Tập Lái
26/9/18
6
2
3
42
Cho e hỏi 199MK là gara nào vậy địa chỉ bao nhiêu ạ. Để e cũng mang vợ 2 lên chỉnh

• Like
Reactions: Alaris
Tập Lái
26/9/18
6
2
3
42
Vợ 2 em SantaFe 2017 mới đi được hơn 1 vạn nhưng có tiếng kêu tạch tạch ở hai bên lỗ đây an toàn hàng ghế thứ 3 đi rất nhiều gara nhưng vẫn chưa phát hiện ra là lỗi gì. Mong các bác chỉ giáo cho ạ.

Hạng B1
16/10/17
52
9
8
34
Chiếc của em cũng bị tiếng lèng xèng phía sau xe, hình như là do cửa cốp sau. Đặc biệt trời nóng kêu to hơn, đêm đi có bữa bị bữa ko. Như kiểu tiếng tôn hay sao ý, có bác nào bị ko ? Ở sg thì mang qua đâu giải quyết dc giờ mấy bác ? Khó chịu kinh.

Tập Lái
1/10/18
41
35
18
Xe mình có tiếng kot kẹt nhỏ, tiếng nhựa cạ vào nhau chứ ko phải kim loại, chỗ gần cần gạt quạt gió hàng ghế 3. Cũng hơi khó chịu nhưng chưa đến mức phải xử lý.

Nghe nhiều bác STF nói về lỗi tiếng kêu này.

Hạng B2
17/8/18
195
115
58
49
Tphcm
Xe mình có tiếng kot kẹt nhỏ, tiếng nhựa cạ vào nhau chứ ko phải kim loại, chỗ gần cần gạt quạt gió hàng ghế 3. Cũng hơi khó chịu nhưng chưa đến mức phải xử lý.

Nghe nhiều bác STF nói về lỗi tiếng kêu này.
Cái tiếng cọt kẹt nhỏ như bác tả có vẻ giống xe mình.
Mất ngủ với nó 2 tuần, tìm đủ cách, đem lại nhiều nơi vẫn không ra, tức muốn đập luôn cái xe.
Cuối cùng, cho thằng em lái ra cao tốc, mình ngồi sau kiểm tra, má ơi nó đơn giản.
Đó là do cái vè che mưa!
Lột bỏ vè che mưa 2 bên mới hả.
P/s: mình ngồi trong cabin, không gian hẹp, nhiều khi phán đoán nơi xuất phát của tiếng kêu khó chính xác, và nó có thể ở những nơi không ngờ.
Bác thử kiểu em xem sao!

• Like
Reactions: Alaris
Tập Lái
1/10/18
41
35
18
Cái tiếng cọt kẹt nhỏ như bác tả có vẻ giống xe mình.
Mất ngủ với nó 2 tuần, tìm đủ cách, đem lại nhiều nơi vẫn không ra, tức muốn đập luôn cái xe.
Cuối cùng, cho thằng em lái ra cao tốc, mình ngồi sau kiểm tra, má ơi nó đơn giản.
Đó là do cái vè che mưa!
Lột bỏ vè che mưa 2 bên mới hả.
P/s: mình ngồi trong cabin, không gian hẹp, nhiều khi phán đoán nơi xuất phát của tiếng kêu khó chính xác, và nó có thể ở những nơi không ngờ.
Bác thử kiểu em xem sao!

Thanks bác.

Mình cũng đã ngồi ghế sau nhiều và xác định khu vực quanh cần gạt quạt gió, tiếng kêu có vẻ như một khe nhựa nào đó không chắc nên kêu cọt kẹt.

Hạng B2
25/7/17
158
156
43
Ko gắn vè che mưa vẫn có tiếng kêu nha. Lắc rắc nho nhỏ phía sau bên trái, nhỏ thôi yên lặng trong xe mới nghe, nhưng đúng là khó chịu o_Oo_O

Tập Lái
1/10/18
41
35
18
Ko gắn vè che mưa vẫn có tiếng kêu nha. Lắc rắc nho nhỏ phía sau bên trái, nhỏ thôi yên lặng trong xe mới nghe, nhưng đúng là khó chịu o_Oo_O
Có vẻ giống y như bệnh xe mình.

Bác khắc phục được chưa?

• Like
Reactions: Ai là tôi