Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
26/11/10
1.177
6.124
113
nếu 5 năm nữa thì em có thể đồng ý rằng quận 3 thua quận 2.

còn so sánh,lựa chọn chung cư không phải vì thiết kế,nội thất mà vì vị trí,tiện ích hiện hữu vì chung cư cao cấp thiết kế đều khá tốt.

chung cư tầm 2-3t quận 1-3 cũ khá nhiều. em xem thấy thiết kế cũng đẹp.

nếu bác quan niệm chung cư cũ mất giá thì nên xem lại plan vs bên sala vì 5-10 năm sau giá tăng đồng thời chung cư cũ đi.

em nói nhiều mặt của vấn đề,rồi đánh giá kĩ lưỡng hơn :D

Anh cho xin cái tên CC nào ở Q3 mà 2-3 tỷ, lại có thiết kế đẹp?
Nghi ngờ quá?

• Like
Reactions: Aron_Truong
Hạng F
2/3/14
12.226
128.141
113
Bác Lỡ Tụt phán là căn hộ PMH không lên bao nhiêu?

Em tính cụ thể các bác nghe:

PMH Sky 1 em mua căn 71m2 giá 350 chai năm 2004, Sky 2 em mua cũng 71m2 giá 700 chai năm 2005, cả 2 căn đều mua trực tiếp từ CĐT.

Giờ giá thị trường 2,4t căn Sky 1, và Sky 2 là 2,7 tỷ.
10 năm qua mỗi căn đem về tiền thuê 7500$/năm (net). Coi như mỗi căn đem lại 75.000$ tiền thuê sau 10 năm.

Không biết vậy là có lên "bao nhiêu" không nhỉ?
Bác may mắn thiệt.

• Like
Reactions: Aron_Truong
Hạng B2
10/11/12
204
1.601
93
Có anh Lỡ Tụt bơm thì còn gì bằng ;) Bác nói chuẩn rồi, PMH làm gì có cửa so với Thủ Thiêm về vị trí, Thủ Thiêm sẽ trở thành như là Gangnam của Soul, trung tâm nhà giàu mới bên kia bờ sông đối diện trung tâm cũ quận 1. Mà còn hơn thế, nó sẽ là trung tâm hành chính thành phố mới.

PMH chỉ minh chứng 1 điều là cái mảnh đất đầm lầy ở nơi heo hút đấy mà biết quy hoạch bài bản, các phân khu đâu ra đấy, làm con đường rộng một tí cho xe hơi, để dành đất làm các công viên công cộng (chứ đừng có quy hoạch kiểu đường xe máy và rừng bê tông) thì một cái mảnh đất bé tí cũng được chục tỷ, căn hộ chỉ hạng trung cũng 30 chai.

Vậy thì Thủ Thiêm đã có bài học PMH minh chứng rồi là nếu quy hoạch tốt và làm tử tế dù giá cao khắc có người mua thay vì như trước kia hầu hết làm chụp giật hay lo tâm lý người Việt chỉ thích nhà phố. Vị trí thì khỏi nói, quy hoạch thì em thấy cũng ổn, đường xá rộng rãi, vậy thì múc. Còn tăng bao nhiêu thì em không biết. Em cũng nghĩ như bác tỷ lệ không thể nào tăng như PMH vì PMH đất quá rẻ, nhưng căn hộ Thủ Thiêm chí ít cũng được 1,5 đến gấp đôi trong vòng 5 năm là cá nhân em mừng rồi. Còn càng về lâu dài 10-20 năm thì nó sẽ càng lên dù chậm, cùng lắm là nhỉnh hơn tốc độ trượt giá 3% là tốt rồi, để ở mà giá không mất đi, còn lúc đó muốn tỷ lệ lãi nhiều thì lại phải nhảy vào chỗ nào khác mới ra. Tỷ lệ lợi nhuận thì vô chừng mà nói, có khi mua miếng đất ghẻ vùng ven cũng được 20-50% trong một hai năm nhưng miếng đó đâu có ở được.

Em theo đuổi kinh doanh sản xuất chứ không theo BĐS nên em cứ nghĩ tiền các bác ngâm vô đó mấy năm ròng rã, đành là sinh lời cũng đáng kể thật, nhưng đó là chưa tính đến cái gọi là chi phí cơ hội. Cơ hội mà đến, có khi tiền sinh ra gấp trăm lần chứ đừng nói chi 1-2 lần như bên BĐS :D Chỉ có điều, em đồng ý với các bác, đúng là đầu tư BĐS mà không vay mượn gì thì nhìn chung là kênh hết sức an toàn. Nếu em mà còn đạn, em cũng ôm ít nhất 1 căn Sadora :(

20/3/15
398
3.482
93
Túm lại thủ thiêm là nơi lựa chọn không có nơi nào hơn được, vấn đề là thời gian thôi. Sau này nó mà hình thành hoàn chỉnh thì rờ vô là phỏng tay!

Tập Lái
1/7/15
23
203
28
54
5 năm hay 10 năm nữa bác?
Hoàn chỉnh ko phải là 100% xây hết. Chỉ cần bác lên đc 50% là đã ra hình hài rồi, đầm lầy PMH ngày trước cũng vậy thôi, nói gì thủ thiêm là miếng đất siêu đẹp. Bây giờ chỉ cần mấy anh đã ký quỹ và đã phê duyệt làm triển khai nhanh thì 3-5 năm nữa là bứt phá mịa rồi, trong quá trình 3-5 năm này thế nào cũng có thêm vài anh nữa, quá đủ rồi.

Hạng D
11/1/09
3.654
7.525
113
nơi xa lắm
Tuổi trẻ ko có kinh nghiệm đầu tư như em chỉ mua ở nên vào đây hóng kinh nghiệm các anh phân tích. :)
Quan điểm của em, các anh mua đầu tư nên căn nhắc là đúng, ko riêng vì thủ thiêm này đâu, tất cả dự án luôn, đặc biệt là 2 thằng Novaland và Vingroup. :). 2-3 tỷ tìm chung cư ngon quận 3 thì em xin nói là ko thể, em tìm rồi thua luôn. Nếu 3ty5 thì có nhiều lựa chọn nhưng em chỉ có 2ty5 thôi. :) Vậy h sao đây? Ngó qua ngó lại thấy anh Sadora ở Thủ Thiêm cũng hợp nhãn.
1. Tiến độ thanh toán tới cuối năm 2017, từ đây tới cuối năm 2017 em có kiếm được 1tỷ ko? xin thưa em ko biết, nhưng chí ít từ đây đến cuối năm 2016 và giữa 2017 em chỉ việc làm việc và kiếm tiền thôi, nó giúp em đỡ đi rất nhiều khi mà 1 năm qua quá mất thời gian vào việc tìm nhà.
2. Hiện nay em cũng chưa cần nhà để ở, cuối năm 2017 là thời điểm quyết định ở đâu của em, nó cũng là thời điểm nhận nhà, vậy quá ok.
3. Sao ko mua Vingroup, xin thưa em thích mãng xanh và quy hoạch của thủ thiêm hơn. Và hướng về trung tâm em thấy thủ thiêm thuận tiện hơn.
4. Sadora là dự án chung cư rẻ tiền đầu tiên trong khu sala, nếu ĐQM muốn bán tốt những thằng còn lại thì trước tiên anh ấy sẽ cần phải làm thật tốt cái Saroda này.

Về quy hoạch tổng thể thủ thiêm so với pmh em thấy rất khác nhau, thủ thiêm gánh vác trên vai trách nhiệm chính trị rất lớn, trong khi pmh thì là của cdt nước ngoài có kinh nghiệm và tự mình quyết định được nhiều thứ. Vì trách nhiệm chính trị đó thủ thiêm đã bị ngủ đông 1 thời gian. Nay hy vọng rằng sau khi đã theo dõi, quan sát, học tập được 1 vài tp đi trước như thượng hải, seoul, cùng với lòng quyết tâm của chính phủ thì thủ thiêm sẽ cất cánh.

Điều em sợ nhất là sau 2016 anh mới lên lại muốn kiếm ăn, thay đổi quy hoạch thì thủ thiêm lại ngủ đông tiếp. :)

Status
Không mở trả lời sau này.