Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
Gđ bác chủ thớt có vẻ ngược lại gđ em. Em thì tết thích lấy xe chạy về quê (quy nhơn) nhưng nhà ko ai chịu đi. Kêu đi mất mười mấy tiếng trong khi lên máy bay vèo cái tới. Về đó nha cũng có xe muốn đi đâu đi. Ruốt cuộc 5 cái tết rồi tết nào nhà em cũng bàn luận sôi nổi là đi xe tự lái về hay đi máy bay và cuối cùng phe máy bay thắng (2 phiếu vợ với f1), phe đi xe (1 phiếu) là em. Haha

Hạng B2
11/10/18
108
60
33
Không biết Bác chủ chạy xe gì??? Nếu hạng A & B thì đi máy bay sướng hơn.
Còn về việc chạy xa thì phải đam mê lái, chứ không đam mê sẽ cảm thấy mệt mỏi và nguy hiểm lắm.
Em chạy 1 ngày 400 - 500km và có thể chạy trong 5 ngày nhưng vẫn thích cảm giác được lái.

Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Mình Nha Trang thôi

Ko có việc gì cần đến xe thì mình cũng lên máy bay hay tàu hoả về. Ngủ nghỉ ăn chơi thoải mái.

Chạy cái xe trên đường bao nhiêu thứ phải lo nghĩ. Lâu lâu thấy có chú áo vàng ra cầm cái que chỉ vô mặt mình là thấy mệt mỏi hơn...

Hạng C
7/8/12
707
9.548
93
View attachment 2076884
Các bác có sợ cái cảm giác chạy xe về quê ăn tết không?

Chưa được nghỉ là đồ dùng gói ghém, chuẩn bị đầy đủ hết rồi, cứ đến đúng ngày nghỉ là vợ chồng lên xe và về thôi. Đi đi về về thì cũng được ngắm cảnh, rồi trò chuyện với vợ con đó, nếu dư dả thời gian thì có thể dừng ở mấy tỉnh rồi ở lại ngắm cảnh, cho mấy đứa nhỏ biết đó biết đây.

Nhưng đó là chưa kể tới những điều vất vả sau đây:

Quê em thì ở Quãng ngãi, tính ra chạy đi chạy về mất bà nó gần 2 ngày rồi, vừa đi vừa nghỉ, rồi chạy với tốc độ cho phép, lúc về đỡ mệt chứ khi đi vô là thấy mẹ, nào là quà cáp bố mẹ đưa vào đây ăn dần, rồi nghỉ ngơi vài ngày đi vô hơn nữa ngày, đúng là thật sự e không muốn tí nào. Do cũng chỉ nghỉ được có 7 ngày, đi đi về về gần 2 ngày, nghỉ chúc tết không còn bao nhiêu.

Tính ra đi xe thì không phải tay xách nách mang gì cả, nhưng khi đi vào, đường xá đông đúc, căng mắt quan sát, nói chung là căng thẳng, mà khi vô thì không dư dả thời gian mà nghỉ nhiều nữa, do vô sớm cho mấy đứa nó được nghỉ.

Mấy lần nói vợ đi học lái xe thì cứ công việc bận rồi con cái nên không đi được, nên mình em lái.

Có năm e định mua vé máy bay cho rồi, vì suy đi tính lại cũng không chênh bao nhiêu, nhưng bố mẹ cản rồi vợ cũng vậy, do tết khó săn vé rồi không chủ động thời gian.
Năm nay lại tình hình như vậy nữa, chưa gì thấy ngán rồi các bác ạ, có bác nào giống em không?
mình thì ngược lại, thích cái cảm giác lái xe về quê ăn tết

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Gđ bác chủ thớt có vẻ ngược lại gđ em. Em thì tết thích lấy xe chạy về quê (quy nhơn) nhưng nhà ko ai chịu đi. Kêu đi mất mười mấy tiếng trong khi lên máy bay vèo cái tới. Về đó nha cũng có xe muốn đi đâu đi. Ruốt cuộc 5 cái tết rồi tết nào nhà em cũng bàn luận sôi nổi là đi xe tự lái về hay đi máy bay và cuối cùng phe máy bay thắng (2 phiếu vợ với f1), phe đi xe (1 phiếu) là em. Haha
Nhà bác có điều kiện hahaha, Qui Nhơn cũng ko xa lém nhưng vé máy bay dịp tết đắt gấp đôi ngày thường mà haha

Hạng D
7/3/07
2.225
53.799
113
Chạy xe về quê mỗi khi Tết đến tuy mệt nhưng nó có cái thú vị riêng chứ. Ai không đam mê xe cộ không hiểu nổi cảm giác này đâu. Em tuy không có quê, nhưng năm nay cũng dự định chạy về quê vợ Quảng bình ăn tết.

Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
Trước em ở sg chạy 1 hơi ra quảng ngãi 11 tiếng rưỡi có ghé ngủ và ăn sáng thêm 4 tiếng nữa