Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.772
113
www.phindeli.com
Re:SeaLinks City - khu phức hợp nghỉ dưỡng - sân golf - KS 5 sao - vila - apartm

sonnguyen nói:
Các bác đi cả nhà, bác thì nghiện golf. Trong khi chơi cho đủ 18 lỗ thì để vợ con ở nhà nghỉ ngơi, nấu nướng trong BT của mình, ngắm biển từ trên đồi. Thích bơi thì ra hồ bơi...
Nói chung là CDT họ cũng nghiên cứu kỹ rồi, có nhu cầu và cũng là dạng sản phẩm bds mới nên em nghĩ là cũng bán được. Tuy nhiên cỡ 3 tỉ/ căn thì em chiến..., nhiều hơn thì em chiến ở SG dễ quản lý hơn.

3 tỉ/ căn thì chơi cái nền biệt thự Casa Lavanda sát vách thằng SeaLink đi bác, view biển + dòm qua sân gofl SeaLink luôn. Cỡ 5tr/m2. Dự án ra sổ đỏ.

Hạng D
20/12/09
1.169
7.861
113
Re:SeaLinks City - khu phức hợp nghỉ dưỡng - sân golf - KS 5 sao - vila - apartm

Em lại nghĩ khác.
Bỏ 3tỷ ra mua 1 căn biệt thự.Gửi NH 1 năm lấy 300c tha hồ muốn ở L'An mien hay Victoria Resort mổi tháng 1 lần cũng cỏn dư khối tiền
Còn để đầu tư bán lại thì em miễn bàn vì không có kinh nghiệm

Hạng B2
24/8/10
240
745
93

tuando nói:
sonnguyen nói:
Các bác đi cả nhà, bác thì nghiện golf. Trong khi chơi cho đủ 18 lỗ thì để vợ con ở nhà nghỉ ngơi, nấu nướng trong BT của mình, ngắm biển từ trên đồi. Thích bơi thì ra hồ bơi...
Nói chung là CDT họ cũng nghiên cứu kỹ rồi, có nhu cầu và cũng là dạng sản phẩm bds mới nên em nghĩ là cũng bán được. Tuy nhiên cỡ 3 tỉ/ căn thì em chiến..., nhiều hơn thì em chiến ở SG dễ quản lý hơn.

3 tỉ/ căn thì chơi cái nền biệt thự Casa Lavanda sát vách thằng SeaLink đi bác, view biển + dòm qua sân gofl SeaLink luôn. Cỡ 5tr/m2. Dự án ra sổ đỏ.

Em quánh chánh là Casa k nhòm qua SeaLinks dc, vì nó thấp lè tè phía dưới ạh.
Nhưng bên Casa vẫn bán dc vì giá dễ chịu hơn, cũng giống dân ko mua nổi PMH thì mua lân cận đấy, như Phú Mỹ, Sadaco Tân Phong, ... SeaLinks bên em miếng 300m2 đơn lập 2.6 tỉ, xây đẹp thêm tỉ4 nữa là 4 tỉ rồi, e nghĩ dự án nào cũng có đối tượng của nó cả!

Hạng B2
24/8/10
240
745
93

tonjohn nói:
Em lại nghĩ khác.
Bỏ 3tỷ ra mua 1 căn biệt thự.Gửi NH 1 năm lấy 300c tha hồ muốn ở L'An mien hay Victoria Resort mổi tháng 1 lần cũng cỏn dư khối tiền
Còn để đầu tư bán lại thì em miễn bàn vì không có kinh nghiệm

Dân mua second home k phải k có tiền ở resort mà phải gửi 3-4 tỉ lấy tiền ở Lanmien này nọ, quan trọng là đẳng cấp và phong cách sống thôi bác. Lanmien cầm 200 đồng vào ai mà chẳng ở dc, nhưng cảm giác lái con xe yêu quý của mình chạy vào chính cái sân nhà của mình thì quá phê, rồi còn hàng xóm, bạn bè ở xung quanh nữa, giao lưu được khối thông tin hay ...

Hạng B2
24/8/10
240
745
93

chuckyminh nói:
@bác tuando nói chính xác thật....
..e cũng nghiệm ra giống bác ....
Mỗi lần tham gia cái gì mà mai tính chất vãng lai thì đúng là đực -cái thật .

Mà từ ngày hể mua cái Member của 1 hội nào đó vào thì thấy mình siêng năng hẳn ra ...chắc cũng do tiếc tiền ....

Ko biết cái member sân golf ở đấy nao nhiêu lúa nhỉ

$25k/20yrs và 45k/50yrs, transferable nha bác.

Last edited by a moderator:
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.772
113
www.phindeli.com

DD_Do nói:
tuando nói:

Em quánh chánh là Casa k nhòm qua SeaLinks dc, vì nó thấp lè tè phía dưới ạh.
Nhưng bên Casa vẫn bán dc vì giá dễ chịu hơn, cũng giống dân ko mua nổi PMH thì mua lân cận đấy, như Phú Mỹ, Sadaco Tân Phong, ... SeaLinks bên em miếng 300m2 đơn lập 2.6 tỉ, xây đẹp thêm tỉ4 nữa là 4 tỉ rồi, e nghĩ dự án nào cũng có đối tượng của nó cả!

Em thấy sales Casa giới thiệu là bên đó có một số lô ở phía trên cao, dòm qua ngay cái hồ nước của sân Golf SeaLink đó bác.

QB
Hạng D
11/9/09
1.396
13
38
48
FFC

- KS 5 sao SeaLinks Beach Hotel sắp khai trương vào 28/8/2010 này
khả thi kg bác ? theo em là kg thể . tháng 10 họa may.

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM

Bạn tôi mua 1 căn ngay sát khu KS 5* có cái hồ bơi khủng long đó.
Ra đó chơi mấy lần, ngoài những cái ưu điểm như các bác đã mô tả, tôi thấy có vài nhược điểm tuy nhỏ nhưng không kém phần quan trọng:

- Về tổng thể: Dự án SeaLink này đất rộng nhưng CDT ham lấy số lượng, cất nhiều BT quá, tường nhà BT này cách nhà kia có chừng 3 m, nhìn rất tức mắt. Sân vườn cũng nhỏ. Ban ngày ngồi ngoài vườn bị hơi nóng hắt từ đường nhựa và từ tường các nhà xung quanh, nóng không chịu nổi, lại phải chun vô phòng máy lạnh cho mát.
- Về thiết kế nhà: CDT xây nhà thô bằng gạch xi măng ép, độ bền sẽ không tốt bằng gạch nung. Thiết kế dưới mái không có ô thoáng (sợ gió/bão biển) nên nhà rất nóng. Hầu như phải mở máy lạnh cả ngày. Máy lạnh trung tâm (1 cụm nóng dùng cho 6-7 phòng), khi chỉ ở 1 phòng cũng phải chạy nguyên cái máy lạnh đó. Điện thì giá cao.

- Mái vòm ô văng phía ngoài đều ốp bằng la phông thạch cao, chịu gió biển khoảng 2 mùa là nứt, lại phải thuê CDT sửa dài dài.

- Về tiện lợi: Từ khu vực nhà BT để ra tới biển phải đi bộ cỡ 1km, lên dốc xuống đồi, qua cầu vượt, đi xuống 30 bậc cầu thang mới chạm được đôi chân mỏi mệt xuống nước.
Không biết khi bơi xong, mệt nhoài rồi thì lê bước về nhà trên đồi bằng cách nào. Chả lẽ lại đi 4B ra biển để tắm?

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.772
113
www.phindeli.com

Có thằng cu nó thầu xây nhà cho SeaLink, nó bảo anh mà gỡ mái nhà ra dòm, phía dưới mái bọn em toàn dùng sắt phế liệu hàn lại làm khung đỡ ... chủ đầu tư ép giá nên chất lượng chỉ có vậy, ăn dày quá mà :D

Status
Không mở trả lời sau này.