Các bác sẽ chọn xe nào giữa Hyundai Tucson 2022 và Mazda CX-5?

• Hyundai Tucson 1.6 Turbo 2022 (1,020 tỷ đồng)

Bình chọn: 45 44,6%
  • Mazda CX-5 2021 2.5 Signature Premium AWD (1,059 tỷ đồng)

Bình chọn: 56 55,4%

• Total voters
    101
Tập Lái
19/8/07
34
23
8
Cũng 1 style màn hình to nhưng Mer xử lý ok quá trời.
Cái vô lăng của Tucson nó tạo sự khác biệt thái quá nên nhìn dị hợm.
Xe Hàn thường bắt chước xe Đức nhưng không tới.
Hai xe này tôi sẽ không chọn nếu CRV có bản AWD hoặc hybric

Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
Hàng phake phiên bản lỗi.
Cái dở của xe hàn là phiên bản sau hoặc FL là nó chơi cái thiết kế mới hoàn toàn. Vì vậy mất đi tính di sản và sự trung thành thương hiệu của ngừoi tiêu dùng.

25/6/18
523
800
98
42
Hàng phake phiên bản lỗi.
Cái dở của xe hàn là phiên bản sau hoặc FL là nó chơi cái thiết kế mới hoàn toàn. Vì vậy mất đi tính di sản và sự trung thành thương hiệu của ngừoi tiêu dùng.
Di sản nghe buồn cười, mấy cái thiết kế chán òm kéo dài năm này tháng nọ giờ người ta kéo qua mua xe Hàn hết rồi kìa tỉnh lại giùm cái.
Doanh số 3 xe bán chạy top đầu Hyundai trèo lên dẫn đầu, Toy rớt xuống hạng 2, Kia hạng 3 các xe Nhật còn lại ở đâu?
À quên bác bác có gu mặn lắm, vị Hyundai không hợp với bác. Thấy bác đi cái xe gì nội thất nó nhỉnh hơn con Wigo một xíu. Phải style như Wigo bác mới xuống tiền phải hôn? :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Ủa bác không biết dàn kỹ sư Đức qua làm cho Hyundai à. Cảm hứng từ A8 nhiều người rớt nước miếng mà bác còn chê thì gu của bác chắc phải cỡ nào nhỉ :D
Bác đang đi xe nào chụp nội thất đưa lên đọ coi ra mần seo :D
Bày đặt quánh dá đồ :D
View attachment 2628253
View attachment 2628254
Được rồi bác, hyundai chỉ được cái xác của Audi thôi, chứ phần hồn là chất liệu và chất lượng thì còn phải bắn hỏa tiển mới theo được Audi bác ạ. Còn đẹp thì em vẫn thấy audi nó tinh tế hơn nhiều đó. Dù gì thì xe Đức Quốc xã nó vẫn có cái tinh tế của nó hơn xe của Đại Hàn nhiều đó.
Xe Hàn hiện nay: Đẹp nội ngoại thất, nâng cấp chất lượng động cơ và khung gầm, nhưng về ECU hay chất lượng để tạo nên nội thất đang còn là vấn đề vì xuống cấp nhanh hơn xe Nhật, thua xe Đức (cái này chắc rồi, em nhắc lại thôi). Được cái giá rất cạnh tranh và vừa miếng, như làn gió mát thổi qua hoang mạc VN nên người dân đón nhận rất nhiều.
Xe Nhựt: Xe của Phát xít, chả có xe nào là kém cả, thiết kế có phần bảo thủ, động cơ, hộp số khung gầm tốt, nội ngoại thất chất liệu tốt, chỉ có cái dáng đôi khi nhìn muốn ói thôi... hehe
Chốt: trường hợp này em Vote cho Tucson nhưng k phải là vì nó vượt trội hoàn toàn CX5, nên bác bớt thần thánh đẹp như Audi hay BMW giúp em nhé.

Hạng D
31/5/14
3.461
4.289
113
Giá bằng 1/3 - 1/2 thì bác đòi hỏi gì nữa, vấn đề ở đây chất lượng ở múc khá tốt, giá thành hợp lý từ sửa chữa đến bảo dưỡng vậy là ok. Sản xuất thì họ đi theo hướng lợi nhuận và đánh giá thực tế, chứ đi theo ý kiến của khách hàng thì chỉ có chết.​

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
đi CRV coi chừng đang đi rớt bánh ra ngoài nha, có người đang chạy rớt bánh trước ra rồi nha. hehe.
máy turbo 1.5 cũng không phải là ngon lành đâu, ép lên 180 mã lực có ngày nó xuống cấp quá nhiệt nằm 1 đống ngoài đường chứ sung sướng gì.
Bán thì ngáo giá, cái thân xe cắt xẻ nhìn phát gớm, có gì để hơn 2 chiếc này không?

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
CRV cạnh tranh giá bán với san,sò hay cx8 mặc dù trục cơ sở ngắn hơn cả cx5 và tucson nên sấp mặt cũng dễ hiểu, máy 1.5 CVT và opption cũng ko đủ tuổi để đấu với cx5 và tucson mà cứ đòi ngồi mâm trên mới kinh chứ.

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
Di sản nghe buồn cười, mấy cái thiết kế chán òm kéo dài năm này tháng nọ giờ người ta kéo qua mua xe Hàn hết rồi kìa tỉnh lại giùm cái.
Doanh số 3 xe bán chạy top đầu Hyundai trèo lên dẫn đầu, Toy rớt xuống hạng 2, Kia hạng 3 các xe Nhật còn lại ở đâu?
À quên bác bác có gu mặn lắm, vị Hyundai không hợp với bác. Thấy bác đi cái xe gì nội thất nó nhỉnh hơn con Wigo một xíu. Phải style như Wigo bác mới xuống tiền phải hôn? :D :D :D
View attachment 2628714
Doanh số xe hàn ở Việt Nam cao vì xe nó rẻ, phù hợp mua kinh doanh dịch vụ.
ra khỏi cái miệng giếng thì bạn trẻ ít tuổi sẽ thấy doanh số xe hàn với xe Nhật như thế nào.

bạn tôn sùng xe hàn đó là quyền của bạn, còn việc bạn so sánh xe wigo 400tr với Subaru 1.3 tỷ thì chắc bạn cũng nói mấy ngừoi xuống tiền mua Audi 4 tỷ chỉ vì mê style vô lăng con xe hàn 800 tr vậy đó.

Nghe nó ấu trĩ ngu xuẩn quá bạn trẻ ơi =]]

Hạng B2
18/10/21
227
618
93
thiết kế thì tucson ăn đứt cái thiết kế xào đi xào lại của cx5 rồi
Mazda xào đi xào lại thiết kế hồi nào vậy? Rõ ràng 3 đời vẫn u như kỹ mà?
Còn về thiết kế của Tuc mình không dám bình loạn vì cảm qua mỗi người mỗi khác mà, có người khen thì chắc chắn sẽ có người chê :)

• Like
Reactions: vthuy