Tập Lái
20/11/19
24
15
0
32
Em có 1 vài góp ý cho Bác thế này:
  1. Không xem review của xe của Hùng Lâm làm quyết định mua xe, Ông này là Thánh nâng bi.
  2. Bây giờ Xe Hàn cũng như xe Nhật, Mỹ, giờ đều tốt cả; Chi phí bảo dưỡng, sửa chữa, vận hành thì Huyndai cũng không khác gì Ford; 2 xe đều máy Dầu nên chi phí nhiên liệu không phải là điều quan tâm lắm (khá kinh tế).
  3. An toàn thì Everest bi-tubor tốt hơn Santafe 1 đoạn (về Việt Nam Santafe đã cắt đi khá nhiều công nghệ, công nghệ quan trong nhất đã bị cắt giống Eyesight của Sabaru).
  4. Cảm giác lái, vận hành, cách âm... thì Bác nên tự chạy thử.
  5. Everest cao hơn Santafe nên bước lên xe cũng vất vả hơn (người già, trẻ em không thích điều này).....
Cá nhân em thì nều Bác ở tỉnh lẻ thì chọn Everest, nếu Bác ở TP thì không nên mua 2 xe này, nên chọn 1 xe máy xăng thì tốt hơn.
Cám ơn bác nhiều ạ, chắc về lại với Su quá

Tập Lái
20/11/19
24
15
0
32
Thôi bác mua Sirius fi đi cho thoải mái! Bán lại ít lỗ! Tiết kiệm xăng, ít tiền còn lại mua mảnh đất vùng ven trồng rau nuôi lợn cho cuộc sống thanh tao :D
T_T bác lạc đề rồi

• Haha
Reactions: PMH82
Hạng D
22/12/09
3.138
18.295
113
Thái Bình
Nhà mình vừa bán chiếc santafe 2013 được 730tr, nói thật là nhẹ cả người, lần sau mua xe sẽ không hyundai và máy dầu nữa, kia cho nó ngon bổ rẻ
E vơ dét chưa được ngồi nên không dám chém

Hạng D
15/9/17
2.751
2.134
113
39
Chỉ đi gia đình và đường bằng phẳng là chủ yếu thì chọn Santafe. Đi nhiều, an tâm trên mọi nẻo đường thì Everest. Bản thân tôi thì nghiêng về Everest hơn 2.0 Bi Turbo, > 200hp, 2 cầu.

• Like
Reactions: ThạoThủy
Hạng C
30/4/16
963
363
63
2 con na ná, yêu gầm cao to con thì Ev, dáng mảnh nhẹ thì San ạ

Hạng C
21/10/19
539
437
63
41
View attachment 2067435
Chào các bác,

Hôm bữa em đã sắp chốt Subaru Forester Eyesight rồi thì lại thấy, nếu cố tí nữa thì được 2 em này 7 chỗ: Ford Everest Titanium 2.0L Biturbo và Santafe dầu premium 2.2L

Có bác nào so sánh hay cho lời khuyên giúp em không ạ.

Em quan trọng cảm giác lái, an toàn và chi phí nuôi em nó. Không biết xe Hàn thì có được tốt gỗ không hay chỉ dc cái mã.
Tiêu chí cảm giác lái và an toàn thì bác chọn Ford Everest còn tiêu chí chi phí nuôi xe thì bác chọn Hyundai Santafe..... :D

• Like
Reactions: ThạoThủy
Hạng B1
9/9/19
51
145
33
52
Nhà mình vừa bán chiếc santafe 2013 được 730tr, nói thật là nhẹ cả người, lần sau mua xe sẽ không hyundai và máy dầu nữa, kia cho nó ngon bổ rẻ
E vơ dét chưa được ngồi nên không dám chém
Bác này fan xe Hàn đây. san 2013 dầu bán lại 730 tr, có xe nào cùng phân khúc 2013 mà bán được giá thế không? Không chọn San nữa nhưng lại Kia, cũng là ý hay vì hiện giờ Kia và Hyun chia sẻ nhiều công nghệ với nhau, chất lượng gần tương đương. Hyun giá cao hơn chút vì thương hiệu, tương lai xe Hàn phải là Kia
Quay lại với việc chọn giữa EV và San dầu pre, thì như này: nếu mua xe dùng gia đình, không đi công trường hay tải nặng. Vợ cả dưới 43T, nặng dưới 54kg, con trai và gái trên 12 tuổi. Thì nên đưa cả nhà đến xem 2 xe, chạy thử 1 vòng, khi thử san buổi tối nhớ kéo miếng che sunroof nha. Mình nghĩ 96% Vợ và các Con của Bác sẽ chọn san.

Tập Lái
21/2/14
9
2
3
42
Saigon
Em có 1 vài góp ý cho Bác thế này:
  1. Không xem review của xe của Hùng Lâm làm quyết định mua xe, Ông này là Thánh nâng bi.
  2. Bây giờ Xe Hàn cũng như xe Nhật, Mỹ, giờ đều tốt cả; Chi phí bảo dưỡng, sửa chữa, vận hành thì Huyndai cũng không khác gì Ford; 2 xe đều máy Dầu nên chi phí nhiên liệu không phải là điều quan tâm lắm (khá kinh tế).
  3. An toàn thì Everest bi-tubor tốt hơn Santafe 1 đoạn (về Việt Nam Santafe đã cắt đi khá nhiều công nghệ, công nghệ quan trong nhất đã bị cắt giống Eyesight của Sabaru).
  4. Cảm giác lái, vận hành, cách âm... thì Bác nên tự chạy thử.
  5. Everest cao hơn Santafe nên bước lên xe cũng vất vả hơn (người già, trẻ em không thích điều này).....
Cá nhân em thì nều Bác ở tỉnh lẻ thì chọn Everest, nếu Bác ở TP thì không nên mua 2 xe này, nên chọn 1 xe máy xăng thì tốt hơn.

Rất đồng ý với bác, nhất là mục số 1! :)

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Đợt em hỏi cả nhà luôn,chọn EV hay chọn SF, tất cả chọn SF, trừ em. Lý do : SF đẹp hơn EV 96 lần, chấm hết.
Xe Ford mà thay đổi thiết kế như xe Hàn đã và đang làm thì quá tốt.