Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
em thấy ngoại trừ phần thân được dập lại cho khác đi đôi chút, thì nhìn tổng thể nó như 1 bản face-lift của đời 2018 thôi mà, sao nhiều bác khen vậy nhỉ? Cơ bản thì vẫn ngôn ngữ thiết kế đó, con trước thì bị chê tơi tả, con này thì đưa lên tận mây, dù chắc chắn là cái form đó sẽ sớm lỗi thời.
p/s: đợt Hyundai ra con trước, em không chê mà thấy nhiều bác chê nên em mới nhớ :D
Vì b ko thích xe Hàn nên b chả thấy nó ko đẹp. Và b nên nhớ 10 người thấy đẹp, mình b thấy xấu, thì b nên xem xét lại gu thẩm mỹ của b.
Yêu nhau yêu cả đường đi, ghét nhau ghét cả tông ti họ hàng

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Xe Hàn em vẫn mê Kia lái Optima thich hơn sonata nhìu lắm, cùng phân khúc B lái con rio cảm giác lái cũng sướng hơn accent và vios.
Thế b bị ngược rồi. Hyundai luôn trên phân kia 1 chút, kể cả giá.
Như con accent hiện tại ngon hơn con soluto.
Elantra cách âm và đầm hơn cerato.
I10 đi cũng sướng hơn morning
Sonata thì đã ngừng pp nên ko so được
Santafe với sò thì hơi khập khiễng
Còn về xe trải nghiệm xe cũ thì khó nói bác à. Còn phải xem chủ xe bảo dưỡng chăm sóc như thế nào. Người chăm xe thì đến hạn là thay, người ko biết thì có những bộ phận hỏng rồi kêu long sòng sọc vẫn đi như ko.

Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Thế b bị ngược rồi. Hyundai luôn trên phân kia 1 chút, kể cả giá.
Như con accent hiện tại ngon hơn con soluto.
Elantra cách âm và đầm hơn cerato.
I10 đi cũng sướng hơn morning
Sonata thì đã ngừng pp nên ko so được
Santafe với sò thì hơi khập khiễng
Còn về xe trải nghiệm xe cũ thì khó nói bác à. Còn phải xem chủ xe bảo dưỡng chăm sóc như thế nào. Người chăm xe thì đến hạn là thay, người ko biết thì có những bộ phận hỏng rồi kêu long sòng sọc vẫn đi như ko.
Em nói accent so với rio chứ soluto sao có cửa accent dc anh. Còn i10 dc cái rộng rãi option nhìu hơn buổi sáng thôi chứ cảm giac lái vô lăng chân ga buổi sáng hay hơn.
Sonata em có một chiếc date 2013 full option em biết chứ chạy cũng bình thường so với phân khúc D hơn dc con Camry 2.0 cùng đời lúc đó e cũng từng dùng. Optima e vẫn thich hơn :D .
Santafe chưa lái nên ko giám bàn trên này a.

Hạng D
26/3/15
1.110
1.335
113
ae có thấy chi tiết vòng tròn trắng vô duyên ở hình trên, bên trái phía sau vô lăng

So sánh Hyundai Elantra cũ và mới: thay đổi có thật sự ấn tượng?

Hạng D
26/3/15
1.110
1.335
113
Cái đồng hồ đó em nghĩ nó là đồng hồ ảo đó bac, chắc không phải đồng hồ cơ bình thường.
câu trả lời từ Hyundai đây người ae...
"đại diện Hyundai lý giải chi tiết thiết kế đặt bên cạnh bảng đồng hồ kỹ thuật số bố trí phía trước người lái không có chức năng gì ngoài việc tạo ra sự cân đối về mặt thẩm mỹ cho khoang nội thất"
nguồn: https://thanhnien.vn/xe/thi-truong-...e-khong-giong-ai-tren-elantra-2021-22295.html

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Em nói accent so với rio chứ soluto sao có cửa accent dc anh. Còn i10 dc cái rộng rãi option nhìu hơn buổi sáng thôi chứ cảm giac lái vô lăng chân ga buổi sáng hay hơn.
Sonata em có một chiếc date 2013 full option em biết chứ chạy cũng bình thường so với phân khúc D hơn dc con Camry 2.0 cùng đời lúc đó e cũng từng dùng. Optima e vẫn thich hơn :D .
Santafe chưa lái nên ko giám bàn trên này a.
Sonata 2013 là facelift cuối cùng của dòng yf, 2014 là lf allnew từ khung gầm đến thiết kế
Nên bác đi chiếc 2013 thực ra là công nghệ từ cuối 2009 rồi
Nên ko đòi hỏi như những chiếc gần đây đc

• Like
Reactions: namvios
Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Sonata 2013 là facelift cuối cùng của dòng yf, 2014 là lf allnew từ khung gầm đến thiết kế
Nên bác đi chiếc 2013 thực ra là công nghệ từ cuối 2009 rồi
Nên ko đòi hỏi như những chiếc gần đây đc
Chắc có thể là từ sonata 2013 tới nay e chưa lái những dòng cấp cao của huyndai sau này nên ko rõ :D

Hạng B2
27/9/18
242
177
58
37
nhìn đẹp và trường dáng hơn hẳn. Đem em này về bán mắc hơn cerato tý như hiện tại còn hợp lý. Chứ mẫu hiện tại nhìn cá đuối quá.

Hạng D
19/6/12
1.438
6.581
113
câu trả lời từ Hyundai đây người ae...
"đại diện Hyundai lý giải chi tiết thiết kế đặt bên cạnh bảng đồng hồ kỹ thuật số bố trí phía trước người lái không có chức năng gì ngoài việc tạo ra sự cân đối về mặt thẩm mỹ cho khoang nội thất"
nguồn: https://thanhnien.vn/xe/thi-truong-...e-khong-giong-ai-tren-elantra-2021-22295.html

nó nhét them cai dong ho LCD thoi, hay hien thi nhiet do va thoi gian nua thi co ve cham nhan duoc....