Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Tình hình là cả tháng nay em đau đầu vì có một ít tiền mọn tầm hơn 2tỷ mà không biết đầu tư vào đâu ! Giữa lúc tiền VN đang mất giá thế thảm . Các bác thấy giá vàng và giá Obama rồi đó .Sau khi nghiên cứu thị trường đất dự án và căn hộ, bây giờ vộ chồng em tính mua một căn Sky 3 để cho thuê , vì em nghĩ giá ở đây không thể xuống thấp hơn được nữa, và dù gì Phú Mỹ Hưng cũng là thương hiệu rồi phải không các bác.
Trong thời gian chưa ở thì cho thuê lấy tiền đi chợ . Chờ thời vài năm nữa chắc tình hình sẽ khác . Hoặc nếu không có lời thì lúc đó F1 cũng đã lớn , qua bên PMH ở luôn ( hiện nay em đang ở trung tâm Q5 )
Các bác thương em thì cho em xin lời khuyên . Dự định mai CN em đi coi nhà đây. Cám ơn các bác trước

Hạng B2
11/8/10
192
4
0
37
Bên Sky thì em ko dám nói.
Hiện nay bên em có nhà đầu tư dài hạn muốn bán lại 1 số căn hộ (10 căn )đã mua, giá giảm khoảng 5% so với giá công ty( 50- 60 triệu/căn ), khoảng 1,1 tỷ/căn. Hiện giờ thanh toán 30%, cuối năm 2011 giao nhà. Mai mốt chô thuê cũng trên 8 chai 1 tháng/căn 88 m2.

bác quan tâm alo em nha
0902.915.929 ( Hòa )

Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com
sky3 có mặt bằng bố trí gọn hơn sky1, 2, thang máy rộng hơn, mặt bằng các block lệch trục nên tạo được nhiều view đẹp hơn, tuy nhiên điều nay chưa thuyết phục để giá sky3 cao hơn sky1,2 được cho nên nó mới bị kéo giá xuống. Bác đầu tư cho thuê thì sky3 là hợp lý, diện tích vừa phải, người thuê thích ở nhà mới , khu mới.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
@thaihoa79: người ta hỏi sky, bác nhảy vào sale linh tinh dự án đẩu đâu là sao vậy bác?:mad:

Hạng C
20/11/09
678
60
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
Bac chủ thớt có mua căn hộ quận 1 của bác Sonnguyen không, vừa đúng tầm tiền bác muốn đó? Mua rồi cho bác ấy thuê lại được luôn, nhât cử lưỡng tiện. Q1 thì hơn đứt PMH rùi.

Cái này quảng cáo hộ bác sonnguyen thôi, không ca phê ca pháo gì đâu nhá.

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
tonjohn nói:
Tình hình là cả tháng nay em đau đầu vì có một ít tiền mọn tầm hơn 2tỷ !!!! mà không biết đầu tư vào đâu ! Giữa lúc tiền VN đang mất giá thế thảm . Các bác thấy giá vàng và giá Obama rồi đó .Sau khi nghiên cứu thị trường đất dự án và căn hộ, bây giờ vộ chồng em tính mua một căn Sky 3 để cho thuê , vì em nghĩ giá ở đây không thể xuống thấp hơn được nữa, và dù gì Phú Mỹ Hưng cũng là thương hiệu rồi phải không các bác.
Trong thời gian chưa ở thì cho thuê lấy tiền đi chợ . Chờ thời vài năm nữa chắc tình hình sẽ khác . Hoặc nếu không có lời thì lúc đó F1 cũng đã lớn , qua bên PMH ở luôn ( hiện nay em đang ở trung tâm Q5 )
Các bác thương em thì cho em xin lời khuyên . Dự định mai CN em đi coi nhà đây. Cám ơn các bác trước
Hôm qua uống cafe với thằng bạn bên PMH, nó nói mấy ngày nay tụi đầu cơ bên PMH bắt đầu mua vào mấy căn chung cư kẹt tiền bán giá rẻ, chứ mấy tháng trước thì tụi này chẳng mua, bác nên lên mấy cty môi giới ở PMH đặt hàng và nắm giá cả , vài tháng sau nó giảm thêm chút nữa hốt là vừa

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Em nghe bác Keelon bên hội TFC bảo, hễ ai muốn bán SK3, gọi cho cò thì cò hỏi bây giờ bán lỗ bao nhiêu? Thường thì bán lỗ 100-200tr so với giá gốc thì đẩy đi lẹ hơn.
Em nghĩ là thời điểm này đang tháng 7, bác tônjohn mua cũng được.

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
dinle nói:
Bac chủ thớt có mua căn hộ quận 1 của bác Sonnguyen không, vừa đúng tầm tiền bác muốn đó? Mua rồi cho bác ấy thuê lại được luôn, nhât cử lưỡng tiện. Q1 thì hơn đứt PMH rùi.

Cái này quảng cáo hộ bác sonnguyen thôi, không ca phê ca pháo gì đâu nhá.

cho e ít thông tin về căn hộ bác son nguyen được k bác, nằm vị trí nào...

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.278
113
www.phindeli.com
Sky bây giờ hơi khó cho thuê đó bác, giá chỉ còn cỡ 600 USD/tháng/ căn 71m2 thôi.

Tổng cộng khu 1+2+3 là 3000 căn hộ. Nguồn cung quá lớn.

Tiền VND đang mất giá nhanh. Nhưng căn hộ Sky trong 2 năm vừa qua còn ... mất giá nhanh hơn tiền. Trong vòng 6 tháng tới em vẫn chưa thấy cửa cho nó lên giá.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.