Các bác có đồng ý với việc đạp xe ở làn ô tô vào buổi sáng không?

• Bình chọn: 1 1,4%
  • Không

Bình chọn: 66 90,4%
  • Không quan tâm

Bình chọn: 6 8,2%

• Total voters
    73
Hạng B2
13/2/15
280
258
63
50
Ở xứ mình người ta lo bị phạt hơn là lo cho tính mạng, do đó đối tượng bị phạt càng nặng thì càng có xu hướng tôn trọng luật giao thông hơn, thứ tự là: Xe hơi - Xe máy - Xe đạp - người đi bộ
Vậy là bác đã trả lời câu hỏi của chủ thớt rồi đó: đó là sự vớ vẩn của luật và thi hành luật! Luật gì mà lại chỉ thích siết ô tô... rồi nới lỏng xe máy... rồi đến xe đạp... rồi đến người đi bộ...(và mở miệng ra là kiu lý do khó quản lý hay k quản lý được(???)).. cuối cùng tạo ra một xã hội lộn xộn và hoang dã... Thích phạt thì phạt... k thích phạt thì lờ đi, quay mặt chỗ khác.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
1/1/15
169
430
63
Saigon
"Có đồng ý"... để mấy ông bà nội nó sớm được đoàn tụ ông bà.
Mà có quay clip chắc cũng chẳng phạt nguội được nhỉ, không có bảng số biết thằng nào với thằng nào đâu!

• Like
Hạng B2
22/5/15
188
4.849
93
Khu Tự Trị Bình Tân
Mình đx góp ý là cần phải cắm biển cấm xe đạp nhưng sở GTVT nói làm như vậy là vi phạm nhân quyền.

Theo ý kiến cảu các anh xe đạp thì chạy làn nào cũng nguy hiểm nhưng làn xe hơi thì dù sao cũng có tỷ lệ thấp hơn làn xe máy.
ý bác là human right ???

Hạng C
14/12/16
580
340
63
Em k đồng ý việc này... nhưng thiệt sự là khó có sân chơi nào ngon lành như lane ô tô trong TP.. nên mấy bro ấy toàn chơi đại :)

Hạng B2
9/12/11
231
223
43
Nhờ bác 4 bánh hôm nào vô tình quay camera hành trình nhóm xe đạp nào đó chạy lane ô tô thì post clip lên để anh em mạng quánh giá ý thức các bác xe đạp về hóa giao thông..

Em đồng ý ý kiến này.
Chờ chính quyền giải quyết thì chắc tới tết công gô.
Từ 3 năm trước em đã xém hốt nguyên 1 ổ trên võ văn kiệt ròi.

Giờ chúng ta cứ ai mà thấy nhóm này mà có điều kiện thì cứ chạy song song,
lấy điện thoại ra quay, soi rõ mặt từng người. Sau đó đăng lên đây cho bà con bình luận.

Xem bọn đó mặt dày bao lâu.

Hạng B1
23/3/16
59
24
8
48
ĐI LANE XE ĐẠP THÌ CHẬM QUÁ , RA LANE OTO CHO MAU GẶP ÔNG BÀ . BỌN KHÔNG NÃO ĐÓ SỢ ÔNG BÀ CHÚNG ĐỢI LÂU ĐÓ MÀ .

Hạng B2
2/2/17
351
690
93
37
Do ý thức các anh em chơi xe quá kém.. và do PL ko nghiêm minh bởi những người CSGT thực thi PL khi làm lơ các anh xe đạp chạy làn xe máy
Tôi cũng đang chơi xe đạp, cũng hay chạy trên Ng Văn Linh hay VVK, nhưng chưa bao giờ tôi đi vào làn xe ô tô cả . có thể vì tôi chơi 1 mình, ko chạy chung nhóm, nên thấy chạy đúng lane trong xe máy là bình thường chăng? nếu tôi chơi chung nhóm thì cả nhom chạy lane o tô, tôi chạy đúng lane xe 2 bánh thành ra "mình hâm".. cũng may tôi ko nhập hội với họ...
tôi ko chạy lane ô tô vì tôi thấy nguy hiểm cho mình và cho mọi người, chớ tôi thừa biết các anh CSGT thấy cũng sẽ "thông cảm cho qua" nếu chạy lane ô tô.
Nhưng các bác kia thì thích thể hiện, xe đạp mình giá cao hơn xe máy, ngang tầm o tô, mà đường ô tô rộng tội gì ko đi, CSGT thấy thì bỏ qua.. vô tư đi.
Nhờ bác 4 bánh hôm nào vô tình quay camera hành trình nhóm xe đạp nào đó chạy lane ô tô thì post clip lên để anh em mạng quánh giá ý thức các bác xe đạp về hóa giao thông..

Chạy lane ô to còn đỡ, nó vượt đèn đỏ cả bầy nè
Coi clip đúng hài, chủ video cứ khấn "Đừng đụng đít tui nha"
https://vnexpress.net/tin-tuc/cong-...-lao-vun-vut-tren-dai-lo-sai-gon-3729882.html
Sang đến hôm qua có anh Taxi bị đụng đít rồi, chắc do anh taxi ko biết khấn.
https://vtc.vn/xe-dap-huc-duoi-xe-taxi-nam-thanh-nien-bat-tinh-tai-cho-d390536.html

• Like
Hạng F
1/8/12
5.720
5.736
113
TP HCM
Bác mod nên đặt thêm câu hỏi là vì sao CSGT không xử lý vụ này? CSGT trên các đường đó không thiếu, thậm chí còn rất ma mãnh, chuyên canh me bắt xe máy, ô tô và xe tải...nói chung là xe có động cơ. Có lẽ CSGT nghĩ mấy thằng đạp xe đạp nghèo, ít tiền mới đi xe đạp (có chiếc còn mắc hơn SH, hehe), xe ko có giấy tờ đăng ký hoặc khung xử phạt xe đạp quá rẻ... nên ko thèm xử lý?
Em có quen một nhóm người hơn một chục họ đi xe giá không dưới 100tr. Họ đạp xe tốc độ kinh lém trên 50km/h em cũng đạp xe leo núi một mình chạy lòng vòng bờ kè lúc chiều tối hoặc trong C/C nơi em ở cảm giác an toàn hơn. Em nghe nhóm đạp xe bạn em kể vụ xe 4b hốt xe đạp Die trên đường PVĐ có một vài người sợ nên bán xe chơi môn khác ít nguy hiểm hơn.

Tập Lái
25/6/14
45
11
8
52
cũng do bên mình chưa rõ ràng các làn đường, xe đạp sẽ đi chung với làn với xe máy. Vả lại xe đạp không bao giờ bị xử phạt gì cả. thế nên....haizz

• Like