Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
2 đứa thì dân số được duy trì (bù đắp cho thế hệ cha mẹ mất đi), 1 đứa thì dân số giảm, 3 đứa thì dân số tăng

Tập Lái
30/6/19
0
58
12
33
2 đứa thì dân số được duy trì (bù đắp cho thế hệ cha mẹ mất đi), 1 đứa thì dân số giảm, 3 đứa thì dân số tăng
Vấn đề vĩ mô đó kệ đi. Mình quan tâm đến hạnh phúc và nồi cơm của mình đã bạn ạ.

Tập Lái
30/6/19
0
58
12
33
dân gian có câu
đời ba ăn mặn đời con khát cmn nước

vại khỏi đẻ tha hồ ăn mặn he...eh
Chuẩn bạn. Tây nó có 50% dân số không lập gia đình, không đẻ con. Nên thảo nào nó hạnh phúc thế.

Tập Lái
30/6/19
0
58
12
33
mấy cái các anh tự sướng ai mà chả biết, giải thích làm gì...quan điểm cá nhân ai thích ntn thì tuỳ...mình chỉ xét trên góc độ con 1 khó dạy và nhiều rủi ro thôi...giờ bé còn nhỏ thì các anh tự sướng abc ntn cũng ok hết...hãy chờ đến khi đi hết cuộc đời mới biết đúng sai....nhoen
Số đã không có con thì ba đứa cũng mất hết bạn nhé
https://vnexpress.net/thoi-su/3-chi-em-ruot-o-quang-binh-duoi-nuoc-khi-tam-song-3943063.html

Tập Lái
18/3/19
43
272
56
38
Em có 1 thằng con trai và em vẫn đang nghĩ ko biết có nên sinh thêm khi mà trái đất ngày càng chật chội.Và em cũng ko có tư tưởng đẻ con mai này nó nuôi mình nó ở với mình.Em sẽ luôn dạy con về 1 thế giới bao la rộng lớn nhiều điều hay và diệu kì cần khám phá.Miễn luôn ghi nhớ trong đầu khi mỏi mệt nhìn lại luôn có bố mẹ và gia đình làm điểm tựa.Bố mẹ nên là điểm tựa để con bay cao bay xa chứ ko phải đẻ con ra để làm chỗ dựa cho bản thân khi về già.Vì vậy việc em đang làm bây giờ là cố gắng cho mình ko khoản tiền nhỏ về sau già rồi còn có tiền tiêu.Và tất nhiên mình chủ ý đẻ con ra thì phải lo cho nó tốt nhất có thể .Ít nhất là được ăn học đàng hoàng

Tập Lái
30/6/19
0
58
12
33
Em có 1 thằng con trai và em vẫn đang nghĩ ko biết có nên sinh thêm khi mà trái đất ngày càng chật chội.Và em cũng ko có tư tưởng đẻ con mai này nó nuôi mình nó ở với mình.Em sẽ luôn dạy con về 1 thế giới bao la rộng lớn nhiều điều hay và diệu kì cần khám phá.Miễn luôn ghi nhớ trong đầu khi mỏi mệt nhìn lại luôn có bố mẹ và gia đình làm điểm tựa.Bố mẹ nên là điểm tựa để con bay cao bay xa chứ ko phải đẻ con ra để làm chỗ dựa cho bản thân khi về già.Vì vậy việc em đang làm bây giờ là cố gắng cho mình ko khoản tiền nhỏ về sau già rồi còn có tiền tiêu.Và tất nhiên mình chủ ý đẻ con ra thì phải lo cho nó tốt nhất có thể .Ít nhất là được ăn học đàng hoàng
Đừng quan tâm đến thế giới. Mình đẻ khi mình thấy hạnh phúc khi ở trên đời và mình có thể mang đến cho con những thứ tốt hơn mình đang có. Mà muốn vậy thì mình phải có đủ cả ba thứ: lòng yêu trẻ con, khả năng tài chính, sức khỏe sinh sản. Tất nhiên căn cứ cả việc mình muốn nó thế nào, mình không giàu, không giỏi thì muốn con du học định cư nước ngoài là rất khó.

Tập Lái
18/3/19
43
272
56
38
Đừng quan tâm đến thế giới. Mình đẻ khi mình thấy hạnh phúc khi ở trên đời và mình có thể mang đến cho con những thứ tốt hơn mình đang có. Mà muốn vậy thì mình phải có đủ cả ba thứ: lòng yêu trẻ con, khả năng tài chính, sức khỏe sinh sản. Tất nhiên căn cứ cả việc mình muốn nó thế nào, mình không giàu, không giỏi thì muốn con du học định cư nước ngoài là rất khó.
May quá em đẻ con ở độ tuổi 33 nên 3 thứ bác nêu em đều có cả.Nói chung sinh con đơn giản với em thì em luôn tâm niệm dạy dỗ con thế nào để con trở thành 1 công dân tốt có ích cho xã hội mới là điều khó.Nên bạn bè thì cứ khuyên đẻ thêm đẻ nữa những chắc với em 1 đứa là đủ