Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI
Thưa các bác SFC,
chuyện là thế này. Xe của em có tiếng kêu cực kỳ khó chịu trong cabin. Đặc biệt là đi ở trong phố, kể cả lúc dừng (vẫn để số D) có tiếng lanh canh, lạch cạnh ở phía trước và bên phụ. Em đã kiểm tra, thử rất nhiều bài mà vẫn ko tìm ra bệnh của nó. Cuối cùng em phải nhờ đến các bác ở 199MK. Trực tiếp bác Huy xử lý một số lần để loại trừ tất cả các chỗ có thể phát ra tiếng kêu đó. Riêng bác Huy mất vào đấy mấy lần, cộng thời gian lại chắc phải mất trọn một buổi ( 1/2 ngày). Kết quả vẫn kêu. Sau đó em quyết định báo cáo sự việc với các đồng chí thợ của bác Huy, mấy chú thợ khẳng định là sẽ tìm được nguyên nhân và xử lý triệt để, nhưng phải có thời gian. Thế là em vất xe vào đấy cả ngày thứ 6 vừa rồi. Các chú thợ làm rất cẩn thận và kỹ càng. Khi lấy xe về thì ổn, nhưng đến sáng hôm nay đi lại vẫn kêu. Em lại đưa em nó quay lại. Các chú thợ tiếp tục nghiên cứu, cuối cùng hình như đã gãi đúng vào chỗ cần gãi các bác ạ. Chiều nay em chạy thử các địa hình, thấy rất khả quan. Ngồi trong cabin em ru và chắc nịch.
Em đã rất vui và hạnh phúc vì đã xử lý được căn bệnh kinh niên, khó trị của vợ 2 em. Nhưng em hơi buồn tý là khi em thanh toán tiền, các bác ở 199MK nhất định ko lấy tiền mới đau chứ. Cứ đuổi em quầy quậy. Em tức quá về và nhất định sẽ quay lại "trả thù" các bác ấy. Nhưng chưa có cách nào "trả thù" cho ngọt ngào. Các bác tư vấn em cái.;)
Dù sao cũng cảm ơn các bác 199MK rất nhiều.

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
42
Irac
RE: SF - Xử lý tiếng kêu trong cabin

đúng là mấy cái bệnh kiểu này khó chịu vô cùng, ko ảnh hưởng gì nhiều nhưng thà hỏng nặng còn đỡ ức chế hơn:D

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

ối giời !!! tưởng mình em, hóa ra bác thanhts cũng bị không được trả tiền. Xe em hồi tết bị đóng băng đường điều hòa, tức là chạy một lúc là điều hòa lạnh ngắt rồi lịm dần. Điều hòa nóng bật lên thì không thấy nóng, ngồi trong xe rét run ....

Đem đến 199MK đến buổi thứ hai mới tìm ra bệnh, hóa ra dây điện đừơng nước nóng của em bị chuột cắn, ko pha vào nc lạnh được khiến đóng băng luôn dàn lạnh. Sau khi phục hồi nguyên trạng, điều hòa lại lạnh ngắt tâm hồn ... đến phần "bún chả" thì các bác ấy nhất định không nói bao tiền. Em đành tiu nghỉu (+sung sướng) đi về.

Nhân đây em xin gửi lời hỏi thăm sức khỏe bác thanhts và cảm tạ với các bác ở 199MK và chúc các bác luôn may mắn.

Em xin hết ạ.

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

@bác maranelo: Cảm ơn bác hỏi thăm. Lâu lắm ko gặp bác và các anh em khác trong SFC để buôn dưa lê. Đợt này chắc các bác ấy đang nghỉ ngơi cả rồi nhỉ.

Hạng B2
20/2/08
448
1
16
Sài Gòn
www.atim.com.vn

Trích đoạn: thanhts

Thưa các bác SFC,
chuyện là thế này. Xe của em có tiếng kêu cực kỳ khó chịu trong cabin. Đặc biệt là đi ở trong phố, kể cả lúc dừng (vẫn để số D) có tiếng lanh canh, lạch cạnh ở phía trước và bên phụ. Em đã kiểm tra, thử rất nhiều bài mà vẫn ko tìm ra bệnh của nó. Cuối cùng em phải nhờ đến các bác ở 199MK. Trực tiếp bác Huy xử lý một số lần để loại trừ tất cả các chỗ có thể phát ra tiếng kêu đó. Riêng bác Huy mất vào đấy mấy lần, cộng thời gian lại chắc phải mất trọn một buổi ( 1/2 ngày). Kết quả vẫn kêu. Sau đó em quyết định báo cáo sự việc với các đồng chí thợ của bác Huy, mấy chú thợ khẳng định là sẽ tìm được nguyên nhân và xử lý triệt để, nhưng phải có thời gian. Thế là em vất xe vào đấy cả ngày thứ 6 vừa rồi. Các chú thợ làm rất cẩn thận và kỹ càng. Khi lấy xe về thì ổn, nhưng đến sáng hôm nay đi lại vẫn kêu. Em lại đưa em nó quay lại. Các chú thợ tiếp tục nghiên cứu, cuối cùng hình như đã gãi đúng vào chỗ cần gãi các bác ạ. Chiều nay em chạy thử các địa hình, thấy rất khả quan. Ngồi trong cabin em ru và chắc nịch.
Bác có thể mô tả chi tiết bệnh lạch cạch là do nguyên nhân từ đâu và bác đã làm gì để khắc phục không. Em nghi là vợ hai của em cũng có triệu chứng này.

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: ATIM

Trích đoạn: thanhts

Thưa các bác SFC,
Bác có thể mô tả chi tiết bệnh lạch cạch là do nguyên nhân từ đâu và bác đã làm gì để khắc phục không. Em nghi là vợ hai của em cũng có triệu chứng này.
Bác đã lắp thêm đồ chơi gì cho xe chưa?

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

phải chi trong SG cũng có 199MK nhỉ :D đỡ khổ cho các anh em SF

Hạng B2
12/9/04
219
32
28

Thì ra xe tháo tung nội thất để xử lý tiếng lạch cạch trê ntrần là của bác thanhts. Hôm em cũng xuống đó, xe bác nhìn ngon thật.

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Chúc mừng bác Thanhts đã chữa được bệnh nan y cho vợ 2 , phê bình bác dạo này là xa rồi quần chúng lắm đấy nhé ..:D:D

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

cái tiếng kêu của xe em nó kỳ cục lắm. Nó phát ra ở trên phía kính lái và trần. Khi kêu khi không. Đi đường trường thì gần như ko có gì, êm ru. Nhưng đi trong phố, và đi chậm mới có. Khi kêu thì đưa tay ấn vào kính lái hoặc giữ ở trần xe thì hết tiếng kêu. Nói tóm lại là như ma làm ấy. Các chú thợ phải làm đủ kiểu mới hết, em cũng chẳng biết là do cái gì nữa.
@ bác tổng thư ký: Em mới vắng có 1 buổi off thôi đấy nhé.