Hạng C
7/4/11
674
275
63
Vựa lúa Miền Tây
Em cũng thấy hình như phần sơn của subaru có vấn đề! con Forester nhà em chỉ cần chạm vật cứng nhẹ phát là rầy một đường ngay! Còn như va quẹt nhỏ, hồi xưa em đi con Sorento thì không hề hấn gì nhưng em forester thì trầy nặng! :)

Tập Lái
18/8/15
1
1
3
44
Các bác cho e hỏi tí. Mình có mua đc package eyesight rồi qua Subaru Vn lắp đc không nhể. Em thấy ở Mỹ đi nữa thì vẫn là option thêm. Cái pakage này e thấy rất thú vị.

• Like
Reactions: MrSmileAndCar
Hạng D
16/1/13
4.801
81.817
113
Eye Sight chỉ có phần service ở trong Subaru dealer ráp mới OK vì họ được training làm chuyện đó. Ráp ngoài không bảo đảm đâu.

Đường xá bận rộn chen chân cùng với xe gắn máy thì Eye Sight không có tác dụng.

Có lẽ con cpu trong xe của Subaru tại VN không có phần Eye Sight . Cũng có thể thợ chính hãng chưa được training làm.

=> phải hỏi đại lý chính hãng tại VN, không nên nghe lời bất cứ ai ở đầy (kể cả dân sale)

@lovexe Xe Subaru bên Mỹ cũng có nước sơn mỏng vì Subaru cam kết dùng ít hoá nhất nếu có thể để con cháu sau này có môi trường sống tốt hơn. Hơn nữa đa số người mua Subaru ở Mỹ là người thực dụng và không câu nệ xe bị trầy trụa chút đỉnh.

Hạng C
7/4/11
674
275
63
Vựa lúa Miền Tây
@lovexe Xe Subaru bên Mỹ cũng có nước sơn mỏng vì Subaru cam kết dùng ít hoá nhất nếu có thể để con cháu sau này có môi trường sống tốt hơn. Hơn nữa đa số người mua Subaru ở Mỹ là người thực dụng và không câu nệ xe bị trầy trụa chút đỉnh.[/QUOTE]
Bác @SubaruLover có thể dẫn chứng cụ thể cho em mở mang tầm nhìn cái vụ Subaru cam kết dùng ít hóa chất không ạ, (nói có sách và sách phải có chữ :) ) Mọi người cứ chém sơn subaru mỏng mà emkhông có lý do thuyết phục để chứng minh nên cứng họng quài :) họ nói em thần thánh subaru quá nên mờ mắt! :)
@quangtin chổ người ta trao đổi nhào dzô like để che lấp khuyết điểm hả! :3dandap: phắn ngay cho đẹp trời, đi dìa bán thị Mẹr đi! :)

• Like
Reactions: mauxeco
Hạng B2
7/1/15
234
182
43
41
Xe em chỗ tay nắm cửa trầy te tua rồi ah :) em cũng có cảm giác lớp sơn xe hơi "mềm" nhưng em không nghĩ là mỏng (có lẽ vụ này phải để Kombat vào xác nhận bằng máy đo sơn nhỉ?)

Hạng D
16/1/13
4.801
81.817
113
Ac...chỉ like ko dám ý kiến mà bị kiu đích danh đuổi luôn hix hix tàn nhẫn quá :D
Đó giờ em cũng mới nghe zụ sơn ít xài hóa chất để bảo vệ môi trường, em chỉ có nghe qua xài sơn gốc nước thôi.

California buộc mọi hãng dùng sơn gốc nước .