Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Lại làm nền cho Altis, K3 với Elantra thôi, giờ này mà mua xe nhỏ giá to thì ít người chịu quyết lắm :D
Altis sang năm Toyota họ giảm nhẹ giá và thêm options, như vừa làm với Camry thì xác định con này đem vào phòng kính trưng bày cho sang luôn :(
Em có 1 tỏi mà bị bắt lụm xe hạng C thì em chọn Altis 2.0V ngay và luôn...

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
có 950 để mua xe thì mua mn Tucson mà đi. Thích sedan thì Sonata. Thích Nhật thì M6.
Nhưng mà đừng chửi Honda các bác ạ, xe nhập thuế má các kiểu, chứ ai ngu mà bán giá cao chót vót rồi để ngắm đâu.
Lỗi tại các bác sinh nhầm nơi thôi.

Hạng C
5/1/07
972
386
63
53
Tình hình ngập úng thế này thì bác đi gầm cao cũng chết máy/thuỷ kích như thường . Co may ra mua xe tăng thì e bao bác lơi lội. Sedan hay suv thì cũng chỉ là nhưng người thích sự hầm hố, vượt trội ,nghĩ là to khoẻ hơn thôi. Chứ về dộ tiện dùng sedan luồn lách vẫn tốt hơn nhiều , đi dáng nó sang hơn. Còn suv nhìn mì ăn liền và hầm hố hơn. Leo lề tốt hơn. Mà chung quy lại, tất cả vẫn leo lề thua... xe máy :D
Em thì thích SUV hơn vì nó cao thoáng hơn sedan, ngồi trong xe nhìn ra thoáng hơn, hàng ghế sau có thể ngã lưng thoải mái hơn khi ngủ đi xa. Chạy đường nước ngập tự tin hơn sedan. Leo lề thì ko nên, chạy dưới đường sao ko chạy mà leo lề chi. Có tai nạn thì cũng đỡ hơn sedan.

Hạng B2
25/11/05
429
654
93
Em đang rất nóng lòng chờ xem Honda VN có dám để cái giá 950tr cho con sedan hạng C này hay không????? Honda mà tự tin thương hiệu Civic cũng ngang bằng SH giá 250tr kia thì được đó...

Hạng B2
9/7/13
460
720
93
Sẽ có phiên bản 1.8 giá phải chăng cho các bác thôi, giá tầm Altis 1.8, Opt cũng ngang Altis lại hay. Với tầm tiền này cố chút Xtrail 5+2 có phải sướng hơn không, gầm cao tính thực dụng vẫn cao hơn Sedan. Còn thích Sedan cố chút Camry, M6 em không chọn vì xe D mà kích thước bên trong chẳng khác xe C, với lại dạo này anh Hải độn đồ Tàu ác quá, số lượng xe cháy nhiều có lẽ cũng một phần vì lý do này, em rất không thích những vụ xui thì chết như vậy.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Thật không thể tin được, chiếc xe vậy mà có 02 thắng đĩa thôi
Bác ấy ghi nhầm đó, phanh đĩa 4 bánh bác ạ (2 bánh trước đĩa tản nhiệt, 2 bánh sau đĩa thường).
Gầm thấp quá + giá cao còn lại ok hết

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.581
11.836
113
HCM
Thật không thể tin được, chiếc xe vậy mà có 02 thắng đĩa thôi
Bác ấy ghi nhầm đó, phanh đĩa 4 bánh bác ạ (2 bánh trước đĩa tản nhiệt, 2 bánh sau đĩa thường).
Gầm thấp quá + giá cao còn lại ok hết
Phanh đĩa ở cả 2 bánh trước và sao, ý em ghi là thế !

Hạng C
12/8/16
732
603
93
32
Nhìn chung là quá ngon, chỉ có cái giá làm ngta đắn đo