Hạng B2
31/3/17
221
336
68
Có thể so sánh kiểu này là khập khiễng, xinh ACE tư vấn và góp ý xem 2 nơi này có điểm gì mạnh và yếu, mình có đi xem thấy căn hộ đã xây lâu nhưng cơ sở vất chất được bảo trì khá tốt nên cũng đang cân nhắc. Cám ơn.

• Like
Reactions: kt2vip1
Hạng B2
1/4/19
259
68
56
31
Em cũng đang tìm penthouse bên này, bác nào chia sẻ thông tin với ạ

Hạng B2
31/3/17
221
336
68
Em cũng đang tìm penthouse bên này, bác nào chia sẻ thông tin với ạ
Bên này thấy có rao bán căn hộ tầng trệt sân vườn 11 tỏi đó, bác lên Batdongsan.com coi nhé. 2015 giá tầm 7.3 tỏi thì phải...nhà cũ hơn mà giá cao hơn, hơi ngộ..

• Like
Reactions: kt2vip1
Hạng B2
31/3/17
221
336
68
EH đang tăg giá thuê và giá mua khủng khiếp! căn 3pn bên ấy cho thuê dc 60-80tr. Nghe mà hết hồn!
Có thể có expat bên Thảo điền chạy qua, khách dạng này có gói hỗ trợ của cty nên mọi thứ cũng có thể.

• Like
Reactions: pzeloch
Hạng B1
4/4/18
58
20
8
37
Mình mấy coi mấy căn 2pn bên EH, giá T1-2 toàn 7,4 đến 7,6 tỏi. T3-4 thì mắc hơn 200 nhưng chưa ra sổ. Giá cho thuê toàn 1300$ - 1600$ tuỳ nội thất.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
8/5/18
160
111
43
34
EH và Đảo Kim Cương mỗi dự án có cái hay riêng. EH có trung tâm thương mại sầm uất, xung quanh là khu dân cư hình thành sẵn rồi có Megamarket, chợ siêu thị đầy đủ nên sống ở đây tiện.
Còn đảo thuộc Thạnh Mỹ Lợi hiện còn trong tiềm năng vì dân cư chưa về đông nên còn thoáng và ban đêm hơi vắng. Xung quanh chưa có nhiều TTTM và tiện ích
  • Về bên ngoài thì EH xây nhìn đẹp hơn do thiết kế màu sắc bắt mắt, còn Đảo làm màu kem nhìn hơi cũ.
  • Tiện ích thì cả 2 dự án làm đều quá đẹp nên em cho là ngang nhau
  • Về vị trí EH là nơi tập trung nhiều tiện ích ngoại khu, dân cư tấp nập, thích hợp bác nào sống và làm việc gần đó. Còn ở Đảo thì thiên về nghĩ dưỡng và hưởng thụ hơn, đặc biệt rất yên tĩnh ko nhiều người ra vào như EH.
  • 1 điểm e thích ở Đảo chính là con sông ngay trước mặt, không khí ở khu vực này khác biệt hoàn toàn với xung quanh, bác ở tầng cao view sông là rõ nhất.

Trên đây là so sánh chủ quan của em về môi trường sống 2 khu vực. Cá nhân e cảm thấy thích Đảo Kim cương hơn vì cũng ko thích sống xô bồ, đi làm về yên tĩnh cầm ly rượu ngắm sông thôi, rất phiêu bác ạ.
Tương lai Thạnh Mỹ Lợi đắt giá lắm nếu như dân về đông và quy hoạch thì bài bản, ở khỏi bàn bác hén

Hạng B2
7/4/14
311
344
63
EH và Đảo Kim Cương mỗi dự án có cái hay riêng. EH có trung tâm thương mại sầm uất, xung quanh là khu dân cư hình thành sẵn rồi có Megamarket, chợ siêu thị đầy đủ nên sống ở đây tiện.
Còn đảo thuộc Thạnh Mỹ Lợi hiện còn trong tiềm năng vì dân cư chưa về đông nên còn thoáng và ban đêm hơi vắng. Xung quanh chưa có nhiều TTTM và tiện ích
  • Về bên ngoài thì EH xây nhìn đẹp hơn do thiết kế màu sắc bắt mắt, còn Đảo làm màu kem nhìn hơi cũ.
  • Tiện ích thì cả 2 dự án làm đều quá đẹp nên em cho là ngang nhau
  • Về vị trí EH là nơi tập trung nhiều tiện ích ngoại khu, dân cư tấp nập, thích hợp bác nào sống và làm việc gần đó. Còn ở Đảo thì thiên về nghĩ dưỡng và hưởng thụ hơn, đặc biệt rất yên tĩnh ko nhiều người ra vào như EH.
  • 1 điểm e thích ở Đảo chính là con sông ngay trước mặt, không khí ở khu vực này khác biệt hoàn toàn với xung quanh, bác ở tầng cao view sông là rõ nhất.
Trên đây là so sánh chủ quan của em về môi trường sống 2 khu vực. Cá nhân e cảm thấy thích Đảo Kim cương hơn vì cũng ko thích sống xô bồ, đi làm về yên tĩnh cầm ly rượu ngắm sông thôi, rất phiêu bác ạ.
Tương lai Thạnh Mỹ Lợi đắt giá lắm nếu như dân về đông và quy hoạch thì bài bản, ở khỏi bàn bác hén
bác cho hỏi tỷ lệ người nước ngoài sinh sống tại 2 dự án này thế nào?

Hạng B2
20/7/15
112
140
43
38
Chủ thớt thích nhộn nhịp thì Estella, còn thích yên tĩnh thì Đảo KC. Hiện mình đang ở DKC, môi trường sống ko có gì phải bàn, Thạnh Mỹ Lợi quy hoạch đẹp và còn dư địa tăng giá khi dân về đông hơn và ăn theo Thủ Thiêm. Cá nhân mình thấy để kiếm 1 hòn đảo liền kề Thủ Thiêm với mật độ thấp như DKC chắc sẽ khó. Đó là lý do mình chọn Đảo.