Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI
@ SF members: Các bác nên mở bầu lọc gió ra rồi đánh dấu chiều của lọc gió để khi tháo ra lắp lại cho chuẩn. Nếu lắp không đúng chiều xe đi có hiện tượng rất lạ như sau:
1. Tiếng máy nghe khác hẳn, có vẻ như hơi to hơn và gào.
2. Khi vận hành xe công xuất bị ảnh hưởng nên ga cao đến gần 3000v/phút mới chuyển số; độ bốc bị hạn chế.
Xe em đã bị hai lần, mặc dù đã nhắc chú thợ rồi, nhưng ko phải thợ nào cũng biết và để ý việc này.

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
RE: SF - Chú ý khi vệ sinh lọc gió.

cái vụ này phải lưu ý mới đươc, thx bác thanhts nhìu

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Cảm ơn pác Thanhts nhiều nhiều ạ. Em đang định ngày mai được nghỉ đi thay dầu và kiểm tra luôn đây, xe em cũng hơn 5000km rồi.

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

cảm ơn bác ạ. em sẽ liu ý! thế sau khi bác đổi lại chiều thì lại như cũ phỏng ạ?

Hạng C
22/5/07
683
2
0

@bác Thanh: Thế trên bầu lọc gió có ghi chiều mũi tên không bác? xe em thay mấy lần nhưng không để ý vấn đề này. Nếu không có thì cách xác định chiều đúng như thế nào ạ? Bác chỉ giúp em nhé

Hạng B1
28/2/08
54
0
0
Phú Thọ

Em sợ các bác thợ đậy nắp bầu lọc gió ko kín, Ngoài 3 cái móc thép thì nó còn một cái lẫy nhựa phía trong. Ko để ý rất dễ ko cài nắp trên vào khe nên chỉ cố định được 3 điểm còn 1 góc bị kênh.

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Trích đoạn: maranelo

cảm ơn bác ạ. em sẽ liu ý! thế sau khi bác đổi lại chiều thì lại như cũ phỏng ạ?
Đương nhiên là như cụ roài.

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Trích đoạn: tuan1368

@bác Thanh: Thế trên bầu lọc gió có ghi chiều mũi tên không bác? xe em thay mấy lần nhưng không để ý vấn đề này. Nếu không có thì cách xác định chiều đúng như thế nào ạ? Bác chỉ giúp em nhé
Mình ngại mở quá, nhưng nếu nhớ không nhầm thì đứng từ mũi xe nhìn vào, cái logo H ở bên tay trái.