Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53
RE: Schumi - kỷ lục mới và khả năng vô địch !!!

:D:D Cơ hội vẫn nguyên cho cả 2 thằng :D. Tại sao hôm qua khi biết Alonso out gòi mà Schumi không save the car để về đích nhỉ???[8D] Kể cả vô pit 1 lần nữa thay lốp (cũng có khả năng giữ vị trí thứ 5 với 4 điểm) có hơn là cứ chạy lốp Intermediate ko nhỉ??? Vô pit mất khoảng 25 '' tốt hơn hay cứ tiếp tục phá lốp và mỗi vòng chậm hơn chú Pedro tới 3''

Chắc tại đó là phong cách của Schumi gòi :). Công nhận xem Schumi "giữ" được Pedro tới 3 laps khoái thật:D:D

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

thế bab ko xem Fronzo múc Schumi mấy laps đầu à... Brigestone đúng là học tủ, chặng hôm qua lại bị tủ đè... lốp dry thì còn "chiến" được tý chứ lốp wet thì thôi xong, Fè mà ko khác gì Aguri... xem mà tức...

bác dawa nói cũng có lí: thực ra thay vì việc chiến với dlr và quick Nick thì Schumi nên pit mà thay lốp dry, có phải bây giờ có 4,5 điểm là thơm ko

...theo em được biết thì stint 1 Schuey chơi full wet trong khi thiên hạ chơi intermediate nên đó là 1 nguyên nhân khiến Schuey chạy như hạch...đến lúc pit thay sang intermediate sua khi gãy cánh gió trước thì Schuey lập fastest niên tục đấy thây...:D

@ Tịt đc: hôm qua em sms lộn cho đc...đúng ra là ngược lại...full wet vs intermediate...so dzi...:D

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Cái này các cụ nói là "cố đấm ăn xôi xôi lại hẩm"

Còn riêng với kebab thì cuối cùng lúc nào chú chả có lý do để nói là mình đúng ;)

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Trích đoạn: kebab

...vụ Schuey "múc" Pedro ở khúc thẳng trước khi vào turn 1 mới thấy xe của Ferrari mạnh hơn mặc dù chạy bằng bộ lốp trọc lốc...:)...
Phần nhỏ thôi bác ạ! Em nghĩ là tại chú Pedro quen chạy test nên không nhiều kinh nghiệm overtake, chứ phải thằng nào race nhiều rồi thì "qua" ngon :):):). Xe nó chạy nhanh hơn cỡ 3''/ lap, ở đoạn đường thẳng dài thế mà không qua được là quá chuối :(. Cuối cùng thì nó lại qua ở speed trap, càng chuối hơn :)

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Việc Rosa vượt Shumi ở đường thẳng hôm qua theo em là "khó". Schumi thì quá là cáo già rồi, còn Rosa thì mới đua cho McLaren mới có 4 chặng. Mặt khác, cho dù Rosa đã lắp lốp rãnh dọc thì chiếc xe của McLaren có tốc độ cũng kém. Trong khi đó chiếc F248 của Fè mạnh lắm. Lợi thế duy nhất của Rosa là bộ lốp của Schumi có vấn đề, không chỉ nó là bộ lốp cho đường ướt mà nó cũng đã bị mòn rồi.
Dù sao thì cũng rất đáng khen tinh thần thi đấu của Rosa. Em thích những tay đua thi đấu kiểu cống hiến như thế.

Em xin ngoài lề tý, cái này hay! Bác tít quả là rất hiểu công việc và nghê nghiệp của bác Bắp

Còn riêng với kebab thì cuối cùng lúc nào chú chả có lý do để nói là mình đúng

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Schumi chơi quả được ăn cả ngã về không giống Kimi năm ngoái quá. Nhưng hơn được Kimi là có điểm :D
Nhưng mà lần đầu tiên em được thấy Alonso DNF cũng sướng. Từ trước tới giờ ai cũng bị DNF một vài lần mà có mỗi chú đó ko bị thì bất công lắm cơ :)

Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam

Trích đoạn: heavyrain2408

Nhưng mà lần đầu tiên em được thấy Alonso DNF cũng sướng. Từ trước tới giờ ai cũng bị DNF một vài lần mà có mỗi chú đó ko bị thì bất công lắm cơ :)

Bác nói trong mùa giải này thì đúng chứ mùa năm ngoái cũng có một chặng đua mà cả hai chú Renault đều bị uot đó thôi;)