Hạng D
1/6/11
4.533
8.664
113
13
2 con xe bordaeux và 2 f1 nhà bác xitpelong xinh tươi ghê nhỉ...

Hạng B1
25/5/11
65
1
0
50
babydriver nói:
Em không "phi lợi nhuận" đâu nhá, tư vấn tính giờ quy ra beer đấy....hehe. Mong gặp Bac lắm
Bác babydriver ơi
1 mai mốt em mua xe cũng nhờ bác tư vấn nhe!

Hạng B2
16/7/09
407
6
18
54
thanhhung2274 nói:
babydriver nói:
Em không "phi lợi nhuận" đâu nhá, tư vấn tính giờ quy ra beer đấy....hehe. Mong gặp Bac lắm
Bác babydriver ơi
1 mai mốt em mua xe cũng nhờ bác tư vấn nhe!
Ổng ko có free đâu nhe bác, ổng không những làm mình ên còn dẫn đồng bọn đến nữa , trong đó có e :D:D:D

Hạng B2
12/4/08
106
0
16
51
Cuối tuần chúc các bác vui vẻ bên gia đình .
...Em xin rai rai tiếp ạ ..
II. Phần hai : Làm quen .
Bản tính em là người trung thủy !
Trước từ lúc tập lái tời giờ chỉ một em Kia , trợ lực không có , máy đã rệu rạo , thân như chuồng gà . Mỗi đoạn đánh lái , ôi thôi là trên gồng dưới ghì wá đã luôn ... bù lại mình thật sự quen xe , tập khá hiệu quả và rút ngắn thời gian , em ra đường lái cứng rất nhanh .
Phải nhờ bạn đưa ra quốc lộ 22 , rón rén trèo lên , đạp thắng nhấn ga , ẻm hơi lồng lên tí rồi ngoan ngay , nói chung cảm giác là tuyệt vời đối với em . Mình con nhà nghèo , cơm mắm dưa cà cũng thấy ngon nên chỉ cần tí ba rọi thịt mỡ là như đại tiệc rồi . " Làm người mà được ăn cơm thì sướng thật" bởi trước giờ mình có sướng đâu mà biết khổ , thật là happy !
Đánh lái nhẹ nhàng , cảm giác lái rất thật . Quả là trợ lực lái là một tiện ích đáng ca ngợi , con xe lao tới nhẹ tênh , Fiat trớn ngon quá , cũng 1.3 như Kia nhưng xác nặng hơn , dọt hơn nhiều . Em chạy tầm 60km/h chỉ hơi nhớm chân ga , phần lái mới , phần chưa quen xe . Chân ga đạp êm và rất nhẹ .
Qua dăm ngã tư đèn đỏ ... hơi nhức cái chân bên trái . côn nặng ... nặng côn . Tới hồi xuống xe đi cà nhắc luôn , côn fiat nặng quá các bác ơi .

3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
côn dây thì xe nào cũng nặng, em Innova chânn côn còn nặng hơn Siena nua

Hạng B2
12/4/08
106
0
16
51
Kính chào các bác .
Chúc mọi người bắt đầu một tuần làm việc hiệu quả và vui vẻ , bên cạnh niềm đam mê xe cộ .:D
Nói về xe , lái một con xe , còn như một cuộc chinh phục nho nhỏ , đem lại cho mình niềm vui , thỏa mãn sở thích ... Đầu tiên là đánh thức em nó dậy . Cắm cái chìa vô cũng phải khéo , với cái em hay nhõng nhẽo này thì phức khiếp . Vòng quanh chổ đó em nó có "đặt vòng" - là một khuyên nam châm từ tính , nó sẽ nhận diện ra chiếc chìa cắm vô qua con chíp bên trong cán chìa , một cái tét đơn giản nhưng hay đấy ! Cũng may Thượng Đế khi Ngài tạo ra Eva Ngài lại quên cái vụ này , nếu không thì ... gay to ...nếu đúng "hàng" thì đèn code sáng vài dây rồi tất , "em đã sẵn sàng rồi nè , anh cưỡi đi ".he he . Có lần vội quá quất luôn , máy nổ mà đèn code sáng hoài không tắt , các bác có nhiều kinh nghiệm cho em hỏi cái , liệu ECU có báo động hay lock mình lại không ạ ? nếu mình ngoan cố cứ chạy ? nghe đâu có liên quan đến màn sì cu ri ti gì đó - an toàn phải không các bác ? Làm thế sao mà đem ra phố copy chìa ta , đành tự an ủi mình thấy khó thì hắn cũng khó , tha cho mi ...kiếm con khác ăn ngon hơn . Xe cùi má làm phách !
Lái xe là một nghệ thuật , và người lái xe là một nghệ sĩ ! Ra đường xem các nghệ sĩ tung hứng , biểu dễn thấy mà nản lòng . GoodYear khi vào VN không nhầm khi thấy rằng " Mỗi nghệ sĩ là một hung thần xa lộ ! " thế nên họ phải nhắc đểu : " Mỗi TX là một cứu tinh xa lộ" thưa các bác .
Chân ga , chân côn .. anh dìu em đi , thương nhất là lúc qua chỗ đông người , anh cao hứng mà nhấn sâu quá làm em nó hụt hơi nấc nấc ... anh nào lãnh cảm thì ép thêm tí nữa lôi đi luôn cho nó sướng , anh nhạy cảm tí thì gồng lên , dí côn gạt số dìu em cái là ok ngay thôi á !

Hạng B2
12/4/08
106
0
16
51
... tội em nó ...
Chuyện là mình lái mới , xe cũng là xe lạ chưa quen , chạy trên lộ thì chẳng có chuyện để bàn nhưng tới lúc canh de ... làm khổ em nó rồi .
Đầu tiên là de vô nhà , em chỉ có không gian 2m6 nhưng khổ nỗi qua cửa ra vào thì chỉ còn độ non 2m . Hai cái gương hậu chìa ra như hai cái tai lừa , lấy mất của em mỗi bên hơn tấc ... túm lại là de kiểu gì thì em cũng chỉ có mỗi bên 15cm để thở thôi khi đi vào qua cửa , lọt vô trong rồi thì mỗi bên 5 tấc tha hồ cho chú mày lắc lư ! Chả biết các bác nhiều kinh thì sao chứ em là em chết rét luôn mấy ngày đầu ; nhà thì sát đương nữa mới gay , lơ mơ vọt ra đường cái là ...ăn cho hết luôn ! Thôi thì đành canh lúc vắng giải quyết vậy . Cứ thế làm về để lên sân nhà ông hàng xóm , khuya khuya đường vắng là mình vô . Lúc học trong trường , nào canh cục gạch , nào cứ đít cán vạch thì ta đánh hết lái ...chả được cái mother gì chỉ được cái biết thế nào là de ! Thôi ta làm đại .
Kiếng chiếu hậu nhìn thì hạn chế quá , hạ kính cửa xuống thôi , ló đầu ra canh cho chắc . . . lui .. lui coi cung được nhấn tí ga luôn , con xe giật cái chình , tắt máy ! em nhả côn nhanh quá bởi lúc này cảm giác côn ga của em còn non lắm ạh . Các bác biết đấy , fiat nhà ta chết máy đề lại nhanh không được , đèn code sáng lẽn , nó lock cái ổ lại không cho xoay chìa các bác ơi . Phải rút chìa ra , cắm vô lại ... từ từ ... tức kinh . Nổ máy lại em tiếp , lùi lên tí - dốc mà , lại còn bờ thềm 6 phân nữa ... vô luôn ... không kịp đạm thắng khi leo qua gờ , con xe lọt luôn qua cửa ,tai nghe cái rẹt , để lại cái gương hậu :D bên thềm .
Lần thứ nhất xem như đã xong - ngu phí trả bằng cái tai trái !
Cám ơn các bác đã đọc tới đây .