Hạng B2
22/11/15
198
132
43
Giờ xe em đi được một lúc thì phát ra tiếng kêu chít chít từ điều hòa nghe rất nhỏ, giống như tiếng của chất lỏng, chỉ bên trong xe mới nghe, và lúc bị lúc không.
Em khẳng định nó từ điều hòa vì khi tắt nút AC sẽ hết, bật AC lên lại một lúc sau lại bị.
Em đã từng mang vào hãng thì xui cái là đúng lúc nó không kêu, mô tả thì cố vấn bên hãng cũng không hiểu là gì.

Em định mang ra gara ngoài xem xét nhưng phân vân không biết đụng đến điều hòa thì có đụng đến vấn đề gì về bảo hành từ hãng không? Xe em mua đến giờ chưa được 2 năm.

dieu hoa GLC.jpg

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/5/07
901
484
63
44
TPHCM
Rất có thể do quạt của dàn lạnh kêu! do trục quay bị khô! nếu có thể dùng RP7 xịt vào trục quay xem có hết không? lúc trước mình đi con innova cũng nghe rét rét như dế kêu! ấy RP7 xịt vô trục của quạt lồng sốc thì hết!

• Like
Reactions: ForOurFuture
Hạng D
10/4/10
1.349
4.750
113
còn tiếng xì xì từ cửa gió là gì các bác ?

Hạng B1
15/12/17
82
78
33
33
Rất có thể do quạt của dàn lạnh kêu! do trục quay bị khô! nếu có thể dùng RP7 xịt vào trục quay xem có hết không? lúc trước mình đi con innova cũng nghe rét rét như dế kêu! ấy RP7 xịt vô trục của quạt lồng sốc thì hết!
Mình cũng nghĩ là do quạt gió máy lạnh. Nhưng xịt RP7 thì sau đó có bị mùi vào trong khoang xe không?

• Like
Reactions: ForOurFuture
Hạng C
2/3/14
637
489
63
xe còn bảo hành thì cứ để hãng làm việc đi bác. Bác để ý xem nó hay kêu ở dải nhiệt độ nào, lúc nào bị nhớ quay clip lại để mang ra hãng dễ làm việc hơn (em nghĩ tiếng kêu chắc xảy ra lúc máy nén nó hoạt động)

Hạng B2
22/11/15
198
132
43
xe còn bảo hành thì cứ để hãng làm việc đi bác. Bác để ý xem nó hay kêu ở dải nhiệt độ nào, lúc nào bị nhớ quay clip lại để mang ra hãng dễ làm việc hơn (em nghĩ tiếng kêu chắc xảy ra lúc máy nén nó hoạt động)
Đem xe 2 lần vào hãng đều đúng lúc nó không kêu mới đau chứ bác, em quay lại video gửi cho cố vấn thì cố vẫn cũng im lặng, chắc là cũng không nghe thấy gì từ video, tiếng kêu nó nhỏ lắm...

Hạng B1
9/3/16
81
106
33
37
tắt AC thì quạt vẫn quay, mà ko kêu là có thể ko phải do quạt, ra gara ngoài chuyên mer nó check cho lẹ bác à.

Hạng B1
9/3/16
81
106
33
37
Xe em là toyota bác
bác để hình em tưởng Mer :D
Xem em Mer cũng có tiếng kêu chít chít phía phụ, e kiểm tra do quạt lâu ngày bám bụi bên cân = ko đều, quay bị lắc nên kêu, vệ sinh là hết.