Nếu được chọn trong 3 xe, các bác chọn xe nào?

• Mitsubishi Xpander

Bình chọn: 130 79,3%
  • Toyota Rush

Bình chọn: 30 18,3%
  • Toyota Avanza

Bình chọn: 4 2,4%

• Total voters
    164
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Có cái dốt mà khoe được là tốt rồi. Sợ dốt đến nỗi không hiểu mình dốt ở đâu để mà khoe thôi.
Dân cuồng đa phần là dốt nát, hãng nó xỏ mũi dắt đi vẫn vỗ ngực ta đây thông minh, làm vạ lây một cơ số người khác phải mua xe giá cao hơn giá thật, làm méo mó thị trường, nền dân trí bị hạ thấp, kéo tụt sự phát triển của cả một đất nước
Khoe dốt là không biết là dốt mà đem đi khoe, không nên giấu dốt chứ không phải là khoe dốt.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Đóng góp lớn thì chưa có nhưng ít ra cung di lính nghĩa vụ , mua hàng thi đóng vat , bạn hiểu ntn là nước tư bản , nghe bạn nói vn hơn gần 140 thằng tư bản cười k ngậm được mồm , ah nhân tiện thì tôi kinh doanh nhỏ thôi và k có lương hằng tháng nên chẳng bit đứng thứ mấy trong cty cả
Đóng thuế không phải là đóng góp mà là nghĩa vụ của mỗi cá nhân khi tồn tại trong 1 xã hội, nếu không có xã hội ổn định thì gia đình bác đã bị cướp, hiếp giết từ lâu rồi. Ngoài ra bác sử dụng đường sá, công trình công cộng, học hành, y tế ... Bác không muốn đóng thuế thì lên hoang đảo mà sống, chẳng ai thèm thu thuế của bác.
Đang nói ở đây là đóng góp để giúp đất nước tiến lên, giàu lên. Bác không làm thì tại sao lại chửi người khác cũng không làm như bác? Khác gì tự chửi mình? Không có khả năng giúp đất nước tiến thì xin đừng chửi, mà phải ủng hộ những ngườig giúp đất nước giàu lên.
Bác định nghĩa tư bản như thế nào tùy bác, em chỉ biết là TB không phải là sẽ giàu, XHCN là sẽ nghèo, TQ XHCN cũng là nền kinh tế lớn thứ 2 TG đấy thôi, giàu nghèo không ở chế độ nào, kể cả Singapore chế độ độc tài thì cũng giàu đó thôi

Hạng C
24/12/14
515
101
43
Nói chung là bia kèm lạc, nhưng mit thì ít hơn nhiều so với toy.
Em cũng vote cho mit.
E đặt cọc Xpander 620tr được tặng kèm phụ kiện mà bác, Mit k có bia kèm lạc đâu bác ơi.

Hạng B2
17/9/18
130
73
28
vote Xpander :) tay thắng thì hơi xấu nhưng bù lại tất cả ngoại hình lẫn nội thất chấp nhận được và cả mức giá thì qá là ổn lun rồi :) sử dụng đi lại, du lịch gia đình đều cảm thấy thoải mái :)

Hạng B2
11/6/15
305
70
28
30
Mặc dù thích ngoại hình Expander hơn nhưng xuống tiền e sẽ chọn Rush vì mấy điểm sau:
1. Treo sau đa điểm
2. Điều hoà tự động
3. 6 túi khí
4. Dẫn động cầu sau
5. Dịch vụ sau bán hàng
Xpander thiết kế đẹp rộng rãi chỉ khoảng 700tr, Rush kèm thêm phụ kiện đội giá lên gần 900tr, với số tiền như vậy Xpader cũng xứng đáng rồi bác

Hạng B2
12/6/15
234
39
28
Bonus thêm bác nào quan tâm đến dv sau bán hàng thì X pander tệ hơn 2 em kia
Mitsubishi ngày càng cải thiện về sau bán hàng rồi bác ơi, cái này e chắc chắn trước kia em mua Mit rồi, giờ mua Xpander sale của đại lý với chăm sóc khách hàng của hãng gọi tư vấn và chăm sóc nhiệt tình lắm ạ.

12/6/15
323
65
28
vote Xpander :) tay thắng thì hơi xấu nhưng bù lại tất cả ngoại hình lẫn nội thất chấp nhận được và cả mức giá thì qá là ổn lun rồi :) sử dụng đi lại, du lịch gia đình đều cảm thấy thoải mái :)
Riêng em thấy tay thắng như vậy lại chắc chắn bác à, chứ nhiều xe e đi lại không có cảm giác ý lại sợ. Xpander thì không thể chê thiết kế với giá được bác, quá xứng đáng luôn ạ

• Like
Reactions: carkey123
Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
View attachment 1731339
Chào các bác, như các bác đã biết thì Mitsubishi Xpander, Toyota Rush và Toyota Avanza hiện đang rất hot trong phân khúc 7 chỗ giá rẻ. Cá nhân em vẫn nghiêng về Xpander hơn nếu được lựa chọn nhưng biết đâu đấy có bác lại thích 2 mẫu còn lại thì sao. Mời các bác xem qua so sánh nhanh về thiết kế và tính năng của từng xe với phiên bản cao cấp nhất.[pagebreak][/pagebreak]

1. Thiết kế ngoại thất

View attachment 1730552

Cá nhân em chấm điểm Rush cao hơn Xpander về mặt thiết kế ngoại hình vì nó ngầu, hiện đại, thể thao và "không có vẻ xe giá bình dân".

View attachment 1730565

Xpander ổn nhưng em thích cái form SUV của Rush hơn là kiểu dài dài MPV của sản phẩm Mitsubishi.

View attachment 1730566

Avanza theo em thì nó không đẹp, như em đã nói ở bài giới thiệu chi tiết thì thiết kế của Avanza thực dụng đến mức cực đoan. Và điều này ảnh hưởng rất nhiều đến quyết định mua xe của khách hàng mặc dù nó rẻ. Nhiều người sẽ nghiêng về Innova nếu xác định xuống tiền.

View attachment 1730567

Em không bàn nhiều về hệ thống phanh hay treo vì xe bình dân, chúng ta chỉ chấp nhận mức đủ xài với giá tiền chứ không nên so theo những gì chúng ta thích.

2. Động cơ

View attachment 1732689

Động cơ thì cả 3 đều ngang sức nhau nhưng truyền động thì em thích cầu sau hơn là cầu trước. Xpander sẽ ổn với trang bị cầu sau. Rush đang nhỉnh hơn về mức độ tiêu thụ nhiên liệu so với Xpander, Avanza quá ổn khi tốn chưa tới 6L/100km.

3. Trang bị

View attachment 1732690

Cụm đèn pha của Rush đang có chút lợi thế vì hoàn toàn dùng bóng LED, trong đèn sương mù dùng Halogen vẫn chấp nhận được. Cá nhân em thấy phần đầu xe của Rush không đẹp và sắc sảo như đối thủ.

View attachment 1730574

Xpander có phần trước thiết kế đẹp hơn Rush nhiều nhưng em lại ngại việc bắn bùn đất lên đèn pha và góc gom sáng cũng không tốt khi đặt đèn thấp tại cản trước. Bác nào mua xe hay trải nghiệm rồi cho em xin cảm nhận với.

View attachment 1730575

Camera và cảm biến lùi đang là ưu thế của Rush khi được Toyota "hào phóng" trang bị sẵn.

View attachment 1730578

4. Nội thất
View attachment 1730558

Về tổng thể thiết kế nội thất thì em thích Rush hơn do nó có cách phối màu tương phản khá đẹp mắt. Mặc dù toàn bộ là nhựa nhưng những mảng giả da dập nổi đường chỉ lại khá tinh tế để giúp xe phần nào bớt "nhựa" đi. Nhìn hình phía dưới em liên tưởng ngay đến nội thất của Range Rover ngay: cũng kiểu chia mảng da đen/trắng trên dưới với cụm màn hình trung tâm có viền phía ngoài.

View attachment 1730582

Nội thất Xpander đẹp theo kiểu khác chứ không phải thua thiệt Rush. Do cảm nhận cá nhân của em mà thôi nên các bác nào có thích Xpander cũng đừng chém em quá :D

View attachment 1730587

5. Trang bị an toàn

View attachment 1730590

Điểm này chắc nhiều bác sẽ ngạc nhiên khi Rush có tận 6 túi khí, không biết nó có "bền" không nhưng phần nào yếu tố này cũng thu hút người dùng hơn. Còn lại các trang bị khác thì cả 3 xe đều ngang ngửa nhau.
Viết bài chi ma sữa tới lui cũng chưa xong .pr cho rush quá

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
Hiện giá đại lý yêu cầu mua thê phụ tùng là 80 tr. 80 tr đó không phải là bác mất mà là mua thêm đồ gắn vô, bác đừng lập lờ đánh lận. Xe hot thì đại lý tranh thủ kiếm thêm, xe ế thì đại lý hạ giá. Chuyện này hãng nào cũng vậy. Bác không muốn mua phụ tùng thù đợi nó bớt hot rồi mua, không thì mua xe khác, đừng chửi ai hết. Như iphone mới ra giá các cửa cửa hàng bán đắt hơn gần 10 tr, ai muốn có sớm thì bỉ tiền ra mua, không muốn thì đợi nó hết hot rồi mua. Cái gì cũng muốn thì không thể
Giá trị phụ kiện mua ngoài khoảng 1/3 tiền bác nói vậy mà không mất tiền hả . Nếu giá phụ kiện mắc hơn 10- 20% ai nói chi

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Giá trị phụ kiện mua ngoài khoảng 1/3 tiền bác nói vậy mà không mất tiền hả . Nếu giá phụ kiện mắc hơn 10- 20% ai nói chi
Hàng chợ bác đòi đi so giá với hàng chính hãng thì thôi eem xin thua bác, muốn ăn gì em cúng luôn.