Hạng D
15/8/04
1.219
0
36
RE: Schumi - kỷ lục mới và khả năng vô địch !!!

Đúng rùi năm ngoái chỉ có 1 chặng là Canada hay sao ấy. Nhưng kể từ sau chặng đấy, bao giờ Alonso cũng Finish cả nên bi giờ DNF làm em thấy hứng thú quá :D:D:D

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

12 điểm rồi [&:] 4 GP nữa thôi :(

Standings
1 F. Alonso (Renault) 108
2 M. Schumacher (Ferrari) 96

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

:) Em vẫn thấy là Alonso có cơ hội lớn với chức vô địch Driver còn Constructor nằm trong tay Fer! Nếu Fer muốn cả chức vô địch driver thì đã không để Schumi "nằm" chờ Massa ở pit khi SC ra như hôm qua. Tại sao ko để Massa chạy tiếp đến khi vào pit như strategy đã định còn Schumi vào "đè" Aloso?(hôm qua em ko xem đoạn đó nên ko biết thực tế khoảng cách như thế nào) Khi đó có thể vị trí cuối cùng trên Podium của Massa và Schumi sẽ đảo cho nhau và chức vô địch vẫn còn để ngỏ. Giờ thì 96% trong tay Alonso rùi (còn 4% cho 4 chặng tới[8|]). Mà cũng tại chú Schumi "vội" quá nên mất hơn 4s khi chạy ra ngoài track :D. Nếu ko cũng đạt P2 rùi. Chắc Fer muốn giữ Schumi cho năm sau như bác @BMW nói bên kia :D:D:D

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Chán Ferrari we' đi. Em nghĩ hôm qua nên để Massa chịu thiệt một chút, về 3 hay 4 cũng được [&:], vẫn rút ngắn được khoảng cách với Renault mà Schumi cũng rút ngắn xuống còn 8 điểm. Chứ thế này thì 4 chặng sau vị trí phải luôn thế này thì mới ngon ăn được:
1. Schumi
2. Massa
3. tùy
Muh khó, em thấy các chặng sau, chưa năm nào Ferrari vượt trội tại các đường đua này cả.[8|]

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Bên kia em cũng đã nêu lên tình huống là Massa phải chấp nhận hy sinh để cho Schumi về nhất nhưng bác Bắp quả quyết là không thể có việc Massa sẽ có điểm. Vì nếu Massa không vào pit khi có Sảty Car thì chỉ có vè bét mà thôi.

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Em tin tưởng Massa sẽ có nhiều điểm. Mà còn 1 lựa chọn nữa là chỉ đổ một xăng cho Massa thôi (mất khoảng 3 giây) và làm cho Schumi luôn. Em nhớ lúc đấy khoảng cách của Schumi với Alonso là 8 hay 9 giây gì đó, và khoảng cách giữa Massa với Schumi là 3 giây. Nếu làm:
- Đổ xăng 3 giây cho Massa (ko thay lốp)
- Làm cho Schumi với lượng xăng vừa phải trong 6 giây (có thay lốp)
-> [8|]
Ko hiểu Ferrari hôm qua sao nữa ;)

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Nếu Fe mà làm được như chiến thuật của bác Mưa lớn thì quá tốt, chỉ sợ thời gian eo hẹp như thế thì không thể thực hiện được. Nếu được, Massa pit chỉ để nạp nhiên liệu thôi sợ không ổn. Như thế cậu này chỉ chạy thêm vài vòng nữa cũng sẽ mòn lốp và "mèo vẫn hoàn mèo" thì toi.

Thôi, để Alonso hơi Schumi 12 điểm để 04 chặng tiếp theo cho sinh động và hấp dẫn hơn.

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

:) Em sợ không thay lốp thì không chịu được đâu bác ui, mà thực tế thay lốp cũng chỉ mất cỡ 4s thôi mà. Chấp nhận đổ xăng ít chút cho Massa để kịp làm cho Schumi là giải pháp hợp lý, ở lần pit sau của Massa sẽ phải pit sớm hơn nhưng khi đó khoảng cách cũng an toàn rồi [8|][8|]

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Ko thay lốp cũng phải chịu được cỡ hơn chục vòng chứ bác. Năm ngoái có ai cho thay lốp đâu [&:]