Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
Re:SeaLinks City - khu phức hợp nghỉ dưỡng - sân golf - KS 5 sao - vila - apartm

cũng okie, nhưng từ trên núi đi xuống hơi xa , bên bác tài chính mạnh làm rất hiệu quả , không như các dự án khác chưa có giấy tờ đã bán lung tung , nhưng mua bên bác là sỡ hữu sổ đỏ 50 năm phải ko ?? mua có giấy liền ko hay cả khu xong hết mới cấp ?

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.424
113
Re:SeaLinks City - khu phức hợp nghỉ dưỡng - sân golf - KS 5 sao - vila - apartm

canadabuon nói:
cũng okie, nhưng từ trên núi đi xuống hơi xa , bên bác tài chính mạnh làm rất hiệu quả , không như các dự án khác chưa có giấy tờ đã bán lung tung , nhưng mua bên bác là sỡ hữu sổ đỏ 50 năm phải ko ?? mua có giấy liền ko hay cả khu xong hết mới cấp ?
Khu này nếu chạy Quy chế tốt là có sổ riêng đó

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.808
113
www.phindeli.com

Khu này chắc chắn phải ra sổ riêng rồi (sau khi xong).
Tuy nhiên hiện tại chắc vẫn là Hợp đồng Góp vốn. Theo Nghị định 71 thì bị cấm sang nhượng. Ôm hơi lâu nhể???

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Chỗ này Vew thì đẹp thiệt nhưng bãi biển chán phèo . Giờ khu đó thành công viên đêm cả lô cả lốc các đôi ôm nhau tâm sự . Cạnh bãi tắm là quá cây bàng - em ăn 1 lần rồi không bao giờ quay lại vì nhìn chúng nó xả rách thôi xuống thẳng biển luôn .
Đầu tư để nghỉ dưỡng ở PT thì em nghĩ hơi thừa tiền chỉ để giải quyết khâu oai , bỏ ra 100-200usd /ngày có bungalow và có người khác phục vụ bãi riêng không sướng hơn à .

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113

manhodessa nói:
Chỗ này Vew thì đẹp thiệt nhưng bãi biển chán phèo . Giờ khu đó thành công viên đêm cả lô cả lốc các đôi ôm nhau tâm sự . Cạnh bãi tắm là quá cây bàng - em ăn 1 lần rồi không bao giờ quay lại vì nhìn chúng nó xả rách thôi xuống thẳng biển luôn .
Đầu tư để nghỉ dưỡng ở PT thì em nghĩ hơi thừa tiền chỉ để giải quyết khâu oai , bỏ ra 100-200usd /ngày có bungalow và có người khác phục vụ bãi riêng không sướng hơn à .

Đúng vậy, khỏi mắc công chăm sóc, và để tiền đầu tư chổ khác, tuy nhiên nếu giá rẻ thì cũng là 1 hướng đầu tư khi kinh tế hồi phục, tuy nhiên còn khá lâu.......

Hạng D
10/1/08
1.617
7
38
Phan Thiết

Khu này cói chung là good, ông trùm xây dựng RD ở Bình Thuận làm mũi tàu nên chuyện giấy tờ với chính quyền địa phương chắc OK ;), nhưng quả thật bãi biễn dành cho khu dân cư khu này vẫn thua xa các resorts, biển quá gần bờ, hầu như ko có bãi cát.

Hạng B2
24/8/10
240
745
93

Giá cao hơn Long Hậu, Tân Kiêng chút ít cho một khu nghỉ dưỡng 5 sao đã hoàn chỉnh hạ tầng mà các bác cứ đắng đo!!

Dân có tiền ai mà chưa làm dăm bảy căn ở SG, dân chưa có nhà thì cũng chẳng có tiền, cuối cùng là bán cho ai?? Bão hòa rồi ạh. Nhưng nhà nghỉ dưỡng thì k nhiều người có đâu, E nghĩ BDS nghĩ dưỡng sẽ là xu hướng mới và chắc chắn sẽ có sóng. Bên NN bác nào VIP cũng phải có nhà nghỉ dưỡng hết, mà giá cao hơn nhà ở nữa (em research rồi mới giật mình), VN cũng sẽ thế thôi!

Last edited by a moderator:
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.808
113
www.phindeli.com

Em thấy có cái nhà ở thành phố biển vẫn có chỗ hay hơn đi resort hay khách sạn các bác ợ. Em nghiệm ra điều này từ chuyện như sau:

Thằng bạn em năm ngoái mua được 1 căn hộ chung cư ở Vũng Tàu, từ ngày có cái nhà này gia đình nó đi VT rất thường xuyên mỗi tháng vài lần, lúc rủ gia đình bên nội/ bên ngoại, lúc thì bạn bè chiến hữu, anh em họ hàng xuống ăn chơi hú hí với nhau
...

Lúc chưa có cái nhà thì cũng thỉnh thoảng đi nghỉ. Nhưng có cái nhà thì đi thường xuyên hơn rất nhiều, vì không đi thì phí :D Như các ông bà già, họ hàng thân thiết bên nội/ngoại là rõ nhất. Các cụ rất tiết kiệm, mình có bỏ tiền mời các cụ cũng ít khi chịu đi (vì tiếc tiền của con cháu). Nhưng khi mình có cái nhà thì rủ đi dễ hơn nhiều.

Thì ra có cái nhà, tiền cũng không tốn nhiều lắm, mà gia đình lại được đi ăn chơi vui vẻ nhiều hơn, sức khỏe tốt hơn, tình cảm lại đâm ra thắm thiết hơn trước

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Các bác đi cả nhà, bác thì nghiện golf. Trong khi chơi cho đủ 18 lỗ thì để vợ con ở nhà nghỉ ngơi, nấu nướng trong BT của mình, ngắm biển từ trên đồi. Thích bơi thì ra hồ bơi...
Nói chung là CDT họ cũng nghiên cứu kỹ rồi, có nhu cầu và cũng là dạng sản phẩm bds mới nên em nghĩ là cũng bán được. Tuy nhiên cỡ 3 tỉ/ căn thì em chiến..., nhiều hơn thì em chiến ở SG dễ quản lý hơn.

Hạng D
24/8/06
1.286
8
38
53
Sai Gon

@bác tuando nói chính xác thật....
..e cũng nghiệm ra giống bác ....
Mỗi lần tham gia cái gì mà mai tính chất vãng lai thì đúng là đực -cái thật .

Mà từ ngày hể mua cái Member của 1 hội nào đó vào thì thấy mình siêng năng hẳn ra ...chắc cũng do tiếc tiền ....

Ko biết cái member sân golf ở đấy nao nhiêu lúa nhỉ

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.