Hạng D
30/3/05
2.353
15.324
113
Trên trang 2 Báo Sài Gòn Giải phóng sáng nay có đăng tin là Bộ GTVT yêu cầu tất cả các khu quản lý đường bộ và Sở GTVT các tỉnh tổng kiểm tra, rà soát hệ thống biển báo hiệu đường bộ trước ngày 30/9.
Theo bài báo thì biển báo chỉ cắm ở những nơi thật cần thiết với khoảng cách 30-50km (???), biển báo tốc độ tối đa chỉ cắm ở vị trí cua liên tục, đèo dốc và các điểm đen cần phải hạn chế tốc độ 24/24 .
Bộ trưởng thừa nhận tình "loạn biển báo" đã gây khó khăn cho phương tiện.
Hy vọng nếu mà làm được thì anh em nhà ta sẽ đỡ phải căng thẳng đối phó với các biển báo khi vi vu trên đường.
Chi tiết http://saigongiaiphong.vn/epaper/Viewer.aspx?ed=9&ne=2395&id=2

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
Đúng là có nhiều biển báo và đèn hiệu để ngu lắm. Nhất là mấy cái đèn đỏ ở SG, cứ để khuất sau cái câu cổ thụ to tổ bố, chạy đến sát vạch mới thấy. Không hiểu mấy ông nội đó nghỉ sao? Cái cây thì cả trăm năm rồi, mấy cái đèn thì có sau, vậy mà. Rồi lại thêm khi nào có dịp lễ gì là treo băng rôn và cờ kín hai bên đường, vừa khuất tầm nhìn, vừa rối mắt. Chán hết chỗ nói.

Đúng thế phản chấn chỉnh cái này lâu rồi mới phải chứ nhiều biển báo quá loại hết cả mắt bác ạ.Nhiều biển thì chỉ có lợi cho mấy anh xxx thôi chứ người tham gia giao thông thấy phiền hà vô cùng. nhất là về thủ đô em hay thịt về biển báo lắm. Biển cất rất ký đi vào là toi luôn. Để biển phải để nơi rễ quan sát chứ dấu đi có khác nào bẫy

Hạng B2
14/3/07
467
4
0
50
Ôi trời, bây giờ chả tin đc bọn này. Dân sẽ còn khổ mãi thôi, chẳng giải quyết đc cái gì đâu. Các bác cứ để mà coi.

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
Loạn rồi các bác ơi, đi đường rối kinh khủng. Các bác còn nhớ vụ phó phòng CSGT Bắc Ninh mà còn hiểu sai biển báo dẫn đến phạt oan người đi đường không. Người làm luật và thi hành luật còn không thể hiểu được, dân đen như mình thì sao? Mà họ hiểu sai, chỉa ai trách phạt, còn mình sai thì...