Hạng C
8/1/07
650
4.748
93
Sóng 4G tởm nhất, ở nhà em nó xuống chữ E, ra ngoài đứng mới lên 4G, nhà a bị ko ?
Mạnh lắm mèo, anh đang xài song song Vina và Mobi, mobi của anh lúc nào cũng full, vina thì chập chờn

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.867
113
Ko cần a, gọi lên tổng đài hỏi thủ tục chuyển mạng giữ số, a nói sim a xài lâu mà ko đc đăng ký gói này, nên chuyển mạng để bên kia họ hỗ trợ.

Chỉ cần a hù như vậy, nhà mạng a đang xài sẽ upgrade lêm cho a gói này trong vòng 48h.

Xác suất thành công là 95%. Vừa đc xài sim chính , vừa đc gói 2gb/ngày.
Mèo mập nói đúng nè.
Nhà e đk internet cáp quang vitel, xài 2 năm thấy tốc độ có vẻ đi xuống, ping thử modem thấy toàn bị rớt gói.. gọi hỗ trợ kêu thay modem, nó lười nên từ trên tổng đài sửa thông số gì đó xài tạm. Vài bữa sau bị lại.
Mình tức dái gọi tổng đài kêu ngưng hợp đồng. E nv bảo a đừng nóng bên e cho ng đến thay ngay :)

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.867
113
View attachment 1849893

Đâu cần phải 2 sim mới đẳng cấp mí anh =))
E có vấn đề này ko biết các a có kinh nghiệm giải qu ko nhé.
Ng quen đi công tác nước ngoài đưa sim mobifone cho e xài. Ngặt cái sim này chỉ nhận đc sóng 3G, tốc độ hơi chậm. E ra cửa hàng mobi nv bảo phải chính chủ đổi sim mới đc. E bó tay lun.
Trong khi Vietel có cái hay là a mua sim trắng 4G rồi tự chuyển số sang phôi sim này xài. Còn Mobi lại ko bán phôi sim :(

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Mèo mập nói đúng nè.
Nhà e đk internet cáp quang vitel, xài 2 năm thấy tốc độ có vẻ đi xuống, ping thử modem thấy toàn bị rớt gói.. gọi hỗ trợ kêu thay modem, nó lười nên từ trên tổng đài sửa thông số gì đó xài tạm. Vài bữa sau bị lại.
Mình tức dái gọi tổng đài kêu ngưng hợp đồng. E nv bảo a đừng nóng bên e cho ng đến thay ngay :)
... sau đó nhân viên nó tự cắt hợp đồng em sau lần thứ 3 báo mạng chậm, ghét kéo FPT luôn, nhờ quen biết với xài gói business nên giờ
Sim 4G Viettel nào tốt

Attachments

Hạng C
1/11/13
599
2.884
93
Mình dùng cả Vina và Vietel do lỡ mua. ngoài đường thì ít phân biệt, nhưng vào chung cư, nhà khối thì Viettel hơn hẳn. Giá dịch vụ Viettel mắc hơn.