Hạng B1
21/11/17
85
63
18
Bác nào có căn 2PN RichStar giá tốt nhất có thể thì inbox e với,em có khách quan tâm,đc cọc ngay
Hợp tác vui vẻ !

Hạng D
23/6/13
1.886
4.889
113
Bạn có nhầm ko Ca5 mà 33,34tr ? Carillon thì đã có sẵn 1 2 3 rồi đó bạn cứ đi xem nhà thực tế là rõ nhất, sát vách còn mấy căn khác như Topaz, Lotus gì đó mình nên xem luôn để so sánh, rất tiện. Mình nhớ ko lầm là đám Ca có rất ít tiện ích, hầu như có bao nhiêu đất thì xây tòa nhà lên luôn, Ca2 thì tổng thể còn thua cái Topaz ngay đối diện nó nữa mà. Ca7 hình như có hồ bơi nhưng mà nhỏ xíu, với lại chủ đầu tư ko có tiền, góp vốn tới đâu xây tới đó, chờ lâu.

Căn Richstar mình nghĩ do bên Tân Phú với mật độ xây dựng cao hơn bt nên mới có giá rẻ hơn như vậy. Chứ mình nghĩ mặt ngoài mặt trong sãnh hành lang và tiện ích vẫn đẹp và sang trọng cao cấp như mấy căn Nova khác thôi, hoàn thiện trong nhà chắc chắn cũng đẹp hơn đám kia, cái này là khác biệt chính. Nova mình ấn tượng nhất khi lần đầu qua Sunrise, mình là khách vãng lai mà bảo vệ đứng sẵn 2 tay cầm thẻ chào đưa cho mình ( đứng phía bên kia thanh chắn chứ ko phải bên bàn ngồi điều khiển ), hầm xe phủ epoxy bóng láng rất sạch ko có bụi, hành lang thoát hiểm lúc mình đi xuống rất đẹp và cửa rất xịn.

Bên Tân Phú này mình thấy chỉ có Valeo Đầm Sen là có thể so sánh, 1 bên là cao cấp nhưng đông đúc, còn 1 bên là kiểu tĩnh mịch yên tĩnh, dân dã tình cảm ( có cái vườn rau nhỏ ) đặc biệt rất thoáng và sáng.
Mình đang sống ca2 đây. Cái được nhất của ca2 là thiết kế phòng ốc cực kì hợp lý và thoáng. Topaz ,Lotus không có cửa với ca2 cả về chất lượng và thiết kế nhé (mình từng xem xét trước khi mua). Tuy nhiên nó lại không có tiện ích gì cả. Và giá bán những đợt sau như ca5 ca7 thì lại quá cao, cao còn hơn cái đã hoàn thiện.
Valeo Đầm Sen trong hóc bò tó, nguyên tầng trệt công viên trồng cây gì đó mình đi hết rồi diện tích quá nhỏ và bị rợp, rau rác chỉ để làm kiểng mà thôi. Thiết kế quá phí phạm với diện tích to. Đc nhất là ban công cực kì to ra đó ăn chơi sa đọa tốt.
Richstar dính tới novaland mà anh ta thì hiện tại bây giờ ai cũng biết là ntn rồi đó.
Nhìn chung giai đoạn này nên thiệp.

• Like
Reactions: nickzt
Hạng C
7/4/17
771
725
93
Mình thấy được này mất kia, năm trước định mua Richstar mà nghe thiên hạ đồng Nova thoái vốn, cuối cùng sau 1 năm dự án của họ tăng 30% giá, (đầu tư có người lãi gần 100%) vì góp vốn có 30% bán ra lời 30% tổng giá trị xe như lãi 100%). Vậy đó. Mà cái dự án Richstar thì khủng nhất trong khu vực này, 3 hecta với khoảng 2.000 căn hộ, shophouse,... Thiết kế trong phòng thì Cà tốt Ca 7 còn tốt hơn, Còn thiết kế của Topaz và Lotus thì bí lắm, Cùng tầm tiền 30tr/m2 hoàn thiện cơ bản thì mình thấy RS nhỉn hơn nên chọn RS.

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Cám ơn, mình thấy xa hơn có Ceradon bán 40tr/m2, chẵng lẻ cc cao cấp 17 căn sàn đi bằng 3 tháng máy.
Bác coi dùm em, em mua rs1, 16 căn 1 sàn lấy đâu ra 17, block em là 5 thang người 1 thang hàng nha. Còn các block còn lại thấp nhất là 12 căn 1 sàn trong đó 3 thang người 1 hàng nha

• Like
Reactions: khaitaplai
Hạng C
7/4/17
771
725
93
Bác coi dùm em, em mua rs1, 16 căn 1 sàn lấy đâu ra 17, block em là 5 thang người 1 thang hàng nha. Còn các block còn lại thấp nhất là 12 căn 1 sàn trong đó 3 thang người 1 hàng nha
RS7, 17căn nhé, 4 thang + 1 thang hàng, RS 1 4 thang người + 2 thang hàng, tỉ lệ tốt hơn các tháp khác tí về thang máy. Mình thấy mấy dự ác khác của Nổ có 10-11 căn/sàn mà 5 thang máy.

Tập Lái
8/4/18
0
0
0
Mình cần tìm căn 3 PN richstar để ở, a/c nào có giá tốt cho mình thông tin nhé.

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
RS7, 17căn nhé, 4 thang + 1 thang hàng, RS 1 4 thang người + 2 thang hàng, tỉ lệ tốt hơn các tháp khác tí về thang máy. Mình thấy mấy dự ác khác của Nổ có 10-11 căn/sàn mà 5 thang máy.
Tính bình quân là 3-4 căn 1 thang (thang người và hàng như nhau (nếu chủ đầu tư chịu chơi vì thang hàng thật ra nó to hơn thôi). Nổ có cái sunzai (cái block đầu tiên) đúng là số căn/thang ít nhưng sau này thì nhiều, mật độ 3-4 căn 1 thang là ko cao đâu

• Like
Reactions: pc1989