên tài sáng nào em cũng phải bơm thêm chút đỉnh, từ 2.1kg tiêu chuẩn nó cứ xì còn 1.8 kg, em chán lắm rồi. Có bác nào bị như vậy chưa? em mới mua xe lại không biết chổ nào kiểm tra mấy vụ này,:mad::mad::mad:

Hạng B2
21/12/05
211
1
18

từ hồi em mua đến giờ gần 3 tháng rồi mà em chưa phải bơm tý nào, bác xem lại xem có cái đinh nào nhỏ nhỏ không, thường thì 3 tháng mới phải ktra và bơm bổ sung (nếu thiếu)

Hạng B2
10/1/08
267
1
0
Saigon

Lốp Civic là lốp gì xin hỏi bác? Lốp lởm thì chỉ có Michellin hay Goodyear thôi, Honda không sản xuất lốp bác ợ!

Mà bác chưa kiểm tra lại bảo tại lốp, nghe vớ vẩn thật :D

Trích đoạn: CivicXanh

Em thấy lốp của Civic dở thật, xe em mới lấy khoảng 3 tuần, chạy được 1700km, mà lốp bên tài sáng nào em cũng phải bơm thêm chút đỉnh, từ 2.1kg tiêu chuẩn nó cứ xì còn 1.8 kg, em chán lắm rồi. Có bác nào bị như vậy chưa? em mới mua xe lại không biết chổ nào kiểm tra mấy vụ này,:mad::mad::mad:

Tập Lái
17/12/07
16
0
1
HCM

@ 8below: Bác mới vớ vẩn, ai lại đi nói người khác thế bao giờ, sao bác biết tôi không kiểm tra, tôi đã kiểm tra 3 ngày rồi và thấy hiện tượng nó bị xì như thế đấy. Lốp xe tôi là Dunlop

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

@ bác Civic Xanh: Honda không bảo hành lốp, bác nên ghé khu Lý Thái Tổ kiểm tra xem có đinh nhỏ, vòi bị hư hay lốp bị đá chém.... chứ không đang đi mà nó ...bùm thì mệt mỏi lắm bác ạ. Lúc biết nguyên nhân tại sao xì bác mắng Honda cũng chả muộn đâu :D, lại có tang chứng đàng hoàng.

Em cũng lái Civic gần năm rồi, thỉnh thoảng cũng kiểm tra lốp, mới bơm lần thứ 2 cách nay ...1 tháng. Không rõ 2 lần vào đại lý bảo trì có được kiểm tra và bơm lốp không. Theo em thế cũng được chứ nhỉ?

Hạng B1
1/5/06
84
0
0
Visit Site

hôm nay em tháo bánh ra, vành civic là hợp kim mà đĩa tiếp xúc trong đã bị gỉ, dù đi tầm 5 tháng
đúng là...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/12/05
211
1
18

@ 8below: Bác mới vớ vẩn, ai lại đi nói người khác thế bao giờ, sao bác biết tôi không kiểm tra, tôi đã kiểm tra 3 ngày rồi và thấy hiện tượng nó bị xì như thế đấy. Lốp xe tôi là Dunlop
ha ha, em tưởng là Civic mới dùng lốp BS xịn made in Japan mà, sao xe của bác lại Dunlop

Hạng B2
10/1/08
267
1
0
Saigon

Vâng thì tôi vớ vẩn bác ạ, ý tôi là bác đã cho kiểm tra i. van vòi, ii. mâm vành, iii. đinh điếc chưa mà bác đã quy chụp cho cái lốp? Có lẽ bác nhọ, nhưng hình như chẳng có thằng sản xuất nào bảo hành lốp đâu bác ạ, do vậy mình phải tự lo thôi.
Mà hình như Civic xuất xưởng chỉ có lốp Goodyear & Michellin thôi, sao của bác lại là Dunlop thì quả là khó hiểu quá.

Hạng B2
17/5/06
183
9
18
38

@eros: bác nói thế nào chứ nhà em đi con Civic 2.0 dùng lốp Good Year hơn cả năm nay, cày đi Cần Thơ, Vũng Tàu không biết bao nhiu lần mà lốp có vấn đề gì đâu.

Last edited by a moderator: