Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Em không biết diễn đạt sao bác ạ, chỉ thấy cứ nghĩ đến em nó là lại có cảm giác rất lạ, luôn muốn cưỡi xe để vi vu; ngồi trên xe thật hứng thú. Vừa rồi đường 356 xuống KCN Đình Vũ đang làm đường, gặp trời mưa liên tục, ổ trâu ổ gà xuất hiện nhiều nên em có cơ hội thử X-Mode, đã lắm bác! Tuy nhiên, em thực sự hơi lo lắng vì có thể sẽ dính lỗi tốc độ như chơi dù em đi xe rất điềm đạm.
Bản của em 2.5, lần đầu test đường cao tốc Hà Nội Hải Phòng chạy 170 vẫn ngon nhưng không lên nữa vì chưa quen đường.
Vâng, em là em máu lắm rồi mà chưa gom đủ lúa để lên đời. Cảm ơn bác đã cho cảm nhận nhé.
hôm nào mà có duyên ra đường gặp nữa là em phải chặn đường xe bác xin lái thử mới được :p

• Like
Reactions: mauxeco
Hạng B2
25/5/13
235
932
93
cho em hỏi tí con này bản 3.6 thì nó hơn ACURA MDX nhiều về khả năng tăng tốc ko mấy bác em cảm ơn.

Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Em cũng đã từng lăn tăng như Bác. Tuy nhiên, MDX là phân khúc trên, đi luxury hơn.
Vì em định mua lại 1 chiếc 2008 chạy 40,000 miles. Đến giờ thì em vẫn thấy Out bốc hơn chắc vì do nó mới. Chứ MDX các chỉ số đều cao hơn. Do không cao cấp bằng nên nhựa da bên trong Out không thể bằng MDX dù đời 2008. Khi bay qua các cầu cao cảm giác MDX đầm chắc hơn. Tóm lại là bài toán khó để so sánh 2 xe không cùng phân khúc và cùng đời. Vì thực tế MDX trên Out kha khá.
Em chọn Out cũng tiếc MDX nhưng em đi theo trường phái lành lặn. Ôm Out đi ít nhiều 5 năm cũng hơn 100,000km sẽ an tâm hơn chú đã 7 8 năm tuổi mà không biết nó sẽ ra sao.

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
MDX không thể so với OB dù là 3.6 , bỏ qua phần luxury và chất lượng lắp ráp ( OB có phần tốt hơn) thì 1 thằng là SUV 1 thằng là hight performance wagon, gần với sedan hơn, đi xa lộ, đường tốt thì OB lướt hơn nhiều nhưng đường xấu gồ ghề hay cua quắn nhiều thì lại khác...
giống như ƯWRX thông số còn hơn STi trên giấy, cơ mà ra đường pit hay ngoằn nghèo thì biết nhau ngay...thông tin này được bác Kombat khai sáng đó ạ..
MDX thì so với Tribeca là đồng dạng ạ..

Hạng B2
25/5/13
235
932
93
Thank các bác e cũng thích subaru lắm chỉ nghe các bác tả thoi cảm giác cũng đã lắm rồi.

Hạng B2
7/1/15
234
182
43
40
Bác Tribeca nhận xét chuẩn ah. Em đã được lái thử cả fxt, ob và tribeca thì tribeca là một trải nghiệm hoàn toàn khác fxt/ob... dù độ bốc kém một chút (vì xác nặng quá) nhưng khi vào cua tốc độ cao tribeca cho cảm giác đầm chắc và an tâm hơn fxt/ob rất nhiều (mặc dù trước khi lái thử tribeca em đã rất hài lòng với khả năng ăn cua của fxt).

• Like
Reactions: TRIBECA
Hạng C
7/4/11
674
275
63
Vựa lúa Miền Tây
Em thì chưa được lái MDX và Tribeca nên chưa biết (mặc dù trước khi mua ForXT cũng lăn tăng con MDX 2008 giống bác @Thophi) nhưng nói về khoảng đi cua và đi đường trơn ướt thì rất an tâm khi ôm con ForXt, trước đây có ôm em Sorento một thời gian và có chạy qua nhiều xe cùng phân khúc nhưng khi đã chạy subéo ForXT rồi em rất xem thường mấy chú kia! kha... kha... kha ... :3dchoctuc:

Hạng B2
7/1/15
234
182
43
40
Các xe Honda thì hệ dẫn động bình thường, chứ Acura thì Sh-awd cũng tốt lắm đó bác :)

Ngoài ra em có làm so sánh các xe cùng phân khúc với FXT thì chiếc RDX thông số cũng rất ấn tượng đó bác ah, em gửi các bác tham khảo (có mấy thông tin về dung tích để đồ, tự trọng etc em chỉ check qua thôi chứ không cross-check kỹ nên có thể có vài điểm không chính xác)

Còn so FXT với MDX thì khác phân khúc rồi không so được ah

Sau vô lăng Subaru Outback 2015: hoàn hảo cho gia đình

• Like
Reactions: michael.giahuy
Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Em thì chưa được lái MDX 2010 trở lên nên không dám múa. Nhưng con 2007 em dự kiến mua thì ôm xe đó đi về vía Bà quay về trong đêm mà không biết mệt. Thiết kế của ghế ngồi rất ôm và cách âm rất tốt. Khả năng ôm cua và nhảy cầu của em nó thì quá tuyệt so với con FTX đời 2014 à. Đơn giản cùng đời giá gấp đôi con người ta rồi còn gì.

• Like
Reactions: michael.giahuy
Hạng B2
17/12/14
433
710
93
Bác Thophi nói chính xác, MDX (5+2) ở chiếu trên so với Tribeca, không cùng phân khúc với OB. Em cũng thích MDX và ZDX nhưng chỉ ngắm chứ không chọn vì cá nhân em không thích dòng 5+2 (vì theo em trả thêm tiền cho 2 ghế sau là dư, nhà em 4 người, nếu có khách mà để khách ngồi cuối thì không được, còn để bà cả và F1 ngồi cuối thì không đành lòng), còn ZDX thì khá sport, hầm hố không phù hợp với lứa tuổi và tướng tá của em.

• Like
Reactions: songphuoc