Các bác có đồng ý với việc đạp xe ở làn ô tô vào buổi sáng không?

• Bình chọn: 1 1,4%
  • Không

Bình chọn: 66 90,4%
  • Không quan tâm

Bình chọn: 6 8,2%

• Total voters
    73
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Em có quen một nhóm người hơn một chục họ đi xe giá không dưới 100tr. Họ đạp xe tốc độ kinh lém trên 50km/h em cũng đạp xe leo núi một mình chạy lòng vòng bờ kè lúc chiều tối hoặc trong C/C nơi em ở cảm giác an toàn hơn. Em nghe nhóm đạp xe bạn em kể vụ xe 4b hốt xe đạp Die trên đường PVĐ có một vài người sợ nên bán xe chơi môn khác ít nguy hiểm hơn.
Bác không đưa thêm vụ trên Nguyễn Văn Linh gì đó, chiếc xe công cày nát bét anh cu-rơ.
Mấy bác bán xe đạp đi sau khi nghe tin tai nạn cũng ngộ, không đạp nhanh 50km/h nữa thì đạp 30-40km/h cũng được rồi. Có phải thi đấu gì đâu mà làm hì hục như trâu cày, riết rồi làm quá thành lố.
Em cơ bản đạp xe tập thể dục thì vợ chồng con cái cùng nhau đạp vòng vòng, đề ra mục tiêu nhẹ nhàng rồi từ từ mà tập thôi chứ có cái gì mà phải hùng hục. Rõ khổ!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
8/9/16
419
338
63
46
mình cũng xém tông 1 cu rơ trên đường VVK, chạy tới đèn đỏ còn lấy còi ra thổi. làm như nó là xe ưu tiên hỏng bằng.
Đề nghị phạt lao động công ích những đối tượng này nó mới sợ.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Bác mod nên đặt thêm câu hỏi là vì sao CSGT không xử lý vụ này? CSGT trên các đường đó không thiếu, thậm chí còn rất ma mãnh, chuyên canh me bắt xe máy, ô tô và xe tải...nói chung là xe có động cơ. Có lẽ CSGT nghĩ mấy thằng đạp xe đạp nghèo, ít tiền mới đi xe đạp (có chiếc còn mắc hơn SH, hehe), xe ko có giấy tờ đăng ký hoặc khung xử phạt xe đạp quá rẻ... nên ko thèm xử lý?
Xe đạp đi làn oto toàn đi tầm sáng sớm 4-5h thôi bác ơi, lúc đó làm gì có CSGT!

Hạng B1
4/6/17
96
81
18
39
cũng do bên mình chưa rõ ràng các làn đường, xe đạp sẽ đi chung với làn với xe máy. Vả lại xe đạp không bao giờ bị xử phạt gì cả. thế nên....haizz
Luật giao thông đường bộ đã quy định về làn xe dành cho xe đạp rồi. Bác còn bảo không rõ ràng chỗ nào ???

Hạng F
1/8/12
5.720
5.736
113
TP HCM
Bác không đưa thêm vụ trên Nguyễn Văn Linh gì đó, chiếc xe công cày nát bét anh cu-rơ.
Mấy bác bán xe đạp đi sau khi nghe tin tai nạn cũng ngộ, không đạp nhanh 50km/h nữa thì đạp 30-40km/h cũng được rồi. Có phải thi đấu gì đâu mà làm hì hục như trâu cày, riết rồi làm quá thành lố.
Em cơ bản đạp xe tập thể dục thì vợ chồng con cái cùng nhau đạp vòng vòng, đề ra mục tiêu nhẹ nhàng rồi từ từ mà tập thôi chứ có cái gì mà phải hùng hục. Rõ khổ!
Mấy Bác đó khoẻ lắm, gốc là VĐV thể thao nhiều môn nên họ tập họp lại thành 1 nhóm gọi là đội mạnh, họ đi VT, Đà Lạt thường xuyên nên tốc độ đạp 50km/h là bình thường. Từ khi có người trong nhóm Die thì họ bót sung rồi.

Tập Lái
5/1/15
39
46
18
36
Mấy bác ấy lỡ mua bảo hiểm nhân thọ hết rồi, không xài thì phí.

Hạng B2
3/5/14
142
122
43
Đồng Nai
Bác mod nên đặt thêm câu hỏi là vì sao CSGT không xử lý vụ này? CSGT trên các đường đó không thiếu, thậm chí còn rất ma mãnh, chuyên canh me bắt xe máy, ô tô và xe tải...nói chung là xe có động cơ. Có lẽ CSGT nghĩ mấy thằng đạp xe đạp nghèo, ít tiền mới đi xe đạp (có chiếc còn mắc hơn SH, hehe), xe ko có giấy tờ đăng ký hoặc khung xử phạt xe đạp quá rẻ... nên ko thèm xử lý?

Chac chan cham phan cham la xe khong co giai to dang ky :D

Hạng B2
2/2/17
351
690
93
37
Sai rồi hai bác, ko bắt xe đạp vì xe đạp ra đường không mang bóp :D

Chac chan cham phan cham la xe khong co giai to dang ky :D