Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53
RE: Schumi - kỷ lục mới và khả năng vô địch !!!

Thực tế thời gian vào pit do tiếp xăng là chính bác ơi, thời gian thay lốp không lâu mà. Do quy định năm ngoái ko được thay lốp nên các nhà cung cấp đưa ra loại lốp có thành phần khác, năm nay được thay lốp nên họ cung cấp lốp đáp ứng tốt cho chiếc xe và đường đua mà không chú trọng đến "tuổi thọ" như năm ngoái :). Cái này em cũng không rành lắm, chắc phải nhờ bác @Bắp giải thích cho kỹ :D:D. Nếu chỉ chạy cỡ chục vòng nữa lại phải vào pit thì em cũng ko chắc là có giữ được vị trí trong top 5 ko?:(

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Khoảng cách giờ chỉ là 2 điểm với 3 chặng đua to race :D

Standings
1 F. Alonso (Renault) 108
2 M. Schumacher (Ferrari) 106

Em xin đưa ra dự đoán 98% Schumi sẽ vô địch :D:D:D

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

lăm mươi lăm mươi thôi pác ơi... sau Chinese GP thì sẽ là 98%... :D:D:D

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Đây là dự đoán trên F1Racing.NET

After Monza, who do you think will win the championship?

Schumacher - 74% (4932 Votes)

Alonso - 26% (1707 Votes)

Em vẫn giữ vững quan điểm 98%. Sanguine mà :D

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Cần thực tế 1 chút bác ơi. Các bầu chọn trên là do các fans voted :D nên chỉ để tham khảo :):):). Cung nhiều người trong này muốn Schumi vô địch lần cuối cho "mát mẻ"

Theo em thì vòng quyết định cho Schumi là ở Shanghai-China tới. Không phải vì nó là vòng gần nhất mà đây là đường đua (có vẻ) không hợp với Schumi. Sau 2 năm đều ko có điểm :( thậm chí năm ngoái còn DNF [8D]. Nếu san bằng được điểm số với Alonso (P1 & P2 càng tốt) thì khả năng vô địch sẽ như các bác nói ở trên :):):)
Nếu để Alonso nới rộng khoảng cách (thành 4 điểm chẳng hạn) thì em cho là cơ hội còn khoảng 25% cho Schumi và 75% cho Alonso.

Thời điểm này là 60/40 nghiêng về Alonso <<< em vote!!! [8|]

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam

Không phải vì nó là vòng gần nhất mà đây là đường đua (có vẻ) không hợp với Schumi. Sau 2 năm đều ko có điểm thậm chí năm ngoái còn DNF . Nếu san bằng được điểm số với Alonso (P1 & P2 càng tốt) thì khả năng vô địch sẽ như các bác nói ở trên

Các bác còn nhớ năm ngoái Schumi chạy sau SC mà vẫn chạy ra ngoài đường đua và bị out không? Hài không chịu được.:D:D:D:D:D

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Năm nay phải khác chớ. :D Schumi nhiều pha hài lắm: hồi xưa húc phải chú Coulthard mặc dù chạy hơn 1 vòng :D, húc phải chú kỹ thuật khi pit,... Nhưng các bác yên tâm, 2005 coi như bỏ. Năm 2004 mặc dù Schumi về vị trí 12 do phải xuất phát vị trí 20 nhưng đã lập fastest lap :D

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Hè hè hôm nay vui quá kia. Lần đầu tiên Schumi ghi điểm trên đất TQ - chiến thắng đầu tiên có ý nghĩa to lớn [8D]
Khoảng cách bây giờ đã được san phẳng. Giờ thì có thể nói 98% là Schumi vô địch năm nay roài :D

2006 Drivers Championship
Pos Driver Nationality Team Points

1 Michael Schumacher German Ferrari 116
1= Fernando Alonso Spanish Renault 116

Vậy tổng cộng từ đầu mùa giải đến nay Schumi thắng 7 GP còn Alonso thắng 6 GP [8D]

Hạng C
22/8/05
587
0
0

schumi gặp may thôi
Alonso mà thay HỘP SỐ khi vào pit thì schumi hít khói

j/k