Theo các bác, với 1 tỷ đồng thì nên chọn xe nào ?

• Kia Sorento DATH

Bình chọn: 150 76,5%
  • Toyota Fortuner G MT

Bình chọn: 46 23,5%

• Total voters
    196
Hạng B2
12/12/11
351
297
63
Chính xác thì fortuner mới dùng máy xăng hoàn toàn cũ. Máy dầu mới. Nhưng máy dầu mới này vẫn còn xếp dưới máy dầu 2.2 của Sorento, vốn là máy của Hyundai đã bán từ 2016. Khẳn định là máy dầu To đi sau Hyundai trưen 10 năm.

Mình chả bao giờ so một con bán ở SEA với một con bán toàn cầu ( Sorento).

máy xăng hoàn toàn cũ là sai bét,được nâng cấp lên dual VTTi rồi nhé

Hạng C
5/10/13
726
452
63
Vậy ý bác là máy công suất thấp hơn là máy cũ? Còn máy công suất cao hơn là máy mới? Máy For tủn hao xăng hơn xe nào bác? Chú ý là cần số sánh ngàng cấp. Và bản cũ sử dụng dẫn động 4bánh toàn thời gian
Fortun cũ bản 4×4 có gài cầu cơ chứ ko phải toàn thời gian nha bác.

Hạng C
5/10/13
726
452
63
Em đồng ý với bác. Em thấy nhiều bác trong đây cứ thấy ai chê hay bày tỏ về Fortuner là y như rằng sẽ bị chém, cho rằng họ không có xe Toy mà đi...
Nói thật có rất nhiều bác đã từng mua xe Toy và giờ chuyển qua mua xe Hàn hay Đức nhưng họ vẫn bày tỏ quan điểm không thích xe Toy LD hay nhập ĐNA. Em không dám múa rìu qua mắt thợ nhưng em đây đã sd toy từ những năm 95 và cho tới giờ lâu lâu vẫn còn chạy ké Venza tí. Em hiện chạy xe Hèn vì thấy nó thiết thực với nhu cầu của mình chứ không phải không biết nhận thức khi bỏ tiền ra mua xe Hèn hay Toy.
Em sử dụng morning và hilux song song. Nên mình chia sẻ cái gì thực tế, điểm mạnh yếu. Ko nghiêng về bên nào 1 cách mù quáng. Nhưng có nhiều ông ....... !? Haizz

• Like
Reactions: Carforrent
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
máy xăng hoàn toàn cũ là sai bét,được nâng cấp lên dual VTTi rồi nhé

Vẫn cũ bác ơi, thêm cái kia để bác tưởng mới, hê hê!!! để các bác Fortuner Xăng report mức hao xăng thì bác ngã ngữa thôi (17-18l trong tp). Máy Fortuner & Innova Đúc ở Indo. Bác xem thông số máy đi.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Bác nên đọc kỹ và hiểu rõ hơn trước khi cm bác ợ. Bác có thấy câu nào tôi nói Sò không bán ở EU không?? Tôi nói nó bán từ 3 năm trước (bản new nhé, không phải bản Vn bác ợ), nhưng doanh số thấp nên khó tìm thấy thôi bác ợ. Bác đưa ra câu hỏi như thế này "Bác sang Mỹ/EU chưa?" thì bó tay, giống con nít cải lộn quá :) Bác nên tập đọc hiểu đúng tiếng Việt trước khi đi bốn bể năm châu ah vì theo bác nói chắc bác đã đi nhiều rồi.
Và Sò cũng không "vừa hết đời" đâu bác, nó vừa hết mới có... 3 năm ah :)

ok bác, tóm lại vẫn là như cũ, Sorento bán ở Mỹ / Eu right? và Fortuner bán ở SEA, thêm vài nước nghèo right? vậy thì đẳng cấp 2 chiếc này là khác nhau. Về máy móc thì bản máy dầu của Sorento là ăn đứt máy dầu đời mới nhất của Fortuner mới, và bỏ quá xa với máy dầu của đời trước.

Tóm lại mình nghĩ không nên tranh luận nữa, khi mình đánh giá rất thấp xe chỉ bán cho SEA, và đánh giá cao xe bán cho cả các nước giàu. Còn bác thì phản bác lại điều đó, dù là nó rõ ràng như 1+1=2.

• Like
Reactions: Carforrent and ican
Hạng B1
12/11/15
89
61
18
46
Bác có thấy tôi nói 1 câu nào những tính năng an toàn là dư thừa không ? Bác hiểu sao về " mấy tính năng lặt vặt " mà tôi nói là gì ko ?
à thì bác phải nói cho rõ ra. người ta đang so sánh 2 xe là máy dầu, công suất và option, mà bác lại nói " mấy tính năng lặt vặt " để so sánh em thấy kỳ quá.

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
1 em thì ẻo lã thướt tha mang tên Hàn Quốc được bán ở Mỹ, còn 1 em được phong thánh được tôn thờ ở Việt Nam thì chỉ luẩn quẩn đc bán quanh cái khu chứa rác Châu Á là chính và ở Mỹ thì chẳng thấy bóng dáng em đâu.

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Đít xệ là đít đụng mặt đường hả bác :v
lún hơi sâu sio với quay định quy kết sò ko đúng toàn bộ xe Hàn đều bị cái này nhưng bù lại chạy cảm giác lái chả sao cả. Em thấy dân VN nhẹ cân morning em cân 4 ông tây toàn trên 90kg xe bánh cứng bơm căng mới thấy nhún nó kêu. CÒn sò em chấp 100kg vô tư đi 7 anh lên em cân láng

Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Em xin hâm nóng cái thread tí.
[So sánh kỹ thuật] Toyota Fortuner G vs Kia Sorento DATH
[So sánh kỹ thuật] Toyota Fortuner G vs Kia Sorento DATH

PS: xe kg bung túi khí nhưng may mắn tài không bị nặng lắm. Em không có ý gì.