Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Bác mà phân vân thì nên lái thử 2 xe đó cùng 1 cung đường và cho cả 1 người nữa đi cùng rồi đưa ra kết luận thôi à. Nói chung 2 xe đó khác nhau về khung gầm nhưng đều là máy dầu thì cũng dễ so sánh thôi.
  1. Cảm giác lái thì tùy từng người nhưng cái đó phải làm quen với xe thì mới có cảm giác tốt được chứ không phải ngày 1 ngày 2.
  2. An toàn thì 2 xe này đều > 1 tỷ chắc chắn công nghệ an toàn đã đủ tốt rồi
  3. Chi phí thì máy dầu nên xe nào cũng loanh quanh 800-1k cho 1 km nên bác yên tâm không phải lăn tăn giữa 2 xe đâu
Chúc bác sớm cưới đc vợ và happy với lựa chọn của mình.
Xe nào máy dầu mà chạy tiết kiệm vậy pác. Có 800 - 1k cho 1km vậy. Chắc toàn chạy đường trường, đường cao tốc quá

Tập Lái
30/10/18
23
13
3
24
Bác muốn mua chiếc xe phù hợp với bác thì nên ra showroom thử là biết xe nào hợp bác hơn. ( 9 người 10 ý rồi bác ạ )
Nhưng theo e thì nếu bác hay đi 5 người thì santafe đi ạ, còn bác đa phần đi 6-7 người thì chọn everest đi

• Like
Reactions: bmw7397
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Em có 1 vài góp ý cho Bác thế này:
  1. Không xem review của xe của Hùng Lâm làm quyết định mua xe, Ông này là Thánh nâng bi.
  2. Bây giờ Xe Hàn cũng như xe Nhật, Mỹ, giờ đều tốt cả; Chi phí bảo dưỡng, sửa chữa, vận hành thì Huyndai cũng không khác gì Ford; 2 xe đều máy Dầu nên chi phí nhiên liệu không phải là điều quan tâm lắm (khá kinh tế).
  3. An toàn thì Everest bi-tubor tốt hơn Santafe 1 đoạn (về Việt Nam Santafe đã cắt đi khá nhiều công nghệ, công nghệ quan trong nhất đã bị cắt giống Eyesight của Sabaru).
  4. Cảm giác lái, vận hành, cách âm... thì Bác nên tự chạy thử.
  5. Everest cao hơn Santafe nên bước lên xe cũng vất vả hơn (người già, trẻ em không thích điều này).....
Cá nhân em thì nều Bác ở tỉnh lẻ thì chọn Everest, nếu Bác ở TP thì không nên mua 2 xe này, nên chọn 1 xe máy xăng thì tốt hơn.
Tp máy dầu kẹt xe tiết kiệm hơn chớ

Hạng D
26/3/18
1.442
2.092
138
32
Mua Vios nha anh. Đập chết Civic lun nhé.
Giơn thôi chứ tùy công việc của a nữa. EV thì cao to đen hôi kg sợ ngập hay đường xấu. San sắt thì nội thành vs đường đẹp nha. Đi sìn xấu là chuẩn bị chai nước lau đèn nhé.
Đừng nge lời tụi Sâu nâng bi. Họ bán Huynh Đài thì phải nâng San sắt thôi ngồi San riết chứ có đc ngồi EV đâu mà biết .......
2 xe xe nào cũng ngon. EV nhập Thái thì nhỉn hơn chút .
Chốt lại mua Vios nha a kkk

Hạng D
9/2/18
3.360
4.929
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Thôi bác mua Sirius fi đi cho thoải mái! Bán lại ít lỗ! Tiết kiệm xăng, ít tiền còn lại mua mảnh đất vùng ven trồng rau nuôi lợn cho cuộc sống thanh tao :D

• Angry
Reactions: thuantran4812
Hạng D
21/3/16
1.012
665
113
Nếu bác chạy cá nhân hoăc pv gia đình thuần túy thì chọn santafe máy xăng bản full nhất. Phần lợi tiền dầu so với tiền xăng và khấu trừ vào chênh lệch giá mua xe sẽ bù trừ rất lâu mới hết. Bù lại máy xăng sẽ sướng hơn một số mặt, đặc biệt là mùi khói dầu sẽ hôi hơn mùi khói xăng, mùi này lâu ngày sẽ ảnh hưởng đến mùi trong nội thất, thứ 2 là tiếng máy xe dầu cũng ồn ào hơn xe xăng. Em chỉ nói phần cảm nhận của mình khi đã chạy khá nhiều xe, không có ý chỉ trích hơn thua máy xăng hay dầu nhé

• Like
Reactions: PhiH
Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Nếu bác chạy cá nhân hoăc pv gia đình thuần túy thì chọn santafe máy xăng bản full nhất. Phần lợi tiền dầu so với tiền xăng và khấu trừ vào chênh lệch giá mua xe sẽ bù trừ rất lâu mới hết. Bù lại máy xăng sẽ sướng hơn một số mặt, đặc biệt là mùi khói dầu sẽ hôi hơn mùi khói xăng, mùi này lâu ngày sẽ ảnh hưởng đến mùi trong nội thất, thứ 2 là tiếng máy xe dầu cũng ồn ào hơn xe xăng. Em chỉ nói phần cảm nhận của mình khi đã chạy khá nhiều xe, không có ý chỉ trích hơn thua máy xăng hay dầu nhé
Máy dầu ồn ào hơn máy xăng là Sai nha;
Lên cao tốc chạy, lúc xe chạy 100-120:
  • Nếu là xe máy xăng thì trong Cabin sẽ nghe thấy Tiếng Máy, Lốp, Gió;
  • Là xe máy dầu thì chỉ nghe tiếng Lốp và Gió;