Các bác sẽ chọn xe nào giữa Hyundai Tucson 2022 và Mazda CX-5?

• Hyundai Tucson 1.6 Turbo 2022 (1,020 tỷ đồng)

Bình chọn: 45 44,6%
  • Mazda CX-5 2021 2.5 Signature Premium AWD (1,059 tỷ đồng)

Bình chọn: 56 55,4%

• Total voters
    101
25/6/18
523
800
98
42
Cũng 1 style màn hình to nhưng Mer xử lý ok quá trời.
Cái vô lăng của Tucson nó tạo sự khác biệt thái quá nên nhìn dị hợm.
Ủa bác không biết dàn kỹ sư Đức qua làm cho Hyundai à. Cảm hứng từ A8 nhiều người rớt nước miếng mà bác còn chê thì gu của bác chắc phải cỡ nào nhỉ :D
Bác đang đi xe nào chụp nội thất đưa lên đọ coi ra mần seo :D
Bày đặt quánh dá đồ :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
5/4/17
300
466
63
53
trong khi hàng nghìn tấn trái cây và hàng nông sản của Bà con nông dân đang bị đổ đi nơi Biên giới xa xôi, mà tại các thành phố trung tâm, các Hãng xe vẫn liên tục cho ra mắt và bán các mẫu xe hơi đời mới, thật là phản cảm !

đúng ra trong lúc này, mọi người nên chung tay tiêu thụ sản phẩm Nông nghiệp giúp Bà con nông dân, thay vì đi mua những chiếc xe hơi đời mới, để giúp họ bớt đi những tổn thất.
Mỗi người mỗi việc. 2 việc này hoàn toàn khác nhau. Tại sao mấy anh nông dân không bán cho người dân với giá phải chăng mà ham lời cao bán cho tụi TQ, giờ bán không được thì kêu người dân giải cứu !!! Chúc anh Tết này ăn Mít thay cơm vui vẻ nhé ! :rolleyes:

• Like
Reactions: ngocluan12@
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
trong khi hàng nghìn tấn trái cây và hàng nông sản của Bà con nông dân đang bị đổ đi nơi Biên giới xa xôi, mà tại các thành phố trung tâm, các Hãng xe vẫn liên tục cho ra mắt và bán các mẫu xe hơi đời mới, thật là phản cảm !

đúng ra trong lúc này, mọi người nên chung tay tiêu thụ sản phẩm Nông nghiệp giúp Bà con nông dân, thay vì đi mua những chiếc xe hơi đời mới, để giúp họ bớt đi những tổn thất.
Chuyện xưa như trái đất. Nông sản thúi đổ đi ở cửa khẩu biên giới, thì chuyện cũ hơn 2 thập niên gùi. Cũng chừng ấy năm, có lần 1 nhà đầu tư nước ngoài. Sau khi tham quan KCN Sa Đéc , gùi hỏi Chính quyền địa phương. Làm thế nào để xe cont. 40 feet qua được mấy cầu trên tỉnh lộ? Khi nào có cầu mới?. Tới bi chừ có khác chi....Hihihi

• Like
Reactions: thienkhoi81
Hạng D
24/2/20
4.484
7.409
113
37
Có 1 vài điểm em nghĩ bác chủ chưa so sánh : cảm giác lái và độ mịn của volang, đèn sáng, điều hòa thì cx5 ăn đứt tucson ( đời cũ), còn cx5 bị bệnh moto gương kinh niên và xì dầu ( ko biết 2021 còn ko).Còn về độ cách âm và sự thỏa mái hàng 2 thì cx5 thua tucson.

Hạng B2
18/10/21
227
618
93
Tới bản này không biết Hyundai đã làm lại vô lăng chưa nhĩ, cái mình cần nhất là độ đầm chắc của vô lăng khi lên tốc độ cao :)

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
18/3/08
1.564
1.541
113
Ủa alo bác đang so sánh mer với Huyndai à, mà lại là mer S :rolleyes:
Ko , mình so các sắp xếp bố cục giữa Tucson và Mer C. Bỏ qua yếu tố xe sang : công nghệ, tiện nghi, vật liệu ốp hoàn thiện.. thì hình khối kiểu dáng có thể xủe lý trau chuốc được.

• Like
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
18/3/08
1.564
1.541
113
Ủa bác không biết dàn kỹ sư Đức qua làm cho Hyundai à. Cảm hứng từ A8 nhiều người rớt nước miếng mà bác còn chê thì gu của bác chắc phải cỡ nào nhỉ :D
Bác đang đi xe nào chụp nội thất đưa lên đọ coi ra mần seo :D
Bày đặt quánh dá đồ :D
View attachment 2628253
View attachment 2628254
Nội thất Audi có ai chê đâu bạn. Mấy người mà chê Audi thì 1 là thẩm mỹ có vấn đề, và 2 (đa số) là chưa đủ tiền mua .
Bạn ko để ý kỹ là cái vô lăng Tucson tuy bắt chước Audi nhưng hình dạng thì méo mó, tỷ lệ thì sai lệch. Cái viền mạ alu mờ bên Audi thì liền lạc, tạo hình mũi tên hướng về phía trước. Còn cái viền bên Tucson thì như cái mõm cá , cứ toàng hoạc không thấy ý đồ thiết kế gì ở đó hết. Mà chỉ là bản pha ke của Audi

Mình đang chạy con Subaru ES, nội thất cũng ổn, hình khối mạch lạc , vô lăng cũng hiện đại kiểu dáng không tệ =)

Attachments

25/6/18
523
800
98
42
Nội thất Audi có ai chê đâu bạn. Mấy người mà chê Audi thì 1 là thẩm mỹ có vấn đề, và 2 (đa số) là chưa đủ tiền mua .
Bạn ko để ý kỹ là cái vô lăng Tucson tuy bắt chước Audi nhưng hình dạng thì méo mó, tỷ lệ thì sai lệch. Cái viền mạ alu mờ bên Audi thì liền lạc, tạo hình mũi tên hướng về phía trước. Còn cái viền bên Tucson thì như cái mõm cá , cứ toàng hoạc không thấy ý đồ thiết kế gì ở đó hết. Mà chỉ là bản pha ke của Audi

Mình đang chạy con Subaru ES, nội thất cũng ổn
Cái vô lăng nó méo làm sao mà lái? Hình chụp ống kính lồi nó ra như vậy bác ơi, này cơ bản mà bác mang ra bình phẩm nhược điểm xe thì hết nói nổi bác. :D
Hyundai thiết kế giống Audi nhưng với phân khúc khác thì không làm thiệt hại Audi mà còn làm nhân rộng lên trào lưu thiết kế của Audi làm cho thân thiện hơn nếu dễ bắt gặp hơn trên các dòng xe thì dễ gây thiện cảm cho người tiêu dùng.
Một chiếc xe 1 tỷ dĩ nhiên không thể tinh tế bằng chiếc xe nhiều tỷ, bác đòi Tucson mà như Audi thì còn gì các phân cấp oto trên thị trường.

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng B2
4/12/15
250
183
43
30
ông nội Wuyen nhai đi nhai lại cái cmt đã chán rồi mà mấy ông kia còn rảnh vô trả lời lại o_O, lướt cái thớt 3 trang mà hết 2,5 trang nói về nông sảno_O

• Sad
Reactions: Wuyền