Giờ anh Huy so việc xây dựng của Vin với nhà phố của em, anh vậy có coi thường anh Vượn quá không anh ? Anh huyên thuyên Vinschool chậm do dịch dã ccmnjđ mà anh quên dẫn chứng số liệu trong khoảng thời gian đó VGP giao bao nhiêu block nhà, số liệu anh nhiều mà sao cứ nói không đầy đủ vậy anh ? Hôm nay em rảnh do đang đi học để có đủ bằng cấp nộp vô Vinmec nè, để em hầu anh.

View attachment 2767508

em thấy trên FB, MXH nói Vin làm gì có tiền đâu anh, nên trong khoảng thời gian đó như em nói làm gì có chuyện VGP xây được block nhà nào,
tiền không có thì sao mà xây được nhà cao tầng, phải không anh?

• Like
Reactions: Tommyteo
để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113
em thấy trên FB, MXH nói Vin làm gì có tiền đâu anh, nên trong khoảng thời gian đó như em nói làm gì có chuyện VGP xây được block nhà nào,
tiền không có thì sao mà xây được nhà cao tầng, phải không anh?
Có ngân hàng nào cho mượn tiền để mình đi đấu giá không anh ? Chứ cho mượn tiền để mình xây chung cư, mình bán, rồi trả nợ thì em tìm được gần 20 ngân hàng rồi á.

• Haha
Reactions: Wuyến
Hạng B1
26/2/17
51
160
33
View attachment 2767455

Anh Huy như thưởng lệ, sẽ đá thúng đụng nia để éo phải giải thich vì sao Vin không đủ năng lực tham gia đấu giá Thủ Thiêm. Anh nhọc nhằn và tỏ ra nguy hiểm với ai vậy anh ?
BCTC hợp nhất VHM Q2/2022 nè anh: tổng cộng hơn 30k tỷ tiền và tiền gửi ngân hàng có kỳ hạn. Của Vic là hơn 40k tỷ.
Anh xem có tập đoàn nào nói chung, chưa nói đến riêng cái đám bđs toàn thằng hết máu thì ở đâu nhiều tiền mặt như Vic?
Tui nói thật, anh lôi lí do Vin ko tham gia đấu giá Thủ Thiêm vì ko có tiền nghe nguy hiểm lắm. Múa phím cũng cần có dẫn chứng nha anh, chứ xem youtube với đọc comment thuyết âm mưu trên fb nhiều cũng hại cho tư duy lắm đó anh.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113
BCTC hợp nhất VHM Q2/2022 nè anh: tổng cộng hơn 30k tỷ tiền và tiền gửi ngân hàng có kỳ hạn. Của Vic là hơn 40k tỷ.
Anh xem có tập đoàn nào nói chung, chưa nói đến riêng cái đám bđs toàn thằng hết máu thì ở đâu nhiều tiền mặt như Vic?
Tui nói thật, anh lôi lí do Vin ko tham gia đấu giá Thủ Thiêm vì ko có tiền nghe nguy hiểm lắm. Múa phím cũng cần có dẫn chứng nha anh, chứ xem youtube với đọc comment thuyết âm mưu trên fb nhiều cũng hại cho tư duy lắm đó anh.
View attachment 2767588View attachment 2767590
Sao phần nợ anh không show ra ? Anh dọa em hả anh ?

Hạng B1
26/2/17
51
160
33
Sao phần nợ anh không show ra ? Anh dọa em hả anh ?
Anh phản biện buồn cười nhỉ. Có thằng bđs nào ko vay nợ nhiều.
Thế này nhé, anh muốn thì tui gửi anh số tài khoản, anh chuyển tiền rồi tui thống kê nợ rồi các chỉ số tài chính các kiểu của các tập đoàn bđs cho anh xem, để anh biết các chỉ số của VIC, VHM so với ngành như thế nào, cao hay thấp.
Chơi ko anh?

để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113
Anh phản biện buồn cười nhỉ. Có thằng bđs nào ko vay nợ nhiều.
Thế này nhé, anh muốn thì tui gửi anh số tài khoản, anh chuyển tiền rồi tui thống kê nợ rồi các chỉ số tài chính các kiểu của các tập đoàn bđs cho anh xem, để anh biết các chỉ số của VIC, VHM so với ngành như thế nào, cao hay thấp.
Chơi ko anh?
Hehe, anh nhiều lời chi vậy anh ? Anh nói anh Vượn có 30K tỉ gởi ngân hàng mà anh quên mất ảnh nợ gấp 10 số đó, em nhắc anh thôi làm gì mà căng ?
:3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif:

• Haha
Reactions: gaconhung
Hạng B1
26/2/17
51
160
33
Hehe, anh nhiều lời chi vậy anh ? Anh nói anh Vượn có 30K tỉ gởi ngân hàng mà anh quên mất ảnh nợ gấp 10 số đó, em nhắc anh thôi làm gì mà căng ?
:3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif:
Anh ko hiểu tiền khách hàng trả trước (khi chưa bàn giao nhà thì chưa được tính doanh thu nha anh) phải ghi là nợ trong BCTC à?
Đến comment này thì em thấy anh nguy hiểm thật sự đấy.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113
Anh ko hiểu tiền khách hàng trả trước (khi chưa bàn giao nhà thì chưa được tính doanh thu nha anh) phải ghi là nợ trong BCTC à?
Đến comment này thì em thấy anh nguy hiểm thật sự đấy.
Hehe, em bít google mà anh, anh không phải dọa em. :) Vingroup năm rồi lời nhiêu ngàn tỷ vậy anh ?

Hạng B1
26/2/17
51
160
33
Hehe, em bít google mà anh, anh không phải dọa em. :) Vingroup năm rồi lời nhiêu ngàn tỷ vậy anh ?
Nốt comment này với anh nha, anh quần mấy cái thứ vỡ lòng làm em chóng mặt mệt quá. BCTC, nhất là với doanh nghiệp có nguồn thu lớn bđs thì anh nhìn vào dòng tiền, các khoản khách hàng trả trước, các khoản phải thu của khách hàng, chứ ko nhìn vào con số lợi nhuận kế toán nha anh. Lợi nhuận kết toán doanh nghiệp bđs được tính khi bàn giao nhà (khi cđt muốn book/cook số) và khi đó có phát sinh dòng tiền (dòng thu) ko mà anh lại soi vô đó vại?