Tập Lái
20/11/19
24
15
0
32
So sánh giữa  Ford Everest Titanium 2.0L Biturbo và Santafe dầu premium 2.2

Chào các bác,

Hôm bữa em đã sắp chốt Subaru Forester Eyesight rồi thì lại thấy, nếu cố tí nữa thì được 2 em này 7 chỗ: Ford Everest Titanium 2.0L Biturbo và Santafe dầu premium 2.2L

Có bác nào so sánh hay cho lời khuyên giúp em không ạ.

Em quan trọng cảm giác lái, an toàn và chi phí nuôi em nó. Không biết xe Hàn thì có được tốt gỗ không hay chỉ dc cái mã.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
17/9/13
20
20
3
Chào các bác,

Hôm bữa em đã sắp chốt Subaru Forester Eyesight rồi thì lại thấy, nếu cố tí nữa thì được 2 em này 7 chỗ. Có bác nào so sánh hay cho lời khuyên giúp em không ạ.
Em quan trọng cảm giác lái, an toàn và chi phí nuôi em nó. Không biết xe Hàn thì có được tốt gỗ không hay chỉ dc cái mã.
Mazda CX8 đi anh 7 chỗ rộng rãi nhiều tính năng an toàn cho người lái .

Hạng B2
17/1/18
190
96
28
36
Bác mà phân vân thì nên lái thử 2 xe đó cùng 1 cung đường và cho cả 1 người nữa đi cùng rồi đưa ra kết luận thôi à. Nói chung 2 xe đó khác nhau về khung gầm nhưng đều là máy dầu thì cũng dễ so sánh thôi.
  1. Cảm giác lái thì tùy từng người nhưng cái đó phải làm quen với xe thì mới có cảm giác tốt được chứ không phải ngày 1 ngày 2.
  2. An toàn thì 2 xe này đều > 1 tỷ chắc chắn công nghệ an toàn đã đủ tốt rồi
  3. Chi phí thì máy dầu nên xe nào cũng loanh quanh 800-1k cho 1 km nên bác yên tâm không phải lăn tăn giữa 2 xe đâu
Chúc bác sớm cưới đc vợ và happy với lựa chọn của mình.

• Like
Reactions: NhanHyundaiKDV
Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
View attachment 2067435
Chào các bác,

Hôm bữa em đã sắp chốt Subaru Forester Eyesight rồi thì lại thấy, nếu cố tí nữa thì được 2 em này 7 chỗ: Ford Everest Titanium 2.0L Biturbo và Santafe dầu premium 2.2L

Có bác nào so sánh hay cho lời khuyên giúp em không ạ.

Em có 1 vài góp ý cho Bác thế này:
  1. Không xem review của xe của Hùng Lâm làm quyết định mua xe, Ông này là Thánh nâng bi.
  2. Bây giờ Xe Hàn cũng như xe Nhật, Mỹ, giờ đều tốt cả; Chi phí bảo dưỡng, sửa chữa, vận hành thì Huyndai cũng không khác gì Ford; 2 xe đều máy Dầu nên chi phí nhiên liệu không phải là điều quan tâm lắm (khá kinh tế).
  3. An toàn thì Everest bi-tubor tốt hơn Santafe 1 đoạn (về Việt Nam Santafe đã cắt đi khá nhiều công nghệ, công nghệ quan trong nhất đã bị cắt giống Eyesight của Sabaru).
  4. Cảm giác lái, vận hành, cách âm... thì Bác nên tự chạy thử.
  5. Everest cao hơn Santafe nên bước lên xe cũng vất vả hơn (người già, trẻ em không thích điều này).....
Cá nhân em thì nều Bác ở tỉnh lẻ thì chọn Everest, nếu Bác ở TP thì không nên mua 2 xe này, nên chọn 1 xe máy xăng thì tốt hơn.