Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Re: RE: So sánh Camry 2.4 LD và Camry 2.4 Mỹ - hình ảnh

Người VN làm chiếc xe đầu tiên khác.
Người Nhật làm xe khác người VN.
Khi đã làm đc chiếc xe, người VN cố làm khác đi 1 chút nữa.
Như vậy có muốn đặt niềm tin vào cách làm của người Việt cũng khó.
Có nhiều người nói ở Mỹ Cam chỉ là xe bình dân, đúng phóc. Nhưng có 1 điều khi xe nhập thị trường Mỹ,nó khác hẳn xe trong nước. Vì sao???
Vì nó có cơ quan bảo vệ người tiêu dùng tối tân hơn các nước chậm phát triển.
Và 1 điều quan trọng hơn, nó chả cần bạn nhập xe qua thị trường nó. Vì giao thương kinh tế nên nó cho, nhưng khác khe. Chứ nó còn muốn chỉ sản xuất xe trong nước thôi.
Bởi vậy khi vô thị trường Mỹ, việc đầu tiên phải nghỉ là chất lượng.
Từ đó em có thể khẳng định xe thị trường Mỹ khi nhập về VN, lúc nào cũng tốt hơn xe sản xuất trong nước.

Tập Lái
6/5/13
27
0
0

NGƯỜI VN DÙNG HÀNG VN CHẤT LƯỢNG CAO ĐI BÁC. TINH THẦN VIỆT NAM ĐÂU RỒI. VẢ LẠI KHI THIẾT KẾ THÌ THỂ NÀO THẰNG TMV CŨNG SUY TÍNH SAO CHO FÙ HỢP NHU CẦU CỦA NGƯỜI VIỆT VÀ ĐỂ ĐÁNH BẬT THỊ FẦN THẰNG NK CHỨ BÁC. TOYOTA ĐANG KHUYẾN MÃI CAMRY LẤY NGAY GIẢM GIÁ TỚI 50TR. LH 0934 95 95 75

Hạng B2
30/6/12
260
1
0

đi camry trong nước thấy cũng ổn ,không vấn đề gì .

Hạng B2
21/8/07
156
11
18
TPHCM

Nhà em cũng Cam LD 3.5Q 2011 chạy sướng lắm các bác ạ. ra HN chạy con LE của ông chú thấy chán hẳn.

Tập Lái
15/4/13
15
0
0

Bữa nào bác làm 1 tour Camry 2013 đi :D

Tập Lái
2/2/12
1
1
8

AMDBS nói:
:D Em cũng giống bác lơ, chọn Camry cho nó lành. Nhưng mà em thích vừa lành vừa bền cơ :D. Vì thế em chọn xe nhập (Mỹ). Dàn đồng của xe nhập ngon hơn xe LD nhiều bác ạ. Xe nhập chắc và cứng hơn hẳn. Những options nội thất linh tinh đối với em không quan trọng. Bác nào không tin, cứ để 5 năm sau mang 2 xe ra so sánh lại 1 lần nữa xem con nào ngon hơn biết liền :D.
chính xác bác anh . Nk tốt hơn sau 5 năm sử dụng . Các mối chít keo chưa lão hoá . Vì tiêu chuẩn mĩ nó vay mà. Còn những thứ khác thì vô trang fb của kĩ sư tạch sẽ rỏ.

Hạng B2
23/2/12
263
158
43

bmw1985 nói:
à,em không biết mấy bác có cam 2.4 LD cảm thấy sao chứ em phát hiện 1 chuyện khi chạy con xe của em như sau:em chạy ở chế độ S và gạt lên số 5 chạy em thấy đồng hồ báo tiêu hao nhiên liệu ít hơn so với chạy ở chế độ D
em thấy chạy ở chế độ S vòng tua máy thấp hơn so với chế độ D.nên em toàn để S chạy.Mấy bác có thấy như vậy ko?
đúng rồi đó bác, xe mình cũng vậy.