Tập Lái
5/6/16
37
388
53
Mình đang phân vân giữa 2 dự án này. Cũng hơi gần nhau. Richstar (Rs) về thương hiệu thì phân khúc trên Carillon 7 (Ca7). Vì nó cùng tầm giá (30tr/m2 hoàn thiện cơ bản) nên mình do dự. Cái hơn của Rs là xây gần xong (giá cũng đã đẩy lên), MT Hòa Bình, còn Ca cũng được TTC land đưa lên phân khúc cao cấp, có hồ bơi, tiện tích, về layout thiết kế bên trong căn hộ nhỏ 2PN, Ca7 mật độ căn hộ/sàn và thang máy cũng tốt hơn Rs, mình thích Ca7 hơn về thiết kế, Nova thì thuong hiệu mạnh căn hộ cao cấp còn TTC cũng mạnh nhưng ở phân khúc tầm trung, thanh khoản cũng rất tốt chứ kg có ế. Nhờ anh em mổ sẻ vấn đề này cho xôm tụ sau vụ thảm họa buồn Carina.
CHỌN ngay Novaland!!!
ĐỪNG bao giờ chọn Carilon của Sacombank. Bạn có rảnh giả bộ làm Người Muốn Mua rồi hẹn sale đi xem 1 số chung cư chuỗi Carilon Sacom xây nhé. Thật kinh dị, quản lý cũng tởm kg kém. Nhà ở được 3.5 năm kg bị nuớc đổ cũng tự tróc sàn gỗ, Bếp gỗ dỏm (thà đừng tặng, trừ tiền cmn ra cho rồi), gạch bung, còn bên ngoài thì dơ & lởm chởm, Tường 2 bên lối đi tróc kg ai buồn dặm vá lại...)
(1 người có chị đã mua, đã ở và đã bán 1 căn Carilon Hoàng Hoa Thám cho hay).
**MONG sao bác Dương Công Minh tiếp quản Sacombank sẽ làm cho nó đàng hoàng như chuỗi căn hộ Him Lam mà bác đã từng làm!!!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: minhvumap
Hạng B2
11/9/15
128
192
33
Hcm
CHỌN ngay Novaland!!!
ĐỪNG bao giờ chọn Carilon của Sacombank. Bạn có rảnh đi xem 1 số chung cư Sacom xây nhé. Thật kinh dị, quản lý cũng tởm kg kém. Nhà ở được 3.5 năm kg bị nuớc đổ cũng tự tróc sàn gỗ, Bếp gỗ dỏm (thà đừng tặng, trừ tiền cmn ra cho rồi), gạch bung, còn bên ngoài thì dơ & lởm chởm, Tường tróc kg ai buồn dặm vá lại...)

MONG sao bác Dương Công Minh tiếp quản Sacombank sẽ làm cho nó đàng hoàng như chuỗi căn hộ Him Lam mà bác đã từng làm!!!
Đúng là ở cc thì phải chọn cđt có uy tín. Không chỉ về chất lượng công trình mà còn về chất lượng quản lý nữa. Nếu gặp cdt Ko có tâm thì sẽ rất ức chế. Còn cđt uy tín thì ở cc rất sướng Ko khác gì ở hotel 5 sao là mấy.

Hạng C
7/4/17
771
725
93
CHỌN ngay Novaland!!!
ĐỪNG bao giờ chọn Carilon của Sacombank. Bạn có rảnh giả bộ làm Người Muốn Mua rồi hẹn sale đi xem 1 số chung cư chuỗi Carilon Sacom xây nhé. Thật kinh dị, quản lý cũng tởm kg kém. Nhà ở được 3.5 năm kg bị nuớc đổ cũng tự tróc sàn gỗ, Bếp gỗ dỏm (thà đừng tặng, trừ tiền cmn ra cho rồi), gạch bung, còn bên ngoài thì dơ & lởm chởm, Tường 2 bên lối đi tróc kg ai buồn dặm vá lại...)
**MONG sao bác Dương Công Minh tiếp quản Sacombank sẽ làm cho nó đàng hoàng như chuỗi căn hộ Him Lam mà bác đã từng làm!!!
Nói đúng hết cuối cùng nêu bác Dương Công Minh vô, bác này kg liên quan nhé.

Tập Lái
5/6/16
37
388
53
Nói đúng hết cuối cùng nêu bác Dương Công Minh vô, bác này kg liên quan nhé.
Chuỗi Carilon của Sacomreal, cty BĐS đã cổ phần hoá từ Sacombank, và cổ đông chính cũng là Sacombank. Bác Minh từ Him Lam qua tiếp quản Sacombank. Có kinh nghiệm từ BĐS. rất mong là có liên quan!

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Chắc bác đang nói Carillon 1. Cái này mua đầu tư đợt đầu thì ngon. Carillon HHT mới xây sao tệ nhanh vậy.
CHỌN ngay Novaland!!!

• Like
Reactions: Kila
Hạng C
7/4/17
771
725
93
Chuỗi Carilon của Sacomreal, cty BĐS đã cổ phần hoá từ Sacombank, và cổ đông chính cũng là Sacombank. Bác Minh từ Him Lam qua tiếp quản Sacombank. Có kinh nghiệm từ BĐS. rất mong là có liên quan!
Sacomreal và Sacombank trước đây có liên quan. giờ khác, giờ họ tách hẳn ra luôn rồi. Làm thương hiệu khác là TTC Land (Tập đoàn TTC, là Thành Công Corp.) Do đại gia đình bác Thành điều hành.

• Like
Reactions: tikitudo
Hạng C
7/4/17
771
725
93
Chắc bác đang nói Carillon 1. Cái này mua đầu tư đợt đầu thì ngon. Carillon HHT mới xây sao tệ nhanh vậy.
Tùy thời điểm nữa, như 2016 ai mua nhà đất điều trúng hết chứ kg riêng gì Carillon, thời 2015-2016 các dự án sét giá thấp. sau khi xây xong thị trường chung bđs đi lên ra hàng tốt, chứ 2016 mua nhà liền thổ vùng ven dt nhỏ là giờ lên 2-3 lần là bình thường. Nếu 2018 mua, 2020 giao nhà mà gđ BĐS đi ngang thì cũng khó nói lắm. giờ người nhiều tiền thì 5-7 căn, người nghèo vẫn đi ở thuê, nhà đất lên chóng mặt.

• Like
Reactions: tikitudo
Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Car1 bàn giao 2013 nó vẫn nằm trong giai đoạn đóng băng nên đầu tư ngon (Car3 nhỏ và ko có hồ bơi). Giai đoạn giờ mà đầu tư bđs thì phải có cái đầu lạnh.
Tùy thời điểm nữa, như 2016 ai mua nhà đất điều trúng hết chứ kg riêng gì Carillon, thời 2015-2016 các dự án sét giá thấp. sau khi xây xong thị trường chung bđs đi lên ra hàng tốt, chứ 2016 mua nhà liền thổ vùng ven dt nhỏ là giờ lên 2-3 lần là bình thường. Nếu 2018 mua, 2020 giao nhà mà gđ BĐS đi ngang thì cũng khó nói lắm. giờ người nhiều tiền thì 5-7 căn, người nghèo vẫn đi ở thuê, nhà đất lên chóng mặt.

Tập Lái
21/7/16
1
10
3
32
Cám ơn các anh chị, mình quuyết định lấy Nổ vậy ai có hàng mà muốn ra thì ib mình đang tìm căn nhỏ 53m2 giao thô, tầng trung thôi
Mình có căn 53m2 căn 1+1 giá 1ty430 giao thô, bác có nhu cầu inbox