Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Bác về Quảng Ngãi mà than xa thì em cũng chịu thua Bác luôn. Em năm nay U70 năm nào cũng về quê Hà Nam và Nam Định quê vợ, sau đó kết hợp đi các Tỉnh miền cao phía Bắc sau khi về đồng hồ Odo của em lên gần 5.000km.
Đi về quê Bác phải kết hợp với đi chơi mới thích rong rủi trên đường thiên lý ngắm cảnh đất nước mình có nhiều nơi rất độc và lạ.

Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
Bác về Quảng Ngãi mà than xa thì em cũng chịu thua Bác luôn. Em năm nay U70 năm nào cũng về quê Hà Nam và Nam Định quê vợ, sau đó kết hợp đi các Tỉnh miền cao phía Bắc sau khi về đồng hồ Odo của em lên gần 5.000km.
Đi về quê Bác phải kết hợp với đi chơi mới thích rong rủi trên đường thiên lý ngắm cảnh đất nước mình có nhiều nơi rất độc và lạ.
Nếu 1 lái, SG-NĐ mất mấy ngày vậy cụ?...
Sợ lái xe về quê ăn tết!!!

• Haha
Reactions: baolamanhBRVT
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Nếu 1 lái, SG-NĐ mất mấy ngày vậy cụ?...
View attachment 2077234
Em vừa đi vừa chơi mất 3 ngày cụ ạ.
Ngày đầu SG-Pleiku, Ngày 2 Trường Sơn Đông - Khe Sanh - Quảng Bình, Ngày 3 tới Hà Nam. NĐ.
Đường dài nhưng vui vì em thích đi những nơi độc lạ, đi một mình hơi teo vì đường TSĐ và TST vắng ngắt chỉ sợ mấy tay miền núi nhậu vào gây sự thôi.
Em không đi gấp có năm đi gấp 2 ngày tới nơi thì hơi oải.

Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
Em vừa đi vừa chơi mất 3 ngày cụ ạ.
Ngày đầu SG-Pleiku, Ngày 2 Trường Sơn Đông - Khe Sanh - Quảng Bình, Ngày 3 tới Hà Nam. NĐ.
Đường dài nhưng vui vì em thích đi những nơi độc lạ, đi một mình hơi teo vì đường TSĐ và TST vắng ngắt chỉ sợ mấy tay miền núi nhậu vào gây sự thôi.
Em không đi gấp có năm đi gấp 2 ngày tới nơi thì hơi oải.
Đi đường Trường Sơn thì vắng, nhưng dịp tết có lo ngại về sạt lở đường không cụ?...
Đi theo tuyến này thì không được hưởng cao tốc SG-DG và Quảng Ngãi - Đà Nẵng nhể...
Sợ lái xe về quê ăn tết!!!

Hạng D
8/1/19
1.582
2.218
121
quá xa . đi 1 tài thì mệt thật. 2 vk ck chia nhau chạy thì ổn hơn, bác nên vận động vk đi học lái thì lâu dài sẽ giải wuyet dc vấn đề, mua vé máy bay hay ji đó cũng giải quyết tình thế thôi

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Ra Quảng Ngãi mà mấy ông kêu xa thì ra Lào Cai, Yên Bái còn xa gấp đôi.
Đường sá bây giờ dễ đi, cứ tuân thủ luật giao thông mà lái, đơn giản lắm.
Ngày Tết đi xe về ngoài thú vui trên đường thiên lý còn tiết kiệm khá nhiều tiền so với đi máy bay, sẵn xe nên chở thêm được nhiều đồ đạc, quà cáp; về quê lại tiện đi thăm anh em họ hàng bởi những ngày đó rất khó gọi taxi, mượn xe anh em cũng khó vì dịp Tết ai cũng cần xe để đi.

Hạng C
20/3/13
667
1.279
93
Chắc năm nay không khí xuyên việt ăn tết hơi lạnh đây mà. Mọi năm tầm này rần rần rủ nhau cùng về rồi.