Hạng B2
9/11/10
241
4
18
50
Tiếp đi bác, văn bác viết hay quá, em lót dép ngồi hóng.

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51
Văn phong bình dị, lôi cuốn
Chờ xem Bac và "em" Bac ra mắt với họ FIFC :D

Hạng B2
12/4/08
106
0
16
51
Chào các bác
Rất cám ơn sự động viên chơn tình của các bác lắm lắm .
.. kể cái sự chơi thì cũng nhiêu khê , rắc rối . Ít tiền mà ham chơi thì còn khổ gấp đôi gấp bội . Lực bất tòng tâm mà ! Tiền thì không tòng tính...ai mà chả muốn con xe đẹp . Lại phải ngon nữa , sợ nhất là nó đổ bệnh ... một ông mua con xe mới keng xà beng , đi vài năm xuống cấp thì bán đổi con khác , ông khác rước một em rách rưới , mang về chữa trị , tu bổ cũng chạy như ai ... thế thì cả 2 ông đều yêu xe , chơi xe nhưng với 2 cách khác nhau . Anh có khả năng thì xem như trả tiền cho sự chăm sóc vợ hai đổi lấy thời gian quí báu cho việc khác mà hữu dụng hơn ; người đam mê , thích táy máy thì khoái tự tay mình làm ... bản thân con vợ hai chả có lỗi gì ... vợ lão thứ nhất nếu cứ để vài năm thì cũng rạc rài như ai , còn em kia được chu đáo vỗ về hỏi han thì sức sống vẫn dâng trào ...cho nên em rất ghét ai nói lấy vợ này , vợ kia cho nó lành ... một cỗ máy cơ khí thì chẳng bao giờ lành nếu không sữ dụng và duy tu đúng cách phải không các bác . Chỉ có điều người thì thích tự làm , kẻ thì mướn người khác làm , còn mấy ông mà "cho nó lành " thì để đó cho thàng chồng sau nó gánh mới gọi là đúng .
Thôi thì thích cái gì thì chơi cái ấy , tâm lý nó giải tỏa ồi ...
Em yêu Fiat , sao thế ?
Đã không có tiền thì chơi xe cũ
Đã không ngại khó thì gì cũng chơi
Không ưa xa cạ thì đi hàng lẻ
Dưới đôi trăm chai , Siena nà nhất !
... Xưa nay em rất ngưỡng mộ bọn Itálì , các bác cứ thử nhìn từ chân tới đầu mình xem : giày da số một thì cùng là giày Ý , quần áo thời trang , dây nịt mắt kiếng , cà phê , kem lạnh , bánh pizza ... cái gì thì họ cũng đi đầu cả , xe cộ thì thôi rồi Lượm ơi ... nói chung là ăn chơi các kiểu ... thế nên mình cũng tự hào xách luôn em Fiat về , suy nghĩ ít ít thôi cho nó sướng .
... Đầu tiên phải làm bài test với gấu !!! cái này căng đây ...
Gấu em không có khái niệm gì với các loại xe , thế nên mình tin chắc rằng phản ứng thực tế là khách quan ...Mình loại trừ yếu tố kỹ thuật nghe các bác ...
- Cho mụ xem con Siena
- Morning kìa (Con này thì đội giá em rồi)
- Mazti xinh đẹp
- Toyota đời cũ các kiểu
- Đĩa bay hả , chơi luôn
Cuối cùng nàng phán : bố em lấy cái xe nho nhỏ , xinh xinh , tròn trịa (cái này mới đích thị là nàng rùi ..hế ..hế) mà bên trong nhìn còn tươm tất nhất ấy nhé , "kiểu trông cũng được ..."
và quan trọng là vừa với ngân sách nhà mình ...

Tạm thời là thế các bác ạ , em phọt ít quá nên bác Hải đã cho em up hình đâu cơ ạ , thôi đành phải dùng chiêu " diễn ngữ " vậy .

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51
"Tiền bối" đây, vì ít vào OS thôi. Văn phong của Bac giống Bac langbam hồi trước. Ngưỡng mộ. Ngưỡng mộ :D.Chăm vào OS để anh em có cái giải xì-trét Bac nhá !

Hạng B2
12/4/08
106
0
16
51
Cám ơn bác Baby , em cảm kích ở bác lòng hiếu khách , sẽ nói ở phần sau ạ .
Em xin tiếp tục ...
Xét cho cùng thì không phải chỉ Fiat ở An Nam mình "có nhiều ưu điểm trong tầm giá " , để ý chút các bác thấy có một box rất tương đồng với fifc , đó là các bác hội "Mút xôi " :D . (Musso - Ssangyong) em cũng ngả nghiêng với em này ... nói chung là fifc và ssfc các bác đều rất là khôn ngoan , sử dụng đúng và không phí đồng tiền mình bỏ ra đầu tư cho chiếc xe phục vụ mình - nhưng rất cá tính và kiên định , nếu không thì gãy gánh rùi ... cũng qua vài vụ trong fifc , vài bác cũng đã bứt gân đấy chứ ...
Đã quyết xong , giờ thì quất thôi . Xóa tất các trang mua bán , em chỉ vào mỗi trang 4banh ,anh này là một market very interested about Siena ...chả hiểu tại sao . Làm như chỗ đó nhiều gà xối mỡ ...

Khắp bắc trung nam , đâu cũng bán ...kinh không ??? Fiat đang làm một cuộc đổ bộ ngược , tình thế mà ... tiến vào Sàigòn , ta tiến vào Sàigòn ... . Sau một thời gian ngon bổ rẻ , đã đến lúc nắn cái quai , chêm cái thớt , bà con lục tỉnh mới mệt mỏi làm sao vì không có trạm bảo hành gần nhà . Kéo một chiếc xe hư chìa khóa từ Kiên Giang về Sàigòn à ! không ngửi nổi . Lên đường thôi ...Nhưng xe Fiat không có lỗi , tại là ở mấy bác kinh doanh thôi , Bim Mec cũng rứa nhưng vì hắn mắc quá nên số lượng ra đi cũng không nhiều , người sở hữu thì dư khả năng ... nên tình hình trở nên là rất tình hình .

Hạng D
1/6/11
4.533
8.664
113
13
pác xitpelong văn chương dạt dào we...ngưỡng mộ pác...khi nào pác hội trưởng off beer nhớ vời cho đc pác ấy để ae

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Cho coi xe trước rùi kể chuyện sau được k bác? thèm nhìn xe lắm rùi.:)

Hạng B2
12/4/08
106
0
16
51
Bác nói thế em xấu hổ bác ạ , văn chương gì em hả bác ! em nghĩ gì viết đó thôi mà . Xin các bác cứ xem như cây nhà lá vườn cho vui nhé !
Chơi đồ cũ nghĩ lắm khi cũng buồn cười , các bác có thấy không , xe honda 67 là một ví dụ . Sau một thời gian mấy mươi năm xưng vương ở Sàigòn , 67 về miền tây kéo xe lôi , Lý Đức cũng đành chịu !!! ấy thế mà đùng một cái dân Sài thành trở lại đam mê , đâu đâu cũng có hội 67 , chiếc xe 3 triệu không ai thèm ngó bỗng dưng trở nên 20 triệu không chừng ...pá cháy thật ! quả bô vắt có anh hét vài chai ! 67 lại lục tục trở về Sàigòn , có cả đường dây từ săn xe cho đến chuyên chở từ miền tây về thành phố . Thế là lại có phiên bản Replica từ Cam ... thế nên xe nhật không bao giờ là xe cổ !!!
Nói thế để thấy rằng , fiat cũng trở về nhưng kín đáo hơn , tế nhị hơn ... cứ giữ lấy các bác nhé , ngày nào đó người ta lại săn lùng cho mà xem ...
Tiếp phần mua xe ...
...em xăm xoi riết từng chiếc , thú thật là giá không còn vấn đề vì có giá sàn - giá trần mà ...y như chứng ấy chứ . Xe các bác lái thì máy móc xịt rửa láng o , có bác bán hai ba chiếc mà có mỗi cái hình bộ máy treo lên hoài , nhìn ai cũng thích . Xe nhà thì tranh chân không kịp , vì tuổi em nó cũng còn nhỏ , con nhà gia giáo đa phần chỉ một đời chồng , thế nên mới ngỏ lời là quân tử rước ngay , tình trường như chiến trường . Thôi đành chờ cái duyên phận vậy .
Cái duyên các bác ạ .. em hỏi thăm bác chủ trước tết Nguyên Đán , ông này nói chắc nịch , người ta bán trăm sáu trăm bảy , anh trăm chín ! ...bố mẹ ơi , năm hết tết đến , ông này tính ăn tết to chắc ! tự tin thấy ớn ! Thế nên cái tin bán xe của ổng chẳng ma nào nó dòm .
Qua ...tứ tuần trăng , em lại gọi ổng , ổng vẫn còn iẻm ha ha ... anh em gặp nhau tay bắt mặt mừng , mấy tháng rồi gặp nhau lại nói chuyện con xe , ổng cũng yêu nó quá nên không muốn tiễn nhưng giờ đã có bà ba , bà bốn nên chắc phải ly thôi ! bàn giao cho nhau toàn là tình người chứ chẳng ăn nhập gì với xe cộ , anh nào cũng là chồng lẵng tử cả hi hi ... vả lại em cũng chẳng rành rọt gì , thú thật chả biết gì để xem , chỉ có mỗi một chỗ dựa là cái Fifc nhà mình , thôi cứ lấy đại đi , rồi dùng khổ nhục kế , lên đây khóc lóc ăn vạ các bác .
Bị F1 nhà em nó chiến !
Siena elx - M & Tôi

..đầu tiên là xin xỏ số má , đánh ngay dây thép cho ông hội trưởng , ông này được cái quá nhiệt tình , phi chính phủ và bất lợi nhuận nên em có hỏi han tới tấp ổng tư vấn nhiệt tình , chu đáo ... thế nhé , tui cũng đang xài xe này mà !!! nghe thêm giang hồ đồn đại cũng yên tâm .
Thôi làm luôn ... còn mấy bữa nữa mới thi lấy bằng , nhờ thằng bạn rước dâu , trầu cau hết hơn trăm tám mươi chai ! Nỡm !
Đỏ đô hả , khuyến mãi thêm mụ già Itálỳ , cũng đỏ đô luôn !
Siena elx - M & Tôi
Siena elx - M & Tôi

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/7/09
407
6
18
54
tiếp đi bác, nghe bác tả cứ như đọc tạp ký của mấy chục năm trước

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51
Em không "phi lợi nhuận" đâu nhá, tư vấn tính giờ quy ra beer đấy....hehe. Mong gặp Bac lắm