Tập Lái
13/1/16
25
4
3
26
Phải chi được mua xe với giá giống bên mẽo nhỉ? Sienna hơn sedona có 2k usd thì e chọn sienna ngay khỏi suy nghĩ. Còn giá ở VN thì e chọn sedona ngay và luôn khỏi suy nghĩ :D
=)) bác cuồng quá, sao bác ko chọn con Od khỏi phải si nghĩ, dù giá chát chút đỉnh nhưng hàng Nhựt Bổn bác đi cả đời chưa hư đấy

Tập Lái
13/1/16
18
4
3
30
Bình dương
izifix.com
vấn đề chả phải nhiều lúa hay ít, điểm chung của con người ta luôn tìm một món hàng với cái giá hợp lý. Em thấy nhiều bác đi xe cá nhân Audi, Porche, ... nhưng vẫn tậu thêm Sedona này phục vụ gia đình thôi. Tiền nào của đó đúng với nhiều trường hợp chứ không phải mọi trường hợp.
em thì không nhìu xiền như bác nên chọn 1 con vừa đi dc lâu bền, vừa sang choảnh, ghế xoay được 10 hướng để chở con mẹ già với đám con đi thong dong tết thoai :D

• Like
Reactions: bl3399
Hạng C
26/3/11
506
463
63
=)) bác cuồng quá, sao bác ko chọn con Od khỏi phải si nghĩ, dù giá chát chút đỉnh nhưng hàng Nhựt Bổn bác đi cả đời chưa hư đấy
Ko phải e cuồng, mà là e mua xe đúng với giá trị sử dụng. Chiếc nào ngon, bổ ,rẻ là e mua thôi. Chỉ vì nó là thương hiệu nhật mà e phải chi hơn 700tr để sở hữu thì e sẽ ko đắn đo mà từ chối ngay. E đã từng sở hữu xe Hàn và thấy chất lượng Hàn Nhật giờ đã gần tương đương nhau. Huống hồ Sedona bảo hành 3 năm ko giới hạn km thì mình cũng hiểu chất lượng xe phải tốt thì nhà sản xuất mới dám bảo hành như vậy.
Nhưng e cũng ko thích thiết kế của ody lắm, thích Sienna nhất và sẽ mua nếu giá Sienna chênh sedona 2k usd giống bên Mỹ hoặc chênh tối đa 500 tr. Trên khoảng đó thì thôi, cứ ngon bổ rẻ mà chơi thôi. Chạy vài năm chán bán đi tiền dư lại mua được chiếc khác ngon lành. Coi như cứ được chạy xe mới suốt :D

Tập Lái
12/7/12
24
16
3

Thời hạn lưu hành của mọi loại xe là 20 năm không hiểu bác định đi thế nào 50 năm chăng. Còn xin lỗi nhé của bền tại người, cho thằng phá hoại lái thì xe tăng còn hỏng chứ loại éo nào bền được
:3dcuoi:

Tập Lái
15/1/16
23
5
3
32
Chiều em mới nhìn thấy em nó ngoài đời các bác ạ, ko đẹp bằng siena. Dáng bé bé như con nissan livina. Được cái nội thất thì đẹp thôi các bác. Giá 1,8 tỉ trở lên thì chắc khó bán ở Việt Nam.
em thấy con này góc cạnh, nhiều đường thẳng mạnh mẽ, đèn phía sau to, dài hơn, cá nhân em thì em thix kiểu này hơn bác ạ, giá 1,8 cũng chát nhưng hàng nhật thì xứng đáng

• Like
Reactions: vinhvsp
Tập Lái
13/1/16
25
4
3
26
Em chỉ mới được xem 2 em này ở Motorshow vừa qua. Rất thích hàng ghế thứ 2 của OD. Nhà em chả ai tới 1m7 nên OD là quá đủ to rồi. Bà cả cũng thích OD hơn Sedona.
...nhưng cái giá mà tiệm cận 2 tỷ thì...ặc ặc...
Em rất tốt nhưng anh rất tiếc!
Tốt thặc!!! bác này hok có lập trường gì hết, cày cuốc thêm rùi chọn cái con ưng ý đi bác, cho mình và bà cả cũng zui lòng mà

• Like
Reactions: hoangpsg
Hạng F
22/7/13
8.988
40.343
113
Đù, mấy sale Honda quậy quá nha. :)
Mấy cưng yên tâm, Odysey vẫn ở đẳng cấp của nó. HDVN đưa về chủ yếu cho thiên hạ thèm chơi. Chứ có bán đc éo đau. Giống Accord ấy. ;)
Khi con Cam LD lỡm khởm, với giá leo lên tới Cọp nhập thì chưa biết năm sau xu thế chuyển biến ntn đâu a àh! Nhưng trong 2 năm nữa vẫn tâm tối cho Cọp lắm, vì dân mình chuộng cái logo hơn là tính năng chiếc xe.

• Like
Reactions: hoangpsg
Hạng B2
21/9/14
119
142
43
40
Mắt em
bác lại sử dụng biện pháp nói quá rầu! Livina tuổi gì mà đem ra so sánh về không gian cabin!?
Livina bác đem so với con Premacy thì đc; hoặc bác cần kiếm 1 bác sỹ uy tín để khám lại mắt.
Thân
bác yên tâm là mắt em rất tinh. Không cần phải khám đâu, có bác nên khám não thì đúng hơn. Xe em đang nói về dáng nó chứ nội thất thì em đã khen nó đẹp mà, mắt bác không ko đọc à? Ở đây là nơi mọi người được nói đúng cảm nhận của mình, các bác sale chắc ko thích điều đó. Thân