Hạng D
13/7/10
1.052
13.905
113
Hi ! Em có khoản vay ANZ 42 triệu đã trả được 12 kỳ là 13 triệu . Sau ANZ rút đi chuyển sang Shinhan, em ngừng trả thành nợ quá hạn .
Em lên Shinhan yêu cầu tất toán , gặp NV thu hồi nợ Shinhan Đặng Thái Hùng tại trụ sở 138 Hai Bà Trưng Q1 . Tại trụ sở Hùng khẳng định em còn thiếu 43t5 từ ANZ chuyển sang và Shinhan không tính lãi suất nữa . Em có ghi âm lại làm bằng chứng Hùng khẳng định chục lần với em không tính lãi nữa , file ghi âm em up ở cuối bài bằng mediafire mấy bác load về nghe không lo virut .
Sau khi em đưa ra mail làm bằng chứng nợ từ ANZ chuyển sang Shinhan chỉ có 39trieu . Thì Hùng bắt đầu thể hiện khả năng lương lẹo siêu đẳng . Hùng quay ngoắt bảo Shinhan có tính lãi và lãi suất là 5%/nam . Mấy bác xem hình em chụp mail .

Shinhan tính tiền gian lận, một khoản vay tính lãi ba lần vẫn sai.

Em chỉ ra 5%/nam thì 39trieu không thể lên 43.5trieu trong thời gian từ 09/2018 đến đến 01/2020 . Đến đây Hùng nó lại lật lọng thêm lần nữa nó bảo nó nhầm lãi suất phải là 7,462/năm như hình chụp mail dưới .

Shinhan tính tiền gian lận, một khoản vay tính lãi ba lần vẫn sai.

Không ngân hàng nào áp dụng lãi suất lẻ thập phân đến 3 số như thằng Hùng , nó cố tình lấy lãi suất bậy bạ để ra con số hợp lý nó định trấn của khách . Khi em hỏi lãi suất này theo công văn nào của ShinHan thì nó không thèm trả lời mail em nữa .

File ghi âm NV Hùng khẳng định ShinHan không tính lãi suất khách từ ANZ chuyển sang , link mediafire .

Như vậy là chỉ một khoản vay nhỏ mà Shinhan nó lương lẹo từ 0% sang 5% rồi sang 7.462/năm . Các khoản vay lớn nó còn lương lẹo đến mức nào . Mấy bác tránh xa thằng Shinhan này ra nhé .
Cám ơn mấy bác đã dành thời gian cho em .

Hạng B2
15/6/17
137
796
98
Bạn chủ thớt cho hỏi là tại sao anz qua tay shinhan bạn ko trả nợ nữa vậy?
Bạn nói rõ từ ngày ngưng trả là ngày nào, quá hạn là ngày nào? Quá hạn thì chắc chắn là có phạt lãi quá hạn rồi.
Mình ko bênh thằng Hùng cuồng Hàn lật lọng vụ ko lãi đâu nhé, chỉ là đang phân tích thôi. Nó là nhân viên ko có quyền quyết định được lãi hay ko lãi.

Hạng C
26/9/17
626
3.698
93
Em thấy Shinhan chăm sóc KH tốt mà. Trước em cũng xài thẻ tín dụng của Shinhan. Em có bị trễ hạn vì lúc đó sinh em bé, nằm viện, bên Shinhan gọi điện nhắc nợ em không biết do không dùng đt. Cả tuần sau mới nghe thì đã bị trễ rồi, bên Shinhan cho người tới tận nhà thu tiền.