Hạng B1
15/8/12
93
15
8
42
Em thường convert sang Mpeg-2 (720x576) chuẩn Pal xem tốt. Theo em biết thì Mpeg-2 ít nén hơn Divx nên chất lượng hình ảnh, âm thanh có lẽ tốt hơn. Bác nào rành cho em ý kiến. :)

Hạng B1
26/3/14
79
76
18
www.facebook.com
Em thường convert sang Mpeg-2 (720x576) chuẩn Pal xem tốt. Theo em biết thì Mpeg-2 ít nén hơn Divx nên chất lượng hình ảnh, âm thanh có lẽ tốt hơn. Bác nào rành cho em ý kiến. :)
Divx là một codec nổi tiếng và rất rất phổ biến trong nhóm MPEG-4, có thể coi đã lên dạng lão làng khi có khá nhiều đầu đọc DVD đọc luôn cả DivX. So sánh giữa chuẩn MPEG-2 và DivX thì chất lượng có thể coi là như nhau có điều DivX trội hơn ở bit-rate thấp, điều này đồng nghĩa với việc chúng ta có thể có một đoạn phim tương tự DVD video nhưng nhẹ hơn chỉ cỡ bằng 1/2 của DVD video.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: over9_1702
Tập Lái
13/10/07
16
4
3
www.xyz.com.vn
Các bác cho em hỏi ngu tý, em lấy clip ca nhạc từ trên youtube và nhaccuatui về, convert sang avi,divx,mp4 và cả wmv rồi mà sao cái dvd JVC kw-50bt của em cắm usb vào nó ko nhận, cứ nói ko support hoài...ko xem được...các bác giúp em với. Em xin cảm ơn

Hạng B1
26/3/14
79
76
18
www.facebook.com
Các bác cho em hỏi ngu tý, em lấy clip ca nhạc từ trên youtube và nhaccuatui về, convert sang avi,divx,mp4 và cả wmv rồi mà sao cái dvd JVC kw-50bt của em cắm usb vào nó ko nhận, cứ nói ko support hoài...ko xem được...các bác giúp em với. Em xin cảm ơn
đầu này support MP3/WMA/AAC, DivX(R)/MPEG1/MPEG2. Bác xem lại định dạng usb có phải fat32 khong nhé.

• Like
Reactions: vinhcttv
Tập Lái
13/10/07
16
4
3
www.xyz.com.vn
đầu này support MP3/WMA/AAC, DivX(R)/MPEG1/MPEG2. Bác xem lại định dạng usb có phải fat32 khong nhé.
Ô đúng làm cái này em lại ko biết, usb mua về là em copy vào luôn nên cũng ko biết fat32 hay ntfs...phải format về fat32 mới được ạ? Sao em copy nhạc vẫn nghe được nhỉ..., chỉ ko xem được clip thôi bác ạ...no support

Tập Lái
25/7/15
20
12
3
35
Của em thi nó hiện màn hình xanh và dòng chữ parking off! Chơi mp3 thì bình thường con video thi bo tay bác ơi

Tập Lái
13/10/07
16
4
3
www.xyz.com.vn
Ô của bác cũng là JVC 50bt à...để mai em thử kiểm tra xem usb là fat32 hay ntfs rồi copy lại xem sao. Có bác bảo giatm kích thước khung hình xuống nhỏ đi mới xem đc...mai em cũng sẽ thử...tóm lại thấy ko thích quả JVC này lắm dù các bác âm thanh bảo nó cũng khá ok...

Hạng B1
26/3/14
79
76
18
www.facebook.com
Ô đúng làm cái này em lại ko biết, usb mua về là em copy vào luôn nên cũng ko biết fat32 hay ntfs...phải format về fat32 mới được ạ? Sao em copy nhạc vẫn nghe được nhỉ..., chỉ ko xem được clip thôi bác ạ...no support
Bác thử các clip up trong topic này chưa ạ.
Của em thi nó hiện màn hình xanh và dòng chữ parking off! Chơi mp3 thì bình thường con video thi bo tay bác ơi
của bác phải như thế này không?
https://www.youtube.com/watch?v=FPz7FBW-b4I

Tập Lái
13/10/07
16
4
3
www.xyz.com.vn
Usb của em đã chuẩn Fat32 rồi, vậy lý do ko đọc được chỉ còn ở kích thước màn hình thôi thì phải...em mất mạng nên chưa download thử clip trên này về. Để em thử nghe lời bác Qua đêm ở trên, convert về khung 720 xem có ok ko vậy