Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
đơn giản vì giờ nhiều xe sg mà mang biển tỉnh , Cái kiểu người Việt ưa tỏ ra khôn vặt , nhưng ngu tổng thế, nên chúng sanh nó gét vậy thôi . mà gét thì kệ họ các bác không quan tâm làm gì cho mệt .

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Không hẳn là ngoại tỉnh thì xấu nhưng có một số đặc trưng về tính cách của vùng miền làm nó nhiễm luôn sang văn hoá giao thông. Ngoài ra thì người ngoại tỉnh không thông thuộc đường xá trong SG nên hay giữ thói quen giao thông ở địa phương mình, đến khi vào đấy thì bị khớp đâm ra dễ gây tai nạn. Ví dụ như mấy ông ở Bình Dương toàn đi đường lộ lớn, ít gặp kẹt xe nên tới khi vào SG thì chân ga không nhạy đâm cứ ủn đít tùm lum và nhất là không biết đọc biển báo nên hay chạy sai. Rất nhiều lần đã thấy các xe Bình Dương đi vào làn xe máy trong hầm Thủ Thiêm :(

Hạng C
5/10/15
921
1.041
93
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Xin lỗi các bác nhé, các bác nói em mới nói, em mỗi ngày đi về Dĩ An - Thủ Dầu Một đi Đai Lộ Bình Dương 20km mỗi bận mà thấy các bác chạy lấn làn, điền vào chỗ trống hay chạy qua làn xe máy rồi bấm còi inh ỏi toàn biển số xì phố ko nha các bác. Đoạn Aeon đang làm chiều về các bác lấn làn chèn hết cả xe máy đi rất ức chế toàn biển 5x, hay gặp nhất là Fotuner, Innova, Vios và các xe 16 chỗ, chạy làm như mua đường ấy

Hạng B2
13/9/17
117
93
28
31
Em ngày nào cũng đi làm hướng thủ đức - thủ dầu một.
QL13 thì khỏi nói, lấn làn xe máy, lấn làn rẽ trái để chen lên, kèn inh ỏi, tạt đầu, biển 51, 60, 61, 63 đầy.
Có lần nói chuyện thì biết đc tài xế đa số ở các tỉnh ... (tài xế sg cũng có 1 ít)

Hạng D
16/8/12
1.954
1.525
113
Bến tre
Do nhiều người SG nghĩ SG là hòn ngọc viễn đông, nên người SG thường nghĩ họ thuộc chủng tộc cao hơn. Các bác nói các biển này biển kia hay lấn làn, vượt đèn đỏ, là do các bác nghĩ vậy hay có số liệu thống kê? Tất cả đều do các bác tự vẽ ra trong đầu mình thôi.
E xin lỗi e là người HN, nhưng cái kiểu phân biệt Bắc K.ì là do chính mấy bác SG vẽ ra nhé, chứ mấy chục năm ở HN chưa bao giờ e thấy ai nói Nam Kì
E nói vậy cũng hơi vơ đũa vì đó chỉ là 1 bộ phận nhỏ, nhưng hy vọng đã vào os đa số đều là người thành đạt, hoặc ít ra là kinh tế thuộc dạng khá, thì suy nghĩ đánh giá và cư xử cũng nên chuẩn hơn, và có thể giúp người SG bỏ thói phân biệt dù là trong suy nghĩ
Bác sai cái vụ BK NK rồi nhe bác. Sai từ mặt chữ đến ý nghĩa của nó rồi sinh ra hiểu lầm. Chữ Kỳ, không phải kì, và nó được viết Hoa đàng hoàng, trong SG tụi em có con đường tên Nam Kỳ Khởi Nghĩa, nhe bác. Còn tại sao lại có những cụm từ Bắc Kỳ Trung Kỳ Nam Kỳ thì bác chịu khó google đi, em là người Nam đây, bác cứ gọi em là dân Nam Kỳ thoải mái ạ.

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Nói chung phân biệt không thể không có và nó tồn tại trong đa số của bất kỳ xã hội nào. Vì thế nhà nước cần dùng chung kho số cho cả nước sẽ không thể nhận ra vùng miền và lại còn tiết kiệm kho số. Trước đây trình độ quản lý nhà nước còn thô sơ lạc hậu thì quản lý theo vùng sẽ dễ tra cứu khi cần. Nhưng ở thời đại này sự thay đổi sẽ rất là cần thiết.

Hạng D
8/4/11
2.471
9.005
113
chẳng phải phân biệt, nhưng mấy chiếc xe củ cà tàng là ghê nhất, mấy anh mấy mợ chạy theo kiểu đường này là của bố mày, ngược chiều, lấn làng thoãi mái, Công an bắt thì bố mày thí luôn, em sợ nhất kiểu này

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Xe biển SG là có nhà SG, nguời Tp HCM hay phân biệt ngoại tỉnh là vậy

Hạng D
9/2/15
1.488
7.152
113
40
Xin hỏi bác chủ và chị bác chủ có dc học luật kỹ chưa mà biểu môi chê ngta. Sg này dc bao nhiêu tuyến đường có e làn có cắm biển phân làn xe máy oto mà biểu môi chê ngta lấn làn. Đa số đường sg nó chỉ có 2 lane thì oto nó thích chạy làn nào nó chạy, chả có cái khái niệm gì là làn oto hay làn xe máy ở đây cả.
Nói kỹ lại là hạ tầng giao thông ở SG đang bị quá tải trầm trọng, GTCC không đáp ứng dc thì đành chịu thôi.