Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Bác nói cũng ko có thống kê rồi, ai nói bác os members là người thành đạt và khá giả xời!? Khổ chết mịa bác ơi, rảnh rỗi ko có việc làm nên mới talk show với bác nè. Còn về vấn đề bắc kỳ hay nam kỳ e thấy bình thường mà, nếu bác ko vui khi ông nam Kỳ nào gọi bác là bắc Kỳ thì bác gọi lại cái đồ nam kỳ cho em. Ngoài ra vde kẹt xe ở Sài Gòn do người nhập cư vào nhiều là có thống kê nha bác
Thì chính suy nghĩ phân biệt đã ngấm vào máu nên bác và nhiều người sg thấy bt thôi, chứ e là e ghét, vì thường khi nói bắc kì thì mấy bác đều ám chỉ về xấu xí thôi.
Còn kẹt xe và lần làn vượt đèn đỏ lại khác nhau bác ạ. Nếu lấn làn vượt đèn đỏ thì đúng là thiếu ý thức, còn nhập cư họ có làm gì sai ko?
SG đâu phải của riêng người SG hả bác?

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
xe chạy ở Sgon, đóng phí cầu đường, đóng thuế, đóng phí môi trường ở Sgon và họ đáng được sử dụng hạ tầng của Sgon, các bác ở Tỉnh lên, đóng phí thuế ở tỉnh, tỉnh họ hưởng nhưng họ lại lên dùng hạ tầng và phúc lợi của Sgon. Nói nôm na: người ta có nhà người ta ko ở, vào nhà bác ở, chia phòng ngủ của bác, dành toilet của bác và ngồi xem TV của bác, chắc bác vui.
Xàm quá
Bác đóng phí duy trì và sử dụng đường bộ nó có ghi riêng là duy trì và sử dụng ở SG ko?
Và các bác có chắc là các bác chỉ ở mối SG cả đời được ko?
E thấy thật nực cười khi các bác nghĩ mình có sổ đỏ hay sổ hộ khẩu ở SG thì SG là của các bác.
Giờ e mới biết nhiều người SG ích kỉ như vậy.

Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Xàm quá
Bác đóng phí duy trì và sử dụng đường bộ nó có ghi riêng là duy trì và sử dụng ở SG ko?
Và các bác có chắc là các bác chỉ ở mối SG cả đời được ko?
E thấy thật nực cười khi các bác nghĩ mình có sổ đỏ hay sổ hộ khẩu ở SG thì SG là của các bác.
Giờ e mới biết nhiều người SG ích kỉ như vậy.
Em xàm lắm, bác không ích kỷ, bác cho em địa chỉ nhà, mai em dọn vào nhà bác ở ạ.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Em xàm lắm, bác không ích kỷ, bác cho em địa chỉ nhà, mai em dọn vào nhà bác ở ạ.
Em đang nói là sao các bác coi SG là nhà của bác? Và người ngoại tỉnh vào lại là khách?

Hạng F
1/6/15
5.555
28.567
113
Do nhiều người SG nghĩ SG là hòn ngọc viễn đông, nên người SG thường nghĩ họ thuộc chủng tộc cao hơn. Các bác nói các biển này biển kia hay lấn làn, vượt đèn đỏ, là do các bác nghĩ vậy hay có số liệu thống kê? Tất cả đều do các bác tự vẽ ra trong đầu mình thôi.
E xin lỗi e là người HN, nhưng cái kiểu phân biệt Bắc K.ì là do chính mấy bác SG vẽ ra nhé, chứ mấy chục năm ở HN chưa bao giờ e thấy ai nói Nam Kì
E nói vậy cũng hơi vơ đũa vì đó chỉ là 1 bộ phận nhỏ, nhưng hy vọng đã vào os đa số đều là người thành đạt, hoặc ít ra là kinh tế thuộc dạng khá, thì suy nghĩ đánh giá và cư xử cũng nên chuẩn hơn, và có thể giúp người SG bỏ thói phân biệt dù là trong suy nghĩ
Anh hãy nhìn xem các đồng hương của anh đã làm gì ở SG những năm gần đây, để hiểu vì sao dân SG phân biệt, còn nếu anh vẫn không nhận ra vì sao, thì rõ rồi, anh xem chuyện đó là quá bình thường, nhưng với dân SG nó "lạ" lắm.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Thì chính suy nghĩ phân biệt đã ngấm vào máu nên bác và nhiều người sg thấy bt thôi, chứ e là e ghét, vì thường khi nói bắc kì thì mấy bác đều ám chỉ về xấu xí thôi.
Còn kẹt xe và lần làn vượt đèn đỏ lại khác nhau bác ạ. Nếu lấn làn vượt đèn đỏ thì đúng là thiếu ý thức, còn nhập cư họ có làm gì sai ko?
SG đâu phải của riêng người SG hả bác?

Kh oảng 15 giờ 30 phút cùng ngày, xe ô tô 7 chỗ BS: 72A-004.73 do nam tài xế điều khiển chở theo 2 người phụ nữ và 2 em nhỏ chạy trên đường D12 khu công nghệ cao, hướng từ cầu Phú Hữu ra đường ông Bưng Ông Thoàn.

=> không nên mua Innova

Attachments

Hạng B1
9/10/18
71
397
63
Ngoài đường bạn gặp 5 người, thì chỉ có 1 là người Sài gòn thôi, số còn lại chắc chắn phát sinh theo các mũi tiến công vào từ đó tới giờ, và vẫn còn giữ nhiều nét chân quê dù đã hợp thức hóa được hộ khẩu